ดู: 2650|ตอบกลับ: 12
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ศัลยกรรมเกาหลี] แชร์ประสบกาณ์รีวิวเสริมจมูกกับคลินิกดัง ดั้งดูปังและเกาหลีสุดๆ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะเราชื่อ กั้งนะคะ เราเป็นคนนึงที่มีจมูกแบนมากคะ อยากทำจมูกมาก อยากถ่ายรูปแล้วหน้าเป๊ะๆแบบคนอื่นๆบ้าง อยากสวยอยากดั้งพุ่ง เลยหาข้อมูลว่าจะไปทำจมูกที่ไหนดี เราค้นหาข้อมูล ข่าวหลายที่ จนมาเจอที่นี่คะ  เอเมดคลินิก เราว่าเวิร์กสุด แล้วคลินิกก็เปิดมานานน่าจะมีคุณภาพ มีรีวิวสวยๆทั้งนั้นเลยด้วย  เน็ตไอดอลก็มาทำที่นี่เยอะ ตัดสินใจว่าจะทำที่เอเมดนี่แหละค่ะ

รูปก่อนทำเอาจริงๆ เพื่อนก็ชอบบอกว่าเราอะ แบ๊วๆน่ารักอยู่แล้ว แต่เราไม่เคยคิดว่าตัวเองน่ารักนะ คืออยากมีดั้งมากกกว่านี้ไง

เราติดต่อไปทางเพจคลินิก แต่ไม่มีคนตอบอ่า ตอบไม่ทันใจเลยอันนี้ขอตำหนินิด  เราเลยโทรไปนัดวันที่จะทำเลยคะ ดูรีบมากไม่รอการตอบแชทละ ฮ่าๆๆ นานอะ สงสัยคลินิกตอบลูกค้าไม่ทันมั้ง เราได้คิวเข้าไปประมาณวันไหนไม่รู้จำไม่ได้ ไปถึงคลินิกสาขาสีลม คิดในใจเลยจะมีที่นั่งมั๊ยคนเยอะ พอเข้าไปผิดคาดที่นั่งสบาย มีเสิร์ฟน้ำให้ด้วย ตอนเราเข้าไปพบคุณหมอเราก็ชิวๆคะ จริงๆเราไม่รู้อะไรเลยไม่ได้เลือกทรงอะไร คุณหมอบอกว่าจมูกเรามีฮัมต้องตะไบออก และมีค่าใช้จ่ายเพิ่ม เราตกลงแล้วรอคิวทำเลย เข้าห้องไปก่อนเริ่มผ่าตัดเราชิวมากนะ เหมือนเราเตรียมใจมาแล้วเลยไม่กลัว  คุณหมอกับพยาบาลเป็นกันเองคะ ทำให้เราไม่เกร็งหรือกลัวมาก เจ็บแค่ตอนฉีดยาชาน้ำตาไหลพราก หลังจากนั้นไม่เจ็บ หลังทำเสร็จก็ไม่เจ็บ แค่ตึงๆ พอกลับบ้านยาชาหมดฤทธิ์ก็ปวดตึงๆแต่ไม่มากคะ  กินยาตามที่หมอสั่งตรงเวลาเลย

วันแรกไม่ช้ำเลย มาช้ำวันที่2  เราประคบร้อนเย็นสลับกัน ตอนตื่นกะตอนนอน แล้วก็กินน้ำใบบัวบกเพื่อลดบวมช้ำด้วย แม่เราบอกมา แต่เราชอบกินอยู่แล้วเลยเข้าทางเลย มาวันที่3 หายห่วงจ้ารอช้ำนิดเดียว ปลื้มเลย

วันที่4-5 เราแอบแต่งหน้าแล้วคะ ทาครีมบีบีแต่งหน้าเบาๆ อยากแต่งมากเพราะทนไม่ค่อยไหวกับหน้าสดต้องออกไปข้างนอก แต่อย่าลืมนะคะ ทำจมูกมา 7วันแรกห้ามล้างหน้าเดี๋ยวน้ำเข้าไปโดนแผล เราใช้ทิชชู่เปียกกับโทนเนอร์ ทำความสะอาดเอาคะ  หมั่นเอาคัตตอนบัตชุบน้ำเกลือล้างแผลบ่อยๆ เลือดได้ไม่เป็นก้อนคะ ช่วงเวลาที่รักษาตัวเองเราลำบากสุดตอนนอนหงายกับหมอนสูงทรมานมาก กึ่งหลับกึ่งตื่น เพราะเราเป็นคนนอนดิ้น นอนขดแต่อันนี้หัวต้องตั้งไว้ ฮ่าๆๆๆ

จริงๆตอนหลังทำ ยังไม่ชินหน้าตัวเองนะ มีคนบอกหน้าคมขึ้นนะ แต่พอแต่งหน้าละหน้าหวานกว่าเดิม

นี่ตอนปัจจุบันของเรา เป็นคนมีดั้งแล้วน้า พุ่งด้วย ชอบจังเพื่อนบอกหน้าดูเกาหลี ^^ รีวิวของเรา ก็มีเพียงเท่านี้แหละคะ อาจจะผิดพลาดไปตรงส่วนไหนขออภัยด้วยนะคะ รีวิวแรกเลยเขียนได้ประมาณนี้ ใครสนใจที่จะทำจมูกแบบเราลองหาข้อมูลดีๆก่อนนะคะ แต่ว่าเราอยากแนะนำเอเมดที่เราไปทำมานะ เพราะเรากล้าพูดได้เลยว่า ฝีมือคุณหมอเก่งมากคะ ถ้ามีปัญหาอะไรหลังทำไปที่นี่มีรับประกัน 90 วันด้วยนะคะ ดีมากๆเลย  

ใช้ซิลิโคนอะไรคะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-7-26 17:24:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ซิลิโคนอเมกาค่ะ
น่ารักมากเลย
ราคาเท่าไรค่ะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-8-16 12:54:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Tazzaya ตอบกลับเมื่อ 2016-8-11 23:09
ราคาเท่าไรค่ะ

กั้งได้ราคาโปร ประมาณ 26,000 ค่ะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-8-25 17:57:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
กั้งเข้ามาอัพเดตรูปให้น้าค้าาา

น่ารักมากเลย
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-8-29 14:09:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ขอบคุณค่าา
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-8-30 11:36:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ขอบคุณค่า
ก่อนทำก็ว่าน่ารักแล้วนะ หลังทำน่ารักกว่าเดิมเยอะเลยอ่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้