ดู: 3288|ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิว แก้จมูก กับหมอปิติ โรงพยาบาลเลอลักษณ์

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ วันนี้จะมารีวิว จมูกใหม่ ได้ประมาณ 1 เดือนแล้ว ของเราเป็นเคสแก้นะคะ
จมูกเดิมเป็นลักษณะนี้ค่ะ ตรงปลายจะเบี้ยวไปด้านซ้าย

เราเชื่อว่าจมูกเป็นส่วนที่สำคัญส่วนหนึ่งของใบหน้า เราก็เป็นผู้หญิงคนหนึ่งที่รักสวยรักงาม เราทำจมูกมาแล้ว 1ครั้ง (ไม่ขอเอ่ยชื่อคลินิกนะคะ) ซึ่งการทำจมูกครั้งแรกของเรามีปัญหา คือมีลักษณะเบี้ยวตรงปลายจมูกอย่าให้ได้ชัด ซึ่งเราทำครั้งแรกยังไม่ถึงปี ซึ่งทำให้ไม่มีความมั่นใจ เวลาถ่ายรูปจะให้จมูกเบี้ยวชัดมาก
เราจึงตัดสิ้นใจที่จะแก้ครั้งที่2 เราก็หาข้อมูลจากทางอินเตอร์เน็ต ริวิวต่างๆมากมาย เพื่อไม่ให้มีปัญหาอีก เราเลือกอยู่หลายที่ค่ะ จนเราติดสิ้นใจมาทำที่โรงพยาบาลลักษณ์ เราเลือกทำกีบคุณหมอปิตะค่ะ ตอนเดินเข้าไปภายในโรงพยาบาลรู้สึกประทับใจพี่ๆที่เคาร์เตอร์ค่ะ ให้คำแนะนำดีมากค่ะ ยิ้มแย่มแจ่มใส เราสอบถามต้องนี้ทรงไหนที่เหมาะกับเรา เราเลยเลือกทำทรงPrincess nose พรีเมี่ยม ราคา 25,900 บาท+ค่าแก้5,000บาท + ค่าริเควส คุณหมอ รวมเบ็ดเสร็จ อยู่ที่33,000บาทค่ะ (ซิลิโคนมีหลายแบบนะคะ แล้วแต่คนชอบและกำลังทรัพย์ของแต่ละคน)

เราจึงนัดวันทำค่ะ ได้วันที่24มิถุยายน ที่ผ่านมา ก่อนเข้าห้องผ่าตัดในหัวคิดต่างๆนาๆค่ะ ภาวนาขอให้ไม่เบี้ยว
รูปก่อนเข้าห้องผ่าตัด

พอเราเข้าห้องผ่าตัดได้เจอคุณหมอ คุณหมอใจดีมากๆพี่ๆผู้ช่วยเป็นกันเองสุดๆ คุณหมอถามนะคะว่าจะเอาแบบไหน เราจึงบอกคุณหมอว่าเอาที่คุณหมอคิดว่าสวย ขออย่างเดียวไม่เบี้ยวค่ะ คุณหมอก็แซวๆนะคะ( เดียวเอาโด่งแบบแขกให้เลย) เริ่มจากการวางยาสลับ เจ็บนิดหน่อยคะจากนั้นเริ่มการผ่าตัด เราคิดว่าเคสผ่าตัดแก้คงใช้เวลานาน แต่คุณหมอใช่เวลาในการผ่าตัดแค่1ชั่วโมง จากนั้นคุณหมอก็แนะนำการดูแลหลังผ่าตัด หลังผ่าตัดเสร็จถามว่าเจ็บไหม ไม่เจ็บมากค่ะ
วันที่1ก็มีอาการบวมและตึงแผล

วันที่2 ตึงๆ อยู่นะคะ แต่ไม่เจ็บปวดแล้ว เริ่มบวม

และวันที่3 บวมมากนี้ตาปิดเลยค่ะ

วันที่4 อาการบวมเริ่มลดลง รอลุ้นๆๆๆ ว่าจะเอียงไหม

หลัง1อาทิตย์ก็สามารถออกไปข้างนอกได้แล้วค่ะ

ตอนนี้ยังไม่ถึงเดือนค่ะจมูกเริ่มยุบบวมลงเรื่อยๆ(ถ้าจะให้เหตุเป็นรูปทรงที่ชัดเจน1ถึง2เดือน) โรงพยาบาลเลอลักษณ์ บริการประทับใจ จมูกที่ได้สวยมากค่ะ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้