ดู: 738|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] นมสวยจนต้องร้องขอชีวิต ประสบการณ์ตรงเสริมหน้าอก400ซีซี

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tata9911 เมื่อ 2016-7-18 12:40

สวัสดีค่ะชื่อตาต้าค่ะ รีวิวยาวนิดนะคะ อยากให้ทุกท่านได้ความรู้ใหม่ๆ ก่อนตัดสินใจทำหน้าอกค่ะ
ต้าเลือกเสริมหน้าอกที่ดรีมคลินิก มาดูกันเลยยว่าเราเป็นยังไงบ้าง

เหตุผลที่อยากเสริมหน้าอก
ที่เราตัดสินใจทำหน้าอกเพราะโดนล้อตลอดว่านี่อกหรือไม้กระดานเราฟังแล้วก็รู้สึกไม่ดีเท่าไหร่
ก็คิดตลอดนะว่าวันนึงเราต้องมีหน้าอกอวบอึ๋ม มีนมโตๆใส่เสื้อผ้าชุดไหนก็ดูมีสัดมีส่วนเหมือนกับคนอื่นให้ได้
ทำไมถึงเพิ่งตัดสินใจเสริมหน้าอกตอนอายุ 38 ปี?
เพราะเราเป็นคนที่กลัวเข็มฉีดยา กลัวมีดหมอมากๆ
พอมาถึงวันหนึ่งมีเพื่อนที่ทำงานทักว่าแกก็ดูดีเว้นแต่แกไม่มีนม  
ปี๊ดแตกค่ะแต่เก็บอารมณ์ 55 นึกในใจเอาวะ
เริ่มค้นหาข้อมูลอีกรอบ ดูรีวิวโทรถามเพื่อนที่เคยทำมาแล้ว
คือหาข้อมูลครบหมด จนมั่นใจ
เราเลยโทรติดต่อมาที่ดรีมคลินิก ส่งผลตรวจเลือดให้คุณหมอเช็ค ส่งรูปหน้าอกให้
พนักงานแจ้งกลับมาว่าคุณหมอประเมินแล้วสามารถนัดวันเข้าไปปรึกษาได้เลย
วันที่เข้าไปปรึกษา คุณหมอดูฐานหน้าอกเราเพื่อวัดขนาดซิลิโคนแล้วก็ให้เราเลือกยี่ห้อของซิลิโคน
เราตัดสินใจเลือกขนาด 400cc ยี่ห้อยูโรเพราะอยากทำครั้งเดียวให้เป๊ะไปเลย อยากลบคำล้อจากเพื่อนๆให้หายขาดไปเลยค่ะ
ตรวจทุกอย่างเสร็จ ก็นัดวันทำเลยค่ะ ตื่นเต้นได้อีก น้องเขาก็ให้เรางดน้ำงดอาหารเป็นเวลา 6ชม.ก่อนการผ่าตัด
แนะนำข้อปฏิบัติก่อนทำแบบละเอียดเลย(น้องๆที่คลินิกน่ารักทุกคนค่ะ)
กลัวไหมตอนเข้าห้องผ่าตัด?
    กลัวและตื่นเต้นมากค่ะ!!เพราะผ่าตัดใหญ่ครั้งแรกในชีวิต  
พอมาถึงคลินิกเจอน้องๆยิ้มแย้มหน้าตาสดใส ก็ทำให้เราผ่อนคลายไปได้เยอะ
พอคุณหมอเข้ามาเขียนๆวาดๆหน้าอกเรา เลยถามหมอว่า จะมีอาการข้างเคียงอะไรมั้ย?
เนื่องจากผลเลือดเราไม่ค่อยโอเค คุณหมอบอกอาจมีอาการอาเจียนเล็กน้อยหลังฟื้นจากการผ่าตัด เพราะความสงสัยถามต่ออีกว่าทำไมบางคลินิกต้องขอให้ รพ.รับรองว่าสามารถผ่าได้มั้ย หมอบอกว่าที่นี่ใช้เลเซอร์แบบใหม่ การผ่าตัดเสียเลือดน้อยมาก ปลอดภัยกว่า ไม่จำเป็นต้องนอนรพ.  เราก็เลยเก็ททุกข้อสงสัยเลย
ตอนเข้าห้องผ่าตัดรู้สึกอย่างไร?
พอถึงเวลาเข้าห้องผ่าตัดหัวใจเต้นตุ๊บๆ คุณหมอดมยาสลบ
(มีคุณหมอสองท่านระหว่างผ่าตัดเลยค่ะคนนึงคือคุณหมอดมยา อีกคนคือคุณหมอศัลยแพทย์)
บอกเจ็บนิดหนึ่งนะครับ คือตอนนั้นหมอให้น้ำเกลือค่ะแล้วบอกอีกว่าหมอจะให้หลับแล้วนะ หลังจากนั้นไม่รู้เรื่องเลยคะ รู้สึกตัวอีกทีหมอเรียกคุณต้าครับ คุณต้าเสร็จแล้วนะครับ เรารู้สึกว่าเร็วมากสงสัยเพราะเราไม่รู้สึกตัว จากนั้นส่งเราเข้าห้องพักฟื้น
เจ็บเหมือนสิบล้อทับไหมหลังการผ่าตัดเสริมหน้าอก?
   หลังจากฟื้นจากยาสลบรู้สึกเจ็บค่ะ แต่เจ็บน้อยกว่าที่คิดไว้มาก!! ลืมบอกว่าเราเลือกผ่าใต้ราวนมค่ะ

คลินิกมีน้องๆผู้ช่วยนั่งเฝ้าในห้องพักฟื้นตลอดเวลา คอยบริการเพราะจะหิวน้ำมากหลังการผ่า
เนื่องจากงดน้ำงดอาหารมาก่อนตั้ง 6 ชม.เราเรียกกินน้ำตลอด น้องๆที่คลินิกน่ารักมากค่ะ คอยถามตลอดว่าเป็นยังไงบ้าง   
  ผ่านไปสองชั่วโมงน้องถามว่าพี่ลุกไหวมั้ยคะ? เราโอเคอยากกลับบ้านแล้วก็เลยลองลุกยืน และให้น้องไปเอาชุดมาเปลี่ยนกลับบ้านค่ะ  เดินลงจากชั้น3มีน้องช่วยให้เกาะแขนเดินเพราะกลัวเราหน้ามืดล้มลงมา
ชั้นล่างน้องที่เคาเตอร์ประชาสัมพันธ์บอกนัดถอดผ้าและให้คุณหมอดูแผลพรุ่งนี้นะคะ(ไวจังแฮะ)
หลังจากขึ้นรถนึกว่าจะมีอาการอาเจียนหน้ามืด แต่ไม่เลยปกติค่ะมีเจ็บแผลนิดหน่อยระยะทางกลับไกลเหมือนกกันค่ะ
รัชดาไปนนทบุรีกลับถึงบ้านพักผ่อนทานข้าวทานยาตามที่หมอสั่งทุกอย่าง
หลังจากคลายผ้าออกแล้ว น้องๆผู้ช่วยล้างแผลให้ เรากลัวเจ็บมาก แต่น้องๆมือเบามากค่ะ
ปิดแผลได้เจ็ดวันคุณหมอก็นัดตัดไหม หลังตัดไหมเรารู้สึกโอเคขึ้นมากเป็นที่น่าพอใจมากกก
เพื่อนๆเห็นนี่ก็ตกใจกันทุกคนตะลึงกับหน้าอกใหม่ที่สวยเนียนเหมือนธรรมชาติของเรา
ไปไหนมาไหนก็มั่นใจมากขึ้นกล้าใส่ชุดสวยๆมากขึ้น  
ขอบคุณคุณหมอและทีมงานของดรีมคลินิกค่ะที่ดูแลเป็นอย่างดีไม่ผิดหวังเลยปลื้มมากกค่าา

ลูกสาวดรีมคลินิกเหมือนกันค่ะ นมสวยแผลสวยมากค่ะ แนะนำดูแลแผลดีๆ แล้วแผลจะแทบมองไม่เห็นเลยนะคะ เราทำได้ประมาณ3เดือนละคะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-7-18 18:25:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
beauty_nut12 ตอบกลับเมื่อ 2016-7-18 13:06
ลูกสาวดรีมคลินิกเหมือนกันค่ะ นมสวยแผลสวยมากค่ะ แนะน ...

ขอบคุณนะคะ เสียดายเดิมเป็นคนหน้าอกห่างมาก แต่แค่นี้ก็สวยขึ้นมากแล้ว อึ๋มสมใจซะที >//<
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้