ดู: 4178|ตอบกลับ: 0

(รีวิว) ไปฉีดโบทอกซ์หน้าเรียวกับหมอเตี๋ยว Beautiplex อยากแนะนำค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nunoistardust เมื่อ 2016-7-14 14:41

สวัสดีค่ะ บิวนะคะ เรื่องของเรื่องที่เป็นที่มาของกระทู้นี้คือ บิวเป็นคนที่แก้มเยอะค่ะ เวลาถ่ายรูปไม่สวยเลย ก็เลยตัดสินใจไปฉีดโบทอกซ์ คลินิกที่บิวไปมาคือ คลินิกหมอเตี๋ยว  Beautiplex  แบบว่าประทับใจมาก เลยอยากมาบอกต่อสำหรับใครที่สนใจค่ะ
           ก่อนอื่นเลยบอกที่ตั้งของคลินิกกันก่อน  คลินิก Beautiplex อยู่ในโครงการ A square  สุขุมวิท 26 มาง่ายค่ะ ไม่ไกลจาก BTS สถานีพร้อมพงษ์เท่าไหร่นัก  หรือใครที่นั่งใต้ดินมาก็ให้มาลงที่สถานี MRT ศูนย์การประชุมแห่งชาติสิริกิติ์ หรือจะขับรถมาเองก็ได้นะคะ มีที่จอดรถในโครงการให้ด้วยไม่ต้องห่วงว่าจะไม่มีที่จอด

(หน้าคลินิกค่ะ มีป้ายบอกด้วย ไม่ต้องกลัวหลงค่ะ)

พอเดินเข้าไปข้างในคลินิก ก็จะเจอพนักงานต้อนรับค่ะ พนักงานที่นี่บอกเลยว่าประทับใจนะ คือเขาไม่ยัดเยียดขายคอร์สนั่นนี่ให้ ตอนโทรมานัดหมอ บิวได้บอกคร่าวๆ กับเขาแล้วว่าจะมาทำอะไรบ้าง มีปัญหาอะไรบ้าง แล้วเขาก็ไม่ยัดเยียดคอร์สอื่นเลย ตอนแรกเขาบอกว่ายังแจ้งราคาทั้งหมดไม่ได้ เพราะต้องรอให้คุณหมอตรวจก่อน จริง ๆ ตอนที่เขาบอกบิวอยากรู้ราคาเต็มทั้งหมด แอบคะยั้นคะยอเล็กน้อย แต่พนักงานน่ารักมากค่ะ เขาค่อย ๆ อธิบายว่าอย่างใจเย็นว่าทำไมไม่ได้ บิวก็เลยยอม

หลังตรวจกับหมอ บิวเลยเข้าใจว่าทำไมบอกราคาเต็มไม่ได้ เพราะว่าพนักงานเขาไม่ใช่หมอค่ะ จะคิดราคาทั้งหมดได้ ต้องดูก่อนว่าเราต้องใช้โบทอกซ์กี่ยูนิตนั่นเอง (ในที่สุดก็รู้แล้วว่าทำไมเวลาติดต่อผ่านพนักงานแล้วทำไมเขาถึงบอกราคาเต็มไม่ได้ ให้เรามาตรวจกับคุณหมอก่อน)

(เดินเข้ามาในคลินิกก็จะเจอกับหน้าตาแบบนี้ค่ะ บนผนังมีประกาศเต็มไปหมดเลย)

สำหรับตัวโบทอกซ์ แน่นอนว่ามาจากเมกาค่ะ และเป็นของแท้ด้วย หมอบอกว่าหมอจะมีใบพาสปอร์ตมาให้ ไม่ใช่พาสปอร์ตที่เป็นหนังสือเดินทางนะคะ เผื่อใครเข้าใจผิด แต่เป็นใบโบทอกซ์พาสปอร์ต เอาไว้บันทึกเวลาเรามาฉีดโบทอกซ์ และใช้เก็บสติกเกอร์ข้างขวดโบทอกซ์ด้วย หมอบอกว่า คลินิกที่ใช้โบทอกซ์แท้จะต้องมีใบนี้ ถ้าไม่มีให้สงสัยได้เลยค่ะว่าไม่ใช่ของแท้ ไม่ควรทำที่คลินิกนั้น

ส่วนเรื่องราคาถือว่าไม่แพงเลยค่ะ บิวว่าโอเคเลยนะ คือถ้าใครอยากจะมาทำมาฉีดโบทอกซ์ บิวแนะนำที่นี่ค่ะ บริการดี หมอเก่ง แถมพนักงานก็น่ารักด้วย ไม่ยัดเยียดขายจนเกินไป ลองเข้าไปดูที่เฟซบุกคลินิกก่อนก็ได้ค่ะ https://www.facebook.com/beautiplexbeautycenter หรือจะเข้าที่คลินิกเลย แต่ให้โทรมานัดก่อนล่วงหน้านะคะ หมอจะไม่อยู่ทุกวันพฤหัสและวันหยุดนักขัตฤกษ์

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้