ดู: 760|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] วิธีกำจัดเซลลูไลท์ที่ต้นขาทำได้ง่ายๆ ขาเรียวมั่นใจรันเวย์ไหนก็แซ่บ!!!!

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tina.see เมื่อ 2016-7-13 11:28

สวัสดีค่ะ เราชื่อทับทิมนะ วันนี้มาแชร์ประสบการกำจัดเซลลูไลท์ที่ต้นขาค่ะ  อย่างที่รู้ๆ กันว่าเจ้าเซลลูไลท์เนี่ยกำจัดยากมาก  เกิดได้ทุกส่วนของร่างกาย แต่ส่วนใหญ่ที่ผู้หญิงมักจะมีคือบริเวณต้นขา เป็นผิวเปลือกส้ม ไม่เรียบเนียน ไขมันที่ต้นขาเป็นอะไรที่กวนใจมาก  เซลลูไลท์ส่วนนี้แม้จะออกกำลังกายหรือลดความอ้วนแค่ไหนมันก็หายยากมากๆ

ทับทิมอยากเป็นนางแบบอาชีพค่ะ ฟิตหุ่นออกกำลังกายคู่กับการควบคุมอาหารอยู่แล้ว  ขนาดทับทิมเป็นคนตัวสูงไม่ค่อยอ้วนก็ยังมีเซลลูไลท์ที่ต้นขาเลย โชคดีที่เป็นคนขาวเวลาใส่ขาสั้นเลยมองไม่ค่อยเห็น แต่พอเอามือลูบๆจะรู้ว่ามันไม่เรียบ  มันเหมือนผิวเปลือกส้มค่ะ สังเกตดีๆก็จะเห็น งานของทับทิมต้องเดินแบบ ถ่ายงาน ขาไม่สวยนี่ตายเลย สู้นางแบบคนอื่นๆไม่ได้ การแข่งขันในวงการนี้มันยิ่งสูง คนสวยๆหุ่นดีๆก็เยอะ ถ้าเราขาไม่สวยไม่เรียบเนียนก็สู้นางแบบคนอื่นไม่ได้

ทับทิมเลยหาตัวช่วยที่จะสลายไขมันที่ต้นขา  กำจัดเซลลูไลท์ออกไป ก็คือ Body cocktail ของ Mesoestetic เพราะเห็นว่าแบรนด์นี้มีอย. ปลอดภัย น่าเชื่อถือ และนำเข้าจากประเทศสเปน เพื่อนทับทิมที่เป็นดาราหลายคนก็เคยทำตัวนี้  บอกว่าเห็นผลดีมาก ผลข้างเคียงไม่มี ทับทิมเลยเลือกที่จะทำตัวนี้ค่ะ

มาทำครั้งแรกค่ะ ก็จะถ่ายรูปและวัดรอบขาเพื่อให้เห็นความแตกต่าง ใส่ขายาวมา  ที่นี่มีกางเกงขาสั้นให้เปลี่ยนด้วยคะ ถ้าใครจะมาฉีดลดต้นขาแนะนำใส่กระโปรงหรือขาสั้นมานะคะ จะได้ไม่เสียเวลาเปลี่ยนค่ะ

ทำเสร็จก็มีรอยแดงนิดหน่อย  2-3 ชั่วโมง ก็หายแล้ว

ครั้งที่ 2 ค่ะ ผ่านมาสัปดาห์นึง ทับทิมรู้สึกว่าต้นขาไม่มีการเปลี่ยนแปลงอะไรเลย

หลังจากทำแล้วผ่านไป 2 ครั้ง ส่วนตัวทับทิมว่าไม่เห็นความแตกต่างเท่าไหร่ แต่พอตอนไปถ่ายแบบ  เพื่อนบอกผอมลงรึป่าว ขาดูเล็กลง ดูเรียบเนียนขึ้นไปทำไรมา  เราก็เอ๊ะ  มันเห็นผลหรอวะ  หรือว่าเป็นเพราะเราเห็นตัวเองอยู่ทุกวันเลยไม่รู้สึกถึงความเปลี่ยนแปลง

ครั้งที่ 3 วันนี้สวยนิสสสนุง จะไปทำงานต่อค่ะ ทับทิมไม่ห่วงเลยเพราะตัวยาไม่ทำให้ขาช้ำเขียว ไปทำงานต่อได้สบาย

พอทำไปสองครั้งแล้ว เอาจริงๆเลยนะ ตอนแรกทับทิมกะจะเลิกไปทำแล้ว เพราะไม่เห็นการเปลี่ยนแปลง จนได้ไปถ่ายแบบแล้วเพื่อนทักก็เลยตัดสินใจมาทำต่อ คิดไม่ผิดจริงๆ

พอเอารูปมาเรียงกันมันไม่เห็นความแตกต่างเลย ว่ามั้ย

แต่พอมาวัดดูแล้วมันลดนะ ลดลงไม่เยอะ ครึ่งนิ้วเอง  เพราะอย่างที่บอกแต่แรกทับทิมไม่ได้อ้วน ไขมันน้อย  แต่เซลลูไลท์เปลือกส้มเยอะ พอทำแล้วขาเนียนขึ้นแทบมองไม่เห็นเซลลูไลท์ ลูบดูก็เรียบ ชอบมากกกกก เพื่อนๆนี่ถามข้อมูลใหญ่เลยว่าจะไปทำค่ะ ปลื้มมากหาทางกำจัดไขมันส่วนนี้มานานมาก  จนในที่สุดก็กำจัดมันไปได้  เลิฟเลย Body cocktail ของ Mesoestetic

หุ่นดีแค่ไหน ถ้ามีเซลลูไลท์ความมั่นใจก็หมด

ตอนนี้ใส่ชุดไหนก็มั่นใจค่ะ ทำงานง่ายขึ้น  มั่นใจในรูปร่างมากขึ้น รักตัวเองขึ้นเลย 5555

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้