ดู: 34257|ตอบกลับ: 193
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ครั้งแรกก็รู้สึกแย่ซะแล้ว เฮ้อ....ขอระบายนะคะ

[คัดลอกลิงก์]
เราเป็นคนนึงที่ไปเสริมจมูกมาแล้วรู้สึกแย่มากเลยอ่ะ ไว้เป็นอุทาหรณ์สอนคนต่อๆไปที่คิดจะทำจมูก ต้องใจเย็นค่ะ ค่อยๆหาหมอที่ดีที่สุดสำหรับเรา อย่าไปแค่ที่เดียว ขนาดเราเองว่าหาข้อมูลเยอะแล้วนะ มั่นใจหมอ ก็ยังออกมาเป็นซะยังงี้เลย เรื่องของเรื่องก็คือ เราได้ไปเสริมจมูกกับหมอท่านหนึ่ง ตอนแรกเราก็เอารูปต้นแบบจมูกแบบต่างๆที่อยากได้ให้หมอดู หมอก็บอกว่าทำได้หมอทำออกมาสวยกว่าแบบที่เอามาให้ดูอีก แต่พอทำออกมาจริงๆแล้วขอบอกว่าผิดหวังอย่างแรง อุตส่าห์บอกหมอว่าขอปลายยาวๆ ก็ไม่เห็นจะได้ยาวเลย สั้นๆ ยังไงก็ไม่รู้ หมอก็บอกว่าสวยอยู่นั่นแหละ ตอนนี้จิตตกอย่างแรง รอให้ครบสามเดือนแล้วจะไปเอาออกแล้วล่ะค่ะ มองกระจกทุกวันแล้วมันเศร้าใจยังไงก็ไม่รู้ คิดอยู่คนเดียวแต่ว่าแล้วจะไปเจ็บตัวทำไมวะ ไม่ได้ต่างจากของเดิมเลยสักนิด  ไว้เดี๋ยวหายจิตตกแล้วจะเอา
รูปก่อนกับหลังทำมาให้ดูกันนะคะ  ตอนนี้ขอไปทำใจก่อนละกัน เฮ้ออออออออออ.....

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ทำกะหมอไรอ่าคะ อยากรุจัง ใบ้ๆให้นิดนึงนะ

ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้ค่ะ ตอนนี้มันยังบวมอยู่หรือเปล่า เลยยังไม่เข้ารูปดี พอยุบดี อาจสวยก็ได้นะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-23 09:03:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขล่าสุด Yes_isMe เมื่อ 2009-7-23 09:08

อันนี้รูปจมูก จขกท. ก่อนทำนะคะ

อันนี้รูปหลังทำ มีความรู้สึกว่ามันเป็นแท่งๆ นะ เฮ้อ...นอยยย สุดๆๆ

*-* เห็นขอบสันซิลิโคนชัดมากนะครับ หลังทำอะครับ
ไม่กล้าเม้นอะครับ แหะๆๆกลัว จทกท จิตตก หนักกว่าเก่า
ให้กำลังใจดีก่า ถ้าไม่พอใจ สัก3 เดือนค่อยแก้ก็ได้เนอะ  หรืออาจจะดีขึ้นก็ได้
รอดูไปก่อนนะค่ะ..

อย่าเพิ่งกังวล..

เปงกำลังจัยหั้ยค่ะ..
รออีกสามเดือน....แป๊บเดียวเองค่ะ...
ไม่ต้องกังวลนะคะ....เก๋ก็เปงเหมือนกัน
จิตตกง่ะ....ดูเหมือนของเก๋มันเอียง ๆ นิดๆ
แต่เก๋ก็อยากให้โด่งๆ กว่านี้...อันนี้หมายถึงของเก๋นะ

อย่างไรแย้ว....ก็ต้องรอสามเดือน..สุ้ๆๆๆ...รอพร้อมๆ กันนะคะ
แย้วค่อยปายแก้นะจ๊ะ.....ยังแก้ไขได้ค่ะ
ก้อยเคยทำนะคะครั้งแรกที่ทำ ทั้งโด่งมาก ทั้งเป็นแท่ง แถมเบี้ยวอีกต่างหาก ก้อยทนมาตั้ง5ปีแน่ะค่ะ แต่ตอนนี้แก้ใหม่3ครั้งแล้วค่ะ กำลังจะแก้ครั้งที่ 4 กับหมอเฉลิมค่ะ อันปัจจุบันก็ดีนะคะแต่ไม่ชอบทรงมัน

สู้ๆนะคะ มันมีทางแก้ให้หายได้
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
อยากรู้จักทำกะคุณหมอท่านไหน จาได้บอกเพือ่นคนอื่นๆ บ้าง
อย่าคิดมากนะคะ รอสามเดือน ค่อยเอาออก หรือจะแก้ก็ได้ค่ะ
ของศิไปทำมาที่ยันฮี ปรากฎว่าเบี้ยวค่ะ กำลังจะแก้กับคุณหมอเฉลิมค่ะ
เป็นกำลังใจให้นะคะ
ก้อยเคยทำนะคะครั้งแรกที่ทำ ทั้งโด่งมาก ทั้งเป็นแท่ง แถมเบี้ยวอีกต่างหาก ก้อยทนมาตั้ง5ปีแน่ะค่ะ แต่ตอนนี ...
ต้นฉบับโพสโดย Chidchaya เมื่อ 2009-7-23 09:54

แก้ครั้งที่ 4 เหมือนกันเลยคะ
สู้ๆๆๆ เปงกำลังจายให้
เป็นกำลังใจให้ค่ะ อย่าไปส่องกระจกมากเลยค่ะ เดี๋ยวจะจิตตก
ถ้าไม่ชอบจริงๆ รอ3เดือนแล้วไปเอาออกก็ได้ค่ะ แต่คราวนี้ต้องศึกษาข้อมูลดีๆนะคะ
ไม่ต้องบอกชื่อหมอก็ได้ครับ

แค่บอกพิกัดที่ตั้ง ก็ได้ครับ

เป็นกำลังใจให้นะครับ
เป็นกำลังใจให้นะค่ะ ของเราทำออกมาทีแรกก้อไม่ได้ดูสวยดูดีเหมือนกันนะค่ะ ต้องรอเวลาเท่านั้นค่ะอย่าเพิ่งจิตตกเลยค่ะ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-23 13:18:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไม่ต้องบอกชื่อหมอก็ได้ครับ

แค่บอกพิกัดที่ตั้ง ก็ได้ครับ

เป็นกำลังใจให้นะครับ ...
ต้นฉบับโพสโดย Lennoxz เมื่อ 2009-7-23 11:03

ยังไม่อยากบอกชื่อหมออ่ะค่ะ เมื่อกี้โทรไปบอกหมอแล้วหมอบอกให้รอดู 7 วันก่อน
แล้วค่อยดูจะทำยังไง แต่ใจตัวเองอยากเอาออกมากๆเลยค่ะ
ใบ้ให้ค่ะ แถวๆเซนทรัล ปิ่นเกล้าค่ะ
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-23 13:20:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เป็นกำลังใจให้ค่ะ อย่าไปส่องกระจกมากเลยค่ะ เดี๋ยวจะจิตตก
ถ้าไม่ชอบจริงๆ รอ3เดือนแล้วไปเอาออกก็ได้ค่ะ แ ...
ต้นฉบับโพสโดย phu_jump เมื่อ 2009-7-23 10:59

ว่าไม่ค่อยมองเท่าไหร่แล้วนะคะ เห็นแล้วมันทำใจไม่ได้จริงๆ
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-23 13:22:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รออีกสามเดือน....แป๊บเดียวเองค่ะ...
ไม่ต้องกังวลนะคะ....เก๋ก็เปงเหมือนกัน
จิตตกง่ะ....ดูเหมือนของเก๋มันเอียง  ...
ต้นฉบับโพสโดย Nu_kAe เมื่อ 2009-7-23 09:48

ขอบคุณนะคะ อยากจะเอาออกอย่างเดียวเลยค่ะ ตอนนี้
ไว้จะทำใหม่ค่อยใส่ใหม่ดีกว่า หาข้อมูลเยอะๆ
ใจเย็นๆนะคับ

ทำมาใหม่ๆ มันจะจิตตกได้เรื่อยๆอ่ะคับ

ไหนๆ ก็ไหนๆ แล้วก็ ดูแลตัวเองให้หายดี

แล้วจะแก้ยังไงก็ค่อยว่ากันอีกทีนะคับ

เป็นกำลังใจให้คับ
เย้ยยย จมูกเดิมของจขกท เหมือนเรามากเลย เราะกะลังคิดอยากทำอยู่ ชักหวั่นๆซะแล้ว

ตอนนี้ทำมาได้กี่วันแล้วคะ มาอัพรูปสิคะ เพื่อนๆจะได้ช่วยแนะนำ

แต่เท่าที่เราดู มันก็ยาวดีนะ
อืม ผมทำจมุกได้ 7 วัน จมุกผมก็บวมนะ หน้าตาน่าเกลียดได้อีก อิอิอิ
จริงๆแล้วมันอยุ่ในช่วงบวม นะครับ ต้องรอมันยุบก่อนจะเห็นทรงที่แท้จริง ครับ
ถึงตอนนั้น อาจจะไม่อยากแก้แล้วก็ได้ครับ เป็นกำลังใจให้ครับ
ช่วง 1-14 วัน เป็นช่วงที่คนที่ทำจมุกมาใหม่ๆจิตตกมากที่สุดครับ
บางคนยุบ เร็ว 3-7 วันก็เริ่มยุบแล้ว บางคนยุบช้า 14 วันเริ่มจะยุบ
มันแล้วแต่ร่างกายของแต่ละคนและการดูแลหลังทำครับที่สำคัญ
เป็นกำลังใจให้ครับ
เป็นกำลังใจให้อีกคน สู้ๆๆๆ รอให้ครบก่อนแล้วตัดสินใจอีกที
ในอดีตพี่ก็เคยพลาดทั้งที่หาข้อมูลมาดี

หมอที่เลือกก็ทั้งเก่งและมีชื่อเสียง

แต่ก็เคยพลาดมาเหมือนกันครับ

ที่ว่า ไม่ต่างจากของเดิม

จริงๆมันต่างนะครับ

แต่ที่กลัวคือ กลัวจะดูเป็นแท่ง เพราะ หมอใส่ซิลิโคนใหญ่เกินไปนิด

อยากให้รอดูตอนยุบอีกทีนะครับ

พี่เพิ่งเจอเคสนึง ทำมาเป็นปี

เพิ่งจะสวยเข้าที่ ช้าที่สุดเท่าที่เคยเจอมา

ต่างกันตรงเคสที่พี่เจอ ทำออกมาไม่ต่างจากก่อนทำ

ผ่านไปปีนึงสันยังไม่มีเลย

พอปีเศษ สันถึงโผล่ ทีนี้สวยเลย

แต่ของน้อง จขกท สันที่หัวตาดูใหญ่

ลองรอให้ยุบแล้วดูอีกที

อาการแต่ละคนต่างกัน

รออีกนิด อย่าเพิ่งจิตตกนะครับ:)
อย่าคิดมากนะค่ะ
เป็นกำลังใจให้นะ
เพิ่งผ่ามา รักษาแผลก่อนนะ
หายแล้วค่อยว่ากันอีกที
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-23 16:51:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ในอดีตพี่ก็เคยพลาดทั้งที่หาข้อมูลมาดี

หมอที่เลือกก็ทั้งเก่งและมีชื่อเสียง

แต่ก็เคยพลาดมาเหมือนกันครั ...
ต้นฉบับโพสโดย mystically เมื่อ 2009-7-23 16:10

นั่นสิคะพี่โอม สิบเท้ายังรู้พลาดนักปราชญ์ยังรู้พลั้ง แต่หนูไม่อยากเป็นแบบนักปราชญ์คนนั้นนนน
มันเป็นแท่งๆ แบบที่พี่โอมบอกจริงๆแหละค่ะ มีความรู้สึกว่ามันใหญ่เกิน จิตตกอย่างแรงค่ะ แอร๊กกกกกกก
ร่มๆไว้ค่ะ ใจเย็นๆ เพิ่งทำมานะ ยังบวม รอให้มันยุบสนิทเข้าที่ 3 เดือน คิดจะแก้ยังไม่สายหนิคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้