ดู: 2923|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เปลี่ยนหน้าสิวเป็นหน้าสวย โดยธนพรคลีนิค :3

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย อีตุ๊ด เมื่อ 2016-6-30 16:45

สวัสดีคะทุกๆคน เราจะมารีวิวการรักษาสิวของธนพรคลีนิค เปลี่ยนจากหน้าสิวให้เป็นหน้าสวย จริงๆเราเป็นคนสวย เราแพ้น้ำทีบ้านคือแบบหน้าเรานี่พัง เยิน สิวอุดตัน สิวอักเสบ ชีวิตหนอชีวิตพอมันจะตกต่ำมันก็ลงจนฉันไม่สามารถที่จะงอกเงยขึ้นมาได้ หน้าพัง อกหัก จนเรากลับมอ เราก็ได้หาวิธีต่างๆนาๆ จากที่หลายๆ คนรีวิว ซื้อยามากิน มาทา ไปกดสิว คือทุกอย่างที่ทำมันไม่ได้ช่วยให้มันดีขึ้นเลยแม้แต่น้อย มันยิ่งกลับแย่ลง และแล้วเราก็ได้ค้นพบวิธีที่เราจะแก้ปัญหาในครั้งนี้ ก็คือการแต่งหน้าคะเพื่อน หลังจากนั้นเราก็หัดแต่งหน้า ช่วงแรกๆ ก็แอบหน้าเทาไปเรียนบ้าง พอผ่านไปสักพักมันก็เริ่มเข้ามือ สวยใสไปเรียนทุกวัน สวยๆ ใสๆ อะแกร ทีนี้แหละชีวิตก็ดี้ดี   

แต่การแต่งหน้านี้มันเป็นเพียงการแก้ปัญหาที่ปลายเหตุ สิวก็ยังอยู่เหมือนเดิม พอล้างหน้าก็จะพบอีตุ๊ดสิวเหมือนเดิม แล้วเราจริงตัดสินใจหาวิธีที่จะแก้ปัญหาที่ต้นเหตุจริงๆ เราก็ได้ไปค้นในกูเกิ้ลว่ารักษาสิวคลีนิคไหนดีนะ จนเราได้พบเจอกับธนพรคลีนิค คือเข้าไปดูรีวิวมันดีอะแก คือเราอยากสวยหน้าสดบ้างอะไรบ้าง เราเลยตัดสินใจไปปรึกษาก่อนด้วยกำลังทรัพย์ที่มีจำกัด เลยกะที่จะแค่ไปปรึกษาก่อน พอวันรุ่งขึ้นเราก็ไปเลยจ้าหน้าสดไปเลย ใส่หน้ากากอนามัยด้วย คือแบบก้าวแรกที่ก้าวเข้าไปในธนพรคลีนิคคือแบบพี่ๆพนักงานต้อนรับฉันแบบดีมาก คุณหมอก็ใจดี ฉันก็ปลื้มคะ หมอก็แบบหล่ออะแก 555 ไม่เอาไม่แรดนะหยก คุณหมอก็บอกมีสิวอุดตัน สิวอักเสบ รอยดำ รอยแดง เราเลยเออทำคะหนูทำ ด้วยความที่อยากสวยเลยตัดสินใจทำคะเราเลือกทำเป็น โปรแกรม Magenta Light ซึ่งโปรแกรมนี้ก็ประกอบไปด้วยการ ฉีดสิว กดสิว มาร์คหน้า ฉายแสง และยาในคอร์ส ซึ่งเราทำมาครั้งแรกก็แบบฉีดสิว แต่ก็ทนคะก็คนมันอยากสวย กดสิวนี่ถือว่าชิวๆ เลย มาร์คหน้านอนสบาย แล้วก็ฉายแสงเพื่อฆ่าเชื้อสิว รับยา ซึ่งยาที่ได้ Acne No.1 เป็นยาทาก่อนล้างหน้า ทาก่อนล้างหน้า เช้าเย็นนะ Ac Gel เป็นยาทาหลังล้างหน้าตัวแรก ทาเช้าเย็น ช่วยฆ่าเชื้อสิว Scar Gel ตัวนี้เป็นยาช่วยลดรอยแดงคะ ทาหลังจาก AC Gel ทาเช้าเย็น ยากินมีสองตัวเม็ดสีเขียวกับเหลือง เม็ดเขียวกินหลังอาหารเช้าเย็นทันที เม็ดเหลืองกินแค่หลังอาหารเย็น

สัปดาห์ที่ 2 สัปดาห์นี้ได้ยามาเพิ่มตัวนึงคะ คือ Ac Gel ของเรายังไม่หมดเลยยังไม่เอา แต่ได้ Dark Spot No.1 มาเพิ่มอีกหนึ่งตัวคะ ตัวนี้ช่วยในเรื่องลดรอยดำ ยาตัวนี้ทาหลังจากที่ทา Scar Gel ทาเช้าและเย็น

สัปดาห์ที่ 3 คุณหมอบอกว่าให้หยุดยาทุกตัวก่อนแล้วลองเอาตัวนี้ไปใช้ คือ Acne No.2 ตัวนี้ช่วยในเรื่องรอยดำใช้ทาหลังจากทาครีมบำรุงของเราแล้วและทาตอนใกล้จะนอนนะคะ ทาเฉพาะตอนกลางคืนก่อนนอนเท่านั้น เพราะตัวยาช่วยผลัดเซลล์ผิว ถ้าทากลางวันอาจทำให้โดนแดดแล้วหน้าคล้ำได้   

สัปดาห์ที่ 4 สัปดาห์นี้คุณหมอก็ให้กลับมาใช้ยาตัวเดิมคะ แล้วเพิ่ม Revitalize ตัวนี้เป็นครีมบำรุงนะคะ ทาเช้าและเย็นคะ   สัปหาด์สุดท้ายก็มาถึง สัปดาห์นี้ได้ยาตัวเดิม และได้ยา Melasma No.3 ยาตัวนี้ช่่วยในเรื่องลดรอยเฉพาะจุดนะ ทาแต้มๆ ทาหลังสุด ก่อนนอน ทาเฉพาะก่อนนอนอย่างเดียว

สัปดาห์ที่ 5 สัปดาห์นี้ปัญหาสิวทุกอย่างลดลงอย่างเห็นได้ชัดมากแทบไม่เหลือได้ยาเพิ่มคือ Malasma No.3 ยาตัวนี้ช่วยลดรอยดำเฉพาะจุด ใช้เฉพาะตอนกลางคืนก่อนนอนทาตัวสุดทาย

จบแล้วคะการรักษาของอีตุ๊ดหน้าสิวสู้หน้าสวยตอนนี้ก็สวยใส 555 เหลือรอยอยู่นิดหน่อย คนทักเยอะมากว่าไปรักษามาที่ไหน มันดีมากจริงๆ สำหรับคนที่มีปัญหาเรื่องสิวอยู่นะนี่ก็เป็นอีกทาเลือกที่จะช่วยให้หน้ากลับมาสวยใสได้ ต้องขอขอบคุณธนพรคลีนิคจริงๆ

นี่เฟสเรานะ Thianchai Chalad
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้