ดู: 883|ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ศัลฯ ก็บอก ศัลฯ ไม่ได้ออกกำลังกายแล้วมีสันจมูกแน่นอนค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
สวัดดีค่ะ วันนี้เราจะมารีวิวศัลยกรรมแก้จมูก ต่อปลายจมูกด้วยกระดูกหูให้เพื่อน ๆ ดูกันนะค่ะ
เราทำกับคุณหมอชาติชาย ที่ absolute beauty clinin มาค่ะ  เราเคยเสริมมาครั้งนึงแล้วค่ะ เมื่อหลายปีก่อน  เดี๋ยวนี้อ่าเนอะ ก็อย่างว่า ทรงใหม่ ๆ มาเพียบ สวย ๆ มาเพียบ เราก็ทำงานต้องใช้หน้าตาด้วย จะปล่อยผ่านไปได้อย่างไร

มาแพลนจะแก้นานแล้วค่ะ แต่ด้วยงาน เวลาไม่ได้เลยค่ะ  จมูกเก่า มองด้านข้าง ไม่ใช้มุมกล้อง จมูกจะงุ้มๆ ค่ะ แต่ทรงจมูกยาวนะค่ะ

ตามรูปค่ะ

ตัดสินใจแก้ ก็นี่แหละค่ะ เวลาทำงาน ถ่ายรูปต้องแต่งหน้าช่วย ใช้มุมกล้องตลอด ๆ ค่ะ
ไม่ไหวค่ะ แก้ดีกว่า ไปปรึกษาหมอที่เดียวเลยค่ะ หมอชาติชาย ที่ absolute เพื่อนๆเราทำที่นั้นกันเยอะค่ะ ทั้งหน้าทั้งนม คริๆ

เลือกไม่อยากค่ะ เห็นรีวิวจากเพื่อนแล้ว
เราแก้โดยใช้กระดูกอ่อนหลังใบหู มารองซิลิโคนที่ปลายจมูกค่ะ ตัวซิลิโคนใช้อเมริกานิ่ม สำเร็จรูป  เพราะต้องการทรงยาว ๆ พุ่งๆ หน่อยค่ะ  ราคาที่แก้ตอนนั้นก็ 55,000 ค่ะ มีค่ายา 500 บาทค่ะ  ทำแบบยาชานะค่ะ  เจ็บตอนฉีดยาชานิดหน่อย

หมอทำไม่นานค่ะ เริ่มจากฉีดยาชาที่จมูก ใต้ตาทั้งสองข้าง แล้วก็ไปฉีดที่หลังใบหู หมอเอากระดูกที่หลังหูก่อนค่ะ แล้วมาเปิดจมูกเอาซิลิโคนเก่าออกค่ะ  ทำไม่นาน ไม่ถึง 2 ชม. ก้อเสร็จค่ะ

รูปตอนพักฟื้นนะค่ะ หลังทำได้ 5 วันค่ะ

หลังทำ 10 วันค่ะ

หลังทำ 15 วันค่ะ

และนี่คือภาพปัจจุบันค่ะ 1 เดือนค่ะ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้