ดู: 840|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

คนถูกทิ้งยิ่งต้องสวย รีวิวเสริมหน้าอก และปากกระจับ กับหมอกันน์ ที่ธีระธรฌ์คลินิกค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rainnumfon เมื่อ 2016-6-28 00:01

ฝนเป็นเด็กสุรินทร์ ไปอยู่กับญาติที่ภูเก็ต แล้วถูกส่งเข้ามาเรียนต่อที่ กทม. ภาพด้านขวาเป็นภาพที่เพิ่งถ่ายไปเมื่อต้นปี 58 ด้านซ้ายคือปัจจุบันค่ะ

ฝนอยากมีเงินเป็นของตนเอง จึงขอเงินทุนจากที่บ้าน+ยืมเงินพี่ที่สนิท สั่งทำครีมมาใช้เอง (ฝนเป็นโรคภูมิแพ้ และโรคผิวหนังสะเก็ดเงิน ใช้อะไรก็ยาก T^T) พอตัวเองใช้แล้วดี ไม่แพ้ ก็เปิดธุรกิจขายเองซะเลย เริ่มขายครีมไม่นาน ฝนก็จับได้ว่าแฟนตัวเองไปมีผู้หญิงอื่น (ก็ชู้นี่แหละ!! @)&%$#!@#%) เพราะEนั้นสวยกว่า ขาวกว่า อึ๋มกว่า ยอมรับว่าไม่ได้เสียใจนะ แต่เจ็บใจมากกว่าไม่รู้ว่าโดนสวมเขามานานแค่ไหน ฝนเลยเริ่มเก็บเงิน เพื่อทำสวย สิ่งแรกที่ทำคือ ลดน้ำหนัก

(ภาพนี้คือยังอ้วนอยู่น้ำหนัก 65 กก. จัดฟันแฟชั่น)

จากนั้นก็ไปหาหมอฟัน ดัดฟันจริงๆ เหตุผลที่ดัดเพราะฟันมีปัญหา โครงสร้างฟันจะล้ม ต่อมาหาที่ทำจมูก มีงบน้อยมากต้องหาที่ศัลยกรรมจมูกที่ถูกที่สุด แล้วก็ได้ไปทำแถวๆพระราม2 รอตั้งแต่ตี5 ได้ทำ 6โมงเย็น นอนรอในรถ ทรหดมากค่ะ

(ภาพนี้เริ่มทำจมูกแล้วค่ะ และจัดฟันแบบจริงจัง)

มาว่ากันต่อเรื่องหุ่นและผิว เริ่มกินอาหารตามกรุ๊ปเลือดและทานอาหารเสริมบำรุงให้ร่างกายของเราปรับสภาพตามธรรมชาติ สุดท้ายก็เป็นผลค่ะ ขาวขึ้นแล้วน้ำหนักเหลือ 42 แต่คิดว่าผอมไปนะ พยายามทานอาหารทุกอย่างให้ขึ้นมาคืนซัก45 แต่ไม่ช่วย ทำได้เพียง 43.5

พอเริ่มหน้าใสแล้ว ผิวเริ่มขาวขึ้น เนียนขึ้น

ยังสวยปังไม่พอ ธุรกิจยังต้องไปต่อ โง้วเฮงต้องมา หน้าต้องได้ ผิวต้องเริส (คนเราไม่ว่าทำงานด้านไหนก็ต้องการความมั่นใจทั้งนั้น ถ้าขาดความมั่นใจ ทำอะไรก็ไม่ดีพอ เราเป็นผู้หญิงไม่ทำตัวให้ดูดี)

ปัญหาก็ยังไม่หมด คือ ปากหนา หน้าเล็กแต่ปากใหญ่ยิ่งปากบน เวลาพูดนี่เบี้ยวเลย หน้าอกก็เล็กลงมาก ลดไปตามน้ำหนัก คือแบนมาก ไซส์ 30 อุบาทมาก น่ากลัวมาก คือเห็นแล้วคิดว่านมเพิ่งขึ้น พอดันด้วยฟองน้ำบ่อยๆก็หายใจไม่ออก
แต่พอไปปรึกษาศัลยแพทย์ท่านหนึ่ง (นางน่ารัก หล่อ ใจดี กันเอง พูดทีตรงหมด ตรงกับสภาพสังคมแห่งความคิดคนส่วนใหญ่ นางเก่งแต่นางชอบทำเนียน เกียรติบัตรแน่น *ฝนแอบสังเกตในห้องทำงานนาง) ไม่ทำแค่ปากละ ทำนมด้วยเลยค่ะ เจ็บทีเดียว วางยาสลบทีเดียว

(ภาพนี้สดๆร้อนๆ ดีใจมาก ไม่เจ็บตัว ไม่เห็นมีดหมอ555)

ตอนทำฝนผอมมาก 42 กก. เนื้อหน้าอกไม่มีเลยและต้องการความเป็นธรรมธรรมชาติ ทั้งปากกระจับและนม คุณหมอแนะนำสิลิโคน America mentor ผิวเรียบ 300cc (ซิลิโคนตัวนี้จะมีความนิ่มเป็นพิเศษทนทาน หมอชื่อดังส่วนใหญ่นิยมใช้กันและไม่เกี่ยวว่าจะต้องเป็นผิวทรายหรือผิวเรียบก็เกิดปัญหาได้เหมือนกัน ถ้าเราไม่ดูแลตัวเอง

300cc ไม่ใหญ่ ไม่เล็กไป(แต่ฝนว่าใหญ่ค่ะ ถอดเสื้อมาถึงกับฟินเลย55) เพราะทำใหญ่เกินไปจะเกิดปัญหาตามมาหลายประการ เช่น ปวดหลัง จับแล้วเจอถุง นิ่มยาก นวดไปแล้วเจ็บมากขึ้น แนะนำให้เชื่อที่หมอบอกจะดีที่สุดค่ะ

(10วันหลังตัดไหมค่ะ)

และนี้คือภาพหลังทำ 1เดือนแล้วนะค่ะ จริงๆวิ่งได้ แรดได้ตั้งแต่2อาทิตย์เลยค่ะ แต่กับบางคนรอให้แผลภายในปิดสนิทจะดีกว่านะ ตอนนี้แฟนรักแฟนหลงมากกกก(แฟนใหม่ค่ะ) ส่วนแฟนเก่าขอคืนดี เทค่ะ ไม่เอา ชีวิตดีขึ้น ธุรกิจเริดขึ้น คนชมเยอะ เหมือนแม่ให้มา นมนิ่มตั้งแต่ 5วันแรก ปากไม่มีรอยแผลเป็นเลย ทาลิปได้ทรงมาก ชอบสุดๆค่ะ รอเก็บตังอีกแป้บ จะไปแก้จมูกกะนางนะ (หมอกันน์ ธีระธร) คลินิกนางอยู่แยกห้วยขวาง ชื่อธีระธรฌ์คลินิกนะ ใครอยากทำสวยไปหานางได้ นางใจดี พูดเก่ง และเก่งจริงๆ
   ฝนไม่ได้ชักจูงให้ทุกคนหันไปทำศัลยกรรม แต่ฝนหวังว่ากระทู้นี้จะช่วยเป็นแรงผลักดันให้คนที่กำลังท้อ หรือเจอเรื่องๆแย่ๆแบบฝน หันมาลุกขึ้นสู้ ใครไม่เห็นค่าของเราก็ช่างมัน เราทำตัวเองให้มีค่าตลอดเวลาก็พอ จบค่ะ สวยๆ เริ่ดๆ
rainnumfon ตอบกลับเมื่อ 2016-7-21 18:22
ทำไมรูปมันไม่ขึ้นละคะ

ปุ่มแก้ไขอยู่ตรงไหนอ่า?

http://www.dungdong.com/forum.ph ... p;extra=&page=1

ทำตามกระทู้นี้น่ะครับ
ขอบคุณครับ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-7-21 18:22:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ทำไมรูปมันไม่ขึ้นละคะ

ปุ่มแก้ไขอยู่ตรงไหนอ่า?
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้