ดู: 2757|ตอบกลับ: 0

[ปากบาง] Review ทำปาก บนล่าง แบบธรรมชาติ

[คัดลอกลิงก์]
อยากรีวิวให้เพื่อนๆดู เนื่องจากค่อนข้างพอใจค่ะ แต่ต้องขออภัยนะคะ ถ้าเราตัดรูปออกเยอะ หรือว่า ไม่ชัดบ้าง พยายามหารูปที่ชัดที่สุดค่ะ

สนิทกับคุณหมอคลินิกค่ะ ก็เลยค่อนข้างมั่นใจ ตอนแรกก็หาหลายๆคลินิก แต่ไปกทมก็ขี้เกียจค่ะพูดตรงๆ เลยหาที่ดีที่สุดในภาคเหนือ แต่ก็มาจบที่นี่เพราะไว้ใจคุณหมอ แค่นั้นเลยค่ะ รีวิวไม่ค่อยมีค่ะ หายากมากๆ ตัดสินใจยากไปหมด
สำคัญคือ ทำที่นี่ แอบขอส่วนลดหรือของแถมได้บ้างนิดหน่อย อิอิ จองคิวง่าย ไม่ใช่หน้าม้านะคะ คงไม่ยอมเจ็บตัวฟรีๆ 555

ก่อนทำ ปากไม่เป็นทรง หนา ใหญ่ แต่แคบค่ะ ไม่ชอบมากๆ แต่ไม่มีใครเห็นด้วย เพราะทำปากรู้สึกว่าเป็นเรื่องใหญ่ แก้ยาก ไม่เหมือนจมูกหรือตาค่ะ นี่ปุปปับจองแล้วทำเลย เพราะตัดสินใจมาหลายปีแล้วค่ะ

รูปก่อนทำ เราทำวันที่ 4 พฤษภาคม 2559 ค่ะ

จากนั้น คุณหมอก็วาดปากค่ะ โจทย์ที่บอกไปคือ ไม่เอากระจับเว่อร์ ขอแค่เป็นรูป ไม่แข็งทื่อ
ไม่เอาบางเฉียบ อยากได้ธรรมชาติที่สุดค่ะ ซึ่งปากเรา บนล่างไม่เท่ากันนะคะ เบี้ยวนิดๆ ทำมาคุณหมอบอกว่า ก็ไม่เท่ากันอยู่ดี เป็นที่โครงหน้า ก็ตกลงกัน วาดปาก เรียบร้อย

จากนั้นก็ ฉีดยาชาค่ะ ใครบอกไม่เจ็บ เจ็บมากกกกค่ะ น้ำตาไหล จิกมือจิกเท้า ทำด้านบนก่อนค่ะ
ชาไวมากๆ แปปเดียวค่ะ หมอก็ลงมือเลย ไม่รู้เลยอะไรแล้วค่ะ รับรู้ว่ามือหมอขยับยังไงบ้าง อีกทีก็ตอน ได้กลิ่นไหม้ค่ะ น่าจะเปนเลเซอร์ แต่กลิ่นแรงพอสมควร ทนได้ค่ะ แปปเดียว จากนั้นก็แบบเดิมที่ปากล่างค่ะ

หลังทำทันที สยองพอสมควร ค่ะ พูดไม่ได้ กินน้ำไม่ได้ คอยซับเลือด วันแรกเชดน้ำเกลือหลายรอบหน่อยค่ะ
ที่สำคัญ ยาแก้ปวดก็ไม่ได้กินเลย หมดชาหมดฤททันทีที่ทำเสร็จค่ะ 5555 เจ็บมากๆ แต่ไม่ร้องไห้ น้ำตาคลอ เหมือนมีคนหยิกปากตลอด

คืนนั้นก็ เจ็บปวดกันไปค่ะ เราล้างน้ำเกลือ เช้า-ก่อนนอน แปรงฟันวันที่ 3หรือ4 นี่แหละ
เราประคบเย็น ทาลิปมัน จนถึงวันตัดดไหมเลยค่ะ กลัวแผลไม่สวย ตึงมากๆ แต่พูดได้ค่ะ หัวเราะไม่ได้ กินน้ำใช้หลอด โจ๊กทุกมื้อค่ะ ใช้ช้อนชา

หลังทำ 1 วัน บวมค่ะ แต่ไม่มาก แต่ชอบค่ะ มะโนหรืออะไรไม่รู้ ยังเจ็บอยู่ แต่ก็ท่องไว้ค่ะปากจะสวยแล้ว

หลังทำ วันที่ 2  บวมนิดหน่อย ยังชอบอยู่ค่ะ

หลังทำวันที่ 3  เริ่มตกใจค่ะ มีช้ำๆ แบบว่า คนอื่นไม่เห็นเป็น เริ่มคิดมาก จะเบี้ยวมั้ย จะไม่เท่ากันรึป่าว

หลังทำวันที่ 4 ยังช้ำไม่หายค่ะ อดทน ทาลิปมัน เช็ดเน้นให้สะอาด ตามที่หมอสั่ง

หลังทำวันที่ 5 เริ่มยุบลงมานิด ไม่ช้ำแล้วค่ะ

หลังทำวันที่ 6 เริ่มโอเคแล้ว พรุ่งนี้ไปตัดไหม นอนหลับฝันดีค่ะ ตื่นเต้นมากๆ

หลังทำวันที่ 7 วันนี้ไปตัดไหมคะ

ตัดไหมเจ็บค่ะ เพราะไหมมันจมไปกับเนื้อปาก เพราะเราทาลิปมัน แล้วคือมันจม อันนี้เราก็ไม่รู้มีทางออกอื่นไหม555 ไม่ทาก็แย่ค่ะ เคยลองไม่ทา แห้งแตกเป็นแผ่น ลอกมาก็เจ็บค่ะ ติดไหมอีก เลือดออกอีก ยุ่งมาก
ตัดไหมก็แปปเดียวค่ะ จากนั้นเลือดซิมๆ กลับบ้านเช็ดน้ำเกลือ เลือดหยุดก็ทาลิปมันต่อไปค่ะ นวดๆ จะได้ยุบไวๆ

หลังจากนั้นก็ชอบนะคะ ตอนนี้ครบ 1 เดือนแล้ว

ชอบมากๆค่ะ พ่อแม่ก็ชอบ บอกว่าธรรมชาติ ด้านล่างยังหนาๆอยู่ ไม่รู้จะยุบอีกไหม แต่ก็ชอบแล้วค่ะ เวลาพูดหรือยิ้ม ก็สวยพอใจ ไม่ดูเป็นก้อน ไม่น่าเกลียดเหมือนเมื่อก่อน

ถ่ายวันนี้ค่ะ 25 พฤษภาคม 2559 ยังมีรอยแผลเป็น จางลงมาค่ะ ทาลิปก็ไม่เห็นแล้ว ปกติก็ดูไม่ค่อยออกค่ะ
สรุปคือ ไม่ค่อยบางแบบที่คิด แต่ก็ชอบแล้วค่ะ เพราะรู้สึกว่าปากเราแคบ อยากได้ปากยาวๆบางๆ คงไม่ได้555

ถ้าผิดพลาดยังไงก็ขออภัยด้วยนะคะ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้