ดู: 9110|ตอบกลับ: 16
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] "แก้จมูกคุณหมอสำรวย จรัญ53 เพิ่งครบ3 วันจ้า สดๆร้อนๆ>>มาอัพเดทอาการไปพร้อมๆกันน้า"

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย YuiiYuiiYuii เมื่อ 2016-6-24 13:06

สวัสดีค่ะ ชื่อ ยุ้ย นะคะ อายุ 22 ปี วันนี้จะมาแชร์ประสบการณ์ แก้จมูก กับคุณหมอ สำรวย ศรีตุลานนท์
แห่งรัตนโกสินทร์ คลินิก การแพทย์ จรัญสนิทวงศ์ 53 นะคะ ขอเท้าความก่อนนะคะว่า ก่อนหน้านี้เคยเสริมจมูกมาแล้ว 1 ครั้ง จาก คุณหมอท่านนึงในจังหวัดเชียงรายเมื่อเกือบ 4 ปีที่ผ่านมา สาเหตุที่อยากแก้จมูก ไม่ใช่เพราะคุณหมอท่านเดิมทำออกมาเลวร้ายมากมายอะไรนะคะแค่
1. จมูกแท่งเดิม ธรรมชาติมากกก บางคนถ้าไม่บอกว่าทำมา ก็จะไม่เชื่อว่านี่ทำแล้วเหรอ?? หรืออาจจะเป็นข้อดีสำหรับคนที่ไม่อยากให้ใครจับได้ว่าทำจมูกมานะคะ 555
2. จมูกแท่งเดิม เอียง!! เล็กน้อยนะคะ ไม่ได้เอียงมากมายอะไร ถ้าไม่สังเกตจริงๆจะไม่เห็น แต่เรานี่สิ อยู่กับมันทุกวัน เซลฟี่ทุกวัน ก็เห็นชัดๆเลยว่ามันเอียง ยิ่งมุมเสย ยิ่งเห็นชัดค่ะ
3. จมูกแท่งเดิมมันดูใหญ่ๆ ไม่ค่อยได้รูปเท่าไหร่ เนื่องจากทำครั้งแรกบอกหมอแค่ว่าธรรมชาติ โด่งขึ้นนิดนึงพอ (ตอนนั้นเพิ่งจบ ม.6 ใหม่ๆค่ะ ไม่กล้าทำโด่งเว่อร์อะไรมากมาย)

ออริจินอลนะคะ โนศัล โนซิลิโคน 555 เหียกมาก

รูปนี้น่าจะหลังจากใส่สิลิโคนเดิมได้ไม่ถึงเดือนค่ะ

หลังจากใส่สิลิโคนเดิม 1 ปีนิดๆ

**บทความข้างล่างนี้จะเป็นการเลือกคลินิกนะคะ ยาวหน่อย ใครขี้เกียจอ่าน ข้ามไปได้เลยค่ะ แต่ใครทนอ่านได้ก็จะดีนะคะ จะได้รู้ข้อคิดก่อนการเลือกหมอค่ะ**
ก่อนเราจะมาเจอหมอสำรวย เราได้เข้าไปปรึกษาคลินิกหลายแห่งอยู่นะคะ

คลินิกแรก (คลินิก ม.) เราได้ศึกษาข้อมูลคลินิกนี้พอสมควรแล้วก็ประจวบเหมาะกับเค้ามีโปรโมชั่นด้วยนะคะ เลยไม่รอช้าวางมัดจำอะไรไปเรียบร้อย พอถึงวันนัดก็ไปพบหมอรอคิวตามปกติ ตกลงราคาแล้วก็วางแผนการผ่าตัด ยันตัดขนจมูกอะไรเรียบร้อย พอขึ้นเตียงรอพบหมอ ปุ๊บ! คุณหมอมาจับๆดูจมูก บอกว่า “ จมูกเรามันเป็นกระดูกอ่อนนะตรงปลาย มันแข็งมาก ไม่น่าจะใช่สิลิโคน ถ้าจะให้หมอแก้ออกมา ยังไงมันก็จะต่างจากเดิมไม่มาก มันก็จะยังใหญ่ๆหรืออาจจะเบี้ยวเหมือนเดิม เพราะกระดูกอ่อนมันแก้ไขยากกว่าซิลิโคนนะ ที่จะถอดออกแล้วก็ใส่เข้าไปใหม่ได้เลย ดีไม่ดีอาจจะต้องโอเพ่นนะ แต่หมอแนะนำถ้าจมูกไม่ได้มีปัญหาจริงๆอย่าโอเพ่นเลยแผลมันใหญ่รักษาตัวนาน ถ้าอยากแก้จริงๆ หมอแนะนำให้ไปหาดูคุณหมอท่านอื่นดูไหม หมอก็ไม่อยากให้เราเจ็บตัวอีก แล้วได้ผลลัพธ์ที่ออกมาแล้วไม่แตกต่างจากเดิมเท่าไหร่นะ” เรานี่เหวอไปเล็กน้อยเลยค่ะ ประมาณว่า อุตส่าห์เตรียมตัวเตรียมใจเตรียมตังค์มาแล้ว ว่ายังไงวันนี้ต้องโดนมีดแน่ๆ 555 (เสี้ยนมีดไหมถามใจดู) แต่สุดท้ายแล้ว เราต้องยอมลงเตียงผ่า แล้วกล่าวลาหมอไปค่ะ เพราะคิดว่าถ้าเจ็บตัวทั้งที ขอให้ได้ผลลัพธ์ที่ดีกว่า หรือมั่นใจกว่าไม่ดีกว่าเหรอ ( บ้ายบาย คลินิก ม.)
คลินิกที่ 2 คลินิกคุณหมอสำรวยนี่แหละ ค่อยเล่าต่างหากข้างล่าง อิอิ
คลินิกที่ 3 (คลินิก ด.) คุณหมอบอกไม่แน่ใจว่าซิลิโคนหรือกระดูก ถ้าจะให้แน่นอน ต้องลุ้นกันวันผ่า ถ้าเป็นกระดูกต้องตะไบกันวันนั้นเลย แล้วก็ถ้าอยากได้ทรงตามแบบก็ รวมตกแต่งนู่นนี่นั่นแล้ว ราคาทะลุไปที่ เกือบ 4 หมื่น !! ขุ่นพระ!!
คลินิกที่ 4 (คลินิก ณ.) คุณหมอบอกคล้ายๆกับคลินิกแรกเลยค่ะ ประมาณว่าอาจจะเป็นกระดูกอ่อน แก้แล้วอาจจะไม่ต่างจากเดิมมาก (อีกแล้ววว) เสียค่าปรึกษาคุณหมอ ไป 300 ถ้วน

** สำหรับเพื่อนๆที่ต้องการปรึกษาเกี่ยวกับการแก้จมูก หรืออยากสอบถามข้อมูลคลินิกที่เราได้เข้าไปรับคำแนะนำมา สามารถ PM หาเราได้ หรือแอด FB เพื่อดูอาการจมูกหลังจากนี้เรื่อยๆ แอดมาได้เลยนะคะ ยินดีถามตอบแบบตรงไปตรงมาค่ะ ขอบคุณค่ะ **
https://www.facebook.com/yuiinuntaya

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-6-23 17:47:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย YuiiYuiiYuii เมื่อ 2016-6-23 20:26

สรุปคือไอ้แท่งแข็งๆตรงปลายจมูกเรา ไม่มีหมอคนไหนคอนเฟิร์มเลยว่าจะจัดการกับมันได้ นอกจาก “คุณหมอสำรวย” หรือว่า ถึงแม้จะจัดการกับมันได้ก็ต้องใช้เทคนิคนู่นนี่นั่นหรือใหญ่โตไปยันโอเพ่น แผลอาจระบมนานแล้วก็งบอาจบานปลายไปอีก ซึ่งบอกเลยว่า เรากลัวค่ะ ไม่กล้า แค่เสริมธรรมดาๆนี่ก็ขี้เกียจดูแลมาก เพราะเราซุ่มซ่าม 555

"จากเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น เราขอแนะนำเพื่อนๆว่า ก่อนที่จะไปมัดจำ หรือจองคิวกับคลินิกไหนก็ตาม ถ้าเป็นไปได้ให้เราลองไปปรึกษากับแพทย์โดยตรงก่อน เพราะแพทย์จะได้บอกปัญหาของเรา ว่าแก้ได้ไหมยังไง แล้วสามารถแก้ไขอย่างตรงจุดได้ มากน้อยแค่ไหนนะคะ จะได้ไม่เสียเวลาเหมือนเรา ต้องเข้าๆออกๆหลายคลินิก แต่ยังโชคดีที่คลินิกที่เราเลือก คุณหมอบอกว่ามันเป็นสิลิโคน ไม่ใช่กระดูกอ่อนเหมือนที่อื่นเค้าบอกกัน นานาจิตตังนะคะในเรื่องของโครงสร้างจมูกภายใน เราไม่ใช่หมอเราก็ไม่รู้หรอกเนาะว่ามันคืออะไร ขอฝากเรื่องนี้ด้วยนะคะ^^"

ข้างล่างนี้เป็นรูปก่อนแก้ทั้งหมดนะคะ

เหมือนจะไม่มีปัญหาอะไรมาก แค่ไม่ค่อยโด่งใช่ไหมหละคะ

มาดูด้านหน้ากันหน่อย ว่าเริ่มเห็นอะไรรึยัง

เริ่มเห็นความเอียงยังคะ?

มุมเสย แกนมาจากขวาปลายจมูกดันไปซ้ายซะนี่ 555

โอเคค่ะ มาพูดถึงคลินิก คุณหมอสำรวยกัน เราคิดว่าเพื่อนๆดั้งโด่งน่าจะเคยได้ยินชื่อคุณหมอบ้างแหละ เพราะเห็นหลายคนในนี้ก็เป็นศิษย์คุณหมอ ส่วนใหญ่ทำออกมาแล้วก็ธรรมชาติแล้วก็เข้ากับใบหน้าดีนะคะ บางคนก็อาจจะไม่ชอบสไตล์ของคุณหมอตรงที่ธรรมชาติเกิน(รึป่าว) เรื่องนี้เราทำใจมาพอสมควรแล้วค่ะหลังจากตัดสินใจจะทำที่นี่ ได้แต่ย้ำคุณหมอนะคะว่า ขอเพิ่มตรงสันให้สูงขึ้นนิดนึง แล้วก็สโลปขอปลายเรียวๆและยาวขึ้นค่ะ คุณหมอจะทำให้ได้ไหมคะ?? (แล้วก็ส่งรูปจมูกที่อยากได้ให้หมอดู) โอเคหมอทำได้!! คุณหมอท่านก็บันเทิงดีนะคะ เฟี้ยวฟ้าวกระชากวัย แล้วก็กันเองสุดๆ แกเล่นของแกเเองทั้ง FB,ไลน์,เว็ปไซต์  
        ต่อค่ะ เราทำวันที่ 21 เวลาบ่ายโมง ไปถึงคลินิกก็มีเคสก่อนหน้าหนึ่งเคส เสร็จแล้วหมอก็เรียกขึ้นไปตามเวลานัดเลยค่ะ ราคานะคะ แก้+รวมค่ายาพื้นฐาน 20,000 ถ้วนนะคะ เสริมใหม่น่าจะ 15,000-16,000 (มัดจำก่อนทำ 2 พัน ส่วนที่เหลือไว้จ่ายวันที่ทำค่ะ)

ในส่วนของการผ่าตัดเราไม่ขอพูดอะไรมากดีกว่านะคะ เพราะทุกคนน่าจะรู้มาเหมือนๆกันว่า เจ็บสุดตอนฉีดยาชา ใช่ค่ะ! เจ็บจริง เข็มปักทีเดียวรู้เรื่อง ยิ่งตอนกดยานะคะ หืมมม บับ เกร็งเท้า เอามือจิกแขนตัวเองสุดฤทธิ์ ทั้งๆที่เคยฉีดมาแล้วนะคะ 555 (น้ำตาไหลพรากกก) พอยาชาออกฤทธิ์คุณหมอก็กรีดๆแหกๆจัดการคีบเอาเจ้าซิลิโคนแท่งเดิมออก อื้อหือออเสียงครืดๆคราดๆแล้วก็น้ำเหลวๆไหลลงคอไม่ขาดสาย ใช่ค่ะ มันคือเลือด แล้วก็ยาชานั่นเอง ขั้นตอนถอดนี่ยังไม่พีคเท่าตอนยัดใส่ใหม่นะคะ ของเรา คุณหมอยัดเข้ายัดออก ประมาณ 3 รอบได้ โอ้ยยย เกือบจะทนไม่ไหวอยู่แล้วค่ะ เหมือนแบบยัดเข้าไป 1 รอบมันไม่พอดี คุณหมอก็ถอดออกมาเหลาใหม่แล้วก็ยัดเข้าไปอีก ประเด็นคือมันไม่ได้ยัดกันง่ายๆนี่สิคะ กว่าสิลิโคนมันจะถึงโคนจมูกแต่ละรอบคือเสียงครืดๆคราดๆง้างรูจมูกเลือดไหลเลือดสาด จนมีจังหวะนึง มันจี๊ดแบบทนไม่ไหว เลยเผลอแหกปากไป หมอคะ หนูเจ็บ (ฮือออ) สิ้นเสียงเราสักพัก หมอบอก โอเค เสร็จแล้ว หมอจะเย็บแผลแล้วนะ // เย้! คำนี้ที่รอคอย (เสร็จเรียบร้อย ลงเขียงได้)

จ๊ะเอ๋!! เจ้าซิลิโคนตัวร้าย อยู่กับชั้นมาเกือบ 4 ปีเลยนะ 555

หลังออกจากห้องผ่าตัดทันที

ของเรางานแก้ ออกมาบวมนิดหน่อย แล้วก็ไม่ช้ำเลย ถือว่าคุณหมอมือเบาใช้ได้เลยค่ะ

กลับมาถึงห้อง ประคบเย็นเลยค่ะ ความบวมเพิ่มขึ้นเล็กน้อย

จะโด่งมั้ยแว๊?? ลุ้น 555

ขออนุญาตเซ็นเซอร์เล็กน้อยนะคะ รับสภาพตัวเองไม่ค่อยได้ค่ะ 555
เข้าวันที่ 1 (ครบ 24 ชม.หลังผ่าตัด) เริ่มช้ำแล้วก็บวมขึ้นกว่าเดิมนะคะ

แว๊กกก น่ากลัวว
ความช้ำหัวตาก็มา ความตาปูดก็มีเด้อ วันนี้ลืมตาแทบไม่ขึ้นแหน่ะ หน้าบวม แก้มดันตาไปอี้กกก

3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-6-23 19:28:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย YuiiYuiiYuii เมื่อ 2016-6-24 14:45

วันที่ 2 ตาเริ่มมองถนัดกว่าเมื่อวานแล้ว ความบวมลดลงแต่ความช้ำยังอยู่ค่ะ
ปลายจมูกก็ม่วงนิดๆ เพิ่มเติมคือหน้าผากปูดเป็นปลาหมอเลยค่ะ 555

เป็นเหมือนกันเลย เบี้ยวซ้ายหน่อยๆ มันมีโอกาสทะลุมั้ยคะ จมูกเดิม
เราไม่อยากแก้เพราะทรงสวยอยู่แล้ว แต่มันเห็นเป็นกลมๆตรงปลายจมูกๆ เครียดมากเลยไม่รู้เกิดจากอะไร TT
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-6-24 13:04:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
lilynista ตอบกลับเมื่อ 2016-6-23 23:30
เป็นเหมือนกันเลย เบี้ยวซ้ายหน่อยๆ มันมีโอกาสทะลุมั้ ...

ของเราน่าจะเกิดจากกระดูกอ่อนตรงปลายมันเบียดซิลิโคนอะค่า เลยทำให้ดูเอียงหรือเบี้ยว เอาเป็นว่าตัวเองใจเย็นๆนะคะ ไว้ดูของเราก่อนว่าหายเบี้ยวมั้ย แล้วค่อยๆตัดสินใจเนาะ^^ ส่วนเรื่องทะลุมั้ย ถ้าไม่รีบแก้อาจจะทะลุแน่ค่ะ แต่เคสแก้หมอสำรวยเค้ามีเยอะกว่าที่เห็นๆในเว็ปน้า ยังไงลองชั่งใจดูเน้อ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-6-24 15:49:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย YuiiYuiiYuii เมื่อ 2016-6-24 15:51

มาแล้วจ้า วันนี้วันที่ 3 แล้วน้า
ได้เวลาอันสมควรแล้ว แก่การ...สระผม 555
ถึงหน้าจะเน่า แต่เราจะไม่ยอมให้หัวเน่าตามนะคะ

โอเค ค่อยดูเป็นผู้เป็นคนขึ้นมาหน่อย

หน้าผากปูดๆเริ่มยุบลงเยอะแล้ว หน้าก็ไม่ค่อยบวมเท่าไหร่
ส่วนบริเวณขอบตา จะยังช้ำ ม่วงๆ ใต้ตาเริ่มเหลืองนะคะ แต่ไม่ตึงเหมือนวันก่อนๆแล้ว

เจอกันใหม่ พรุ่งนี้นะคะ บ๊ายบายค่ะ
ขอให้สวยๆ หายไวๆนะค่ะ แล้วเอามาโชว์อีกนะ (ขอหน้าตรงด้วยจ้า)
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-6-24 17:07:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
mkii ตอบกลับเมื่อ 2016-6-24 17:01
ขอให้สวยๆ หายไวๆนะค่ะ แล้วเอามาโชว์อีกนะ (ขอหน้าตรงด้วยจ้า)

ขอบคุณนะค้า หน้าตรงไว้เดี๋ยวครบกำหนดแกะพลาสเตอร์ กับให้ยุบกว่านี้อีกนิดนะคะ เดี๋ยวเอารูปมาฝากค่า^^
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-6-25 12:48:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย YuiiYuiiYuii เมื่อ 2016-6-25 12:55

โอเคค่าาา วันที่ 4 แกะพลาสเตอร์แล้วน้า
ความช้ำบริเวณขอบตายังอยู่นะค้า เพิ่มเติมตรงระหว่างคิ้ว
น่าจะเกิดจากที่คุณหมอยัดสิลิโคนเข้าออกหลายครั้งนะคะ เลยทำให้ช้ำเยอะหน่อย
หน้าตรง

ด้านข้างเริ่มเห็นสโลปชัดขึ้นนะคะ
รอดูค่ะ  มาอัพอีกนะ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-6-26 18:31:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย YuiiYuiiYuii เมื่อ 2016-6-26 18:38

วันที่ 5 แล้วจ้า

อาการยุบบวม เริ่มดีขึ้นตามลำดับนะคะ
ระหว่างตาช้ำน้อยลง แต่ยังยุบบวมไม่หมด รอยช้ำรอบขอบตาจางลงเรื่อยๆค่ะ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-6-26 18:32:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
mkii ตอบกลับเมื่อ 2016-6-25 22:44
รอดูค่ะ  มาอัพอีกนะ

อัพเดทแล้วค่า
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-6-27 18:29:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย YuiiYuiiYuii เมื่อ 2016-6-27 18:42

วันที่ 6 แล้วจ้า
มาดูมุมนี้กันบ้างเนาะ

หน้ายังไม่เข้าที่เข้าทางเท่าไหร่นะคะ จมูกยังโตๆเหมือนจั๊กกะแหล่นอยู่ แต่โดยรวมอาการดีขึ้นเรื่อยๆค่ะ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-6-29 15:36:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย YuiiYuiiYuii เมื่อ 2016-6-29 16:05

ครบสัปดาห์ค่า

หน้าตรงค่า

หลังจากไม่ได้แต่งหน้ามาหลายวัน วันนี้เลยอดรนทนไม่ไหว ขอแต่งหน้าหน่อยเถอะค่ะ 55

ด้านข้างบ้าง (พอไปวัดไปวาได้อยู่เด้อ)

15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-7-4 13:04:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย YuiiYuiiYuii เมื่อ 2016-7-4 13:37

ฮัลโหลวๆ จมูก 12 วันแล้วจ้า

สโลปเนียนมากมาย ฮุฮุ

ปล. ไหมยังไม่ละลายนะคะ หมอบอกไหมจะหลุดเองวันที่21
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-7-23 15:04:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อัพเดทครบ 1 เดือนค่า ^^

ด้านข้างจ้า

17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-8-15 10:43:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย YuiiYuiiYuii เมื่อ 2016-8-15 10:51

1 เดือนครึ่งจ้า
รูปเพิ่มเติม ตาม FB มาได้เลยค่ะ >> https://m.facebook.com/yuiinuntaya
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้