ดู: 2558|ตอบกลับ: 11
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ปรึกษาค่ะ... อยากอัพจมูกตัวเอง...ขอแรงเชียร์ด่วน

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขล่าสุด beauty_beau เมื่อ 2009-7-22 11:45

ที่สำคัญ...หมอคนไหนดีคะ???

หน้าตาก็แบบนี้ค่ะ

DSC06795.jpg (34.36 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

DSC06797.jpg (105 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-22 11:49:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขล่าสุด beauty_beau เมื่อ 2009-7-22 11:54

ขอโทษที ภาพไม่คมชัด มีเพื่อนน้องคนนี้ ทำมาจากยันฮี หมอกรีชาติ ค่ะ

DSC06763.jpg (151.99 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
เรื่องหมอนี่ ใครตัดสินใจแทนใครไม่ได้หรอกนะคะ
เลือกหมอที่เราคุยแล้วถูกใจดีกว่าค่ะ คุยให้ละเอียดถึงความต้องการของเราก่อน
เพราะ หมอที่คนที่อื่นชอบ คุณอาจจะคุยแล้วไม่โอเคก้อได้นิคะ จมูกมันอยู่กะเราไปตลอด เพราะงั้นเราเลือกเองดีกว่าค่ะ
4# plaa

เก๋ขอ....Copy คำตอบของคุณปลา สุดสวยๆๆๆ สวยสุดๆๆๆ มานะ
อย่างที่บอก...จะเลือกคุณหมอท่านไหนก็ได้...เก๋ไม่เน้นเชียร์นะคะ
เพราะขึ้นอยู่กะว่าเราตั้งใจอยากจะทำกะท่าน หรือชอบสไตล์การทำจมูกของใคร
ก็ขึ้นอยู่กะตัวเอง....โดนดูตัวอย่างจากเพื่อน ๆที่ทำจมูกหลายๆ คนได้ค่ะ
โดยส่วนตัวแย้ว...เก๋ขอยกตัวอย่าง...ย้ำ เพียงแค่ยกตัวอย่างนะคะ
เช่น          (ร.พ.ยันฮี)
น.พ.กรีชาติ พรสินศิริรักษ์        - - - - ->>>  หมอใหญ่ ทำจมูกโด่ง สวย เหมือน ฝรั่ง  (คนนี้ออกทีวีบ่อยค่ะ)
น.พ.พิชญ์ ไพบูลย์เกษมสุทธิ    - - - - ->>>  เน้นทำจมูกเหมือนธรรมชาติ  (เก๋ทำกะคนนี้นะคะ)
น.พ.สุกิจ วรธำรง                 - - - - ->>>   เน้นทำจมุกเหมือนธรรมาชาติ  

โดยปกติ แย้วราคาจะอยู่ที่
     ราคา 9,900 บาท   พัก ร.พ. - วัน  (ไม่มีนอนพักที่ ร.พ. นะคะ สามารถกลับบ้านได้เลย)
ตัดปีกจมูก
     ราคา 7,000 บาท   พัก ร.พ. - วัน   (ไม่มีนอนพักที่ ร.พ. นะคะ สามารถกลับบ้านได้เลย)

{:13_956:} คำถาม - - >> "ไม่อยากได้แบบแท่ง ๆ โด่งมาก ๆ มีหลายคนบอกว่ายันฮีไม่ดีเสมอไป ตอบด่วน ค่า"
{:13_936:} คำตอบ  - - ->> เรื่องนี้ คุณต้องคุยกะคุณหมอที่คุณต้องการทำจมูกด้วยค่ะ
แล้วบอกความประสงค์ของเราว่าต้องการแบบไหน?...สไตล์อย่างไร..หรือจะเอารูปตัวอย่างไปด้วยก็ได้
เพราะจริงๆ แล้วรูปทรงจมูกของแต่ละคนไม่เหมือนกันค่ะ จะทำได้โด่งมาก โด่งน้อยอย่างไรนั้น...
ก็ต้องขึ้นอยู่กะรูปทรง โครงหน้า เนื้อจมูกอันน้อยนิดด้วยแหล่ะ -*- {:13_957:}
ที่สำคัญสำหรับคุณที่ต้องการจะทำจมูก คือ ต้องพูดคุยกะคุณหมอให้เข้าใจในสิ่งที่เราต้องการทำนะคะ
ส่วนที่บอกว่ายันฮี ไม่ดีตลอดไป...ก็ต้องขึ้นอยู่กะการพิจารณาแล้วค่ะ...เปง Case by Case ปายนะคะ{:13_922:}

{:13_954:} หากเก๋ตอบได้ไม่ดี เท่าที่ควร..ขอโทษด้วยล่ะกัน...หุหุ {:13_925:}
จากประสบการที่ทำมานะ เราทำที่ยันฮี

กะหมอกรีชาติอ่ะ ธรรมชาติเกินไปอ่ะ จนตอนนี้ยุบจน

เหมือนก่อนทำเลยอ่ะ มันก็ดูเบี้ยวๆ เราตัดปีกด้วยอ่ะ

ปีกไม่เท่ากัน ว่าจาไปแก้อยู่อ่าขร่ะ เห็นคนที่ทำโด่งๆ

มันดูเปนแท่งมาแต่ไกลเลย แต่ไม่รู้อ่าขระว่าหมอท่านไหน
พูดยากเหมือนกันคับ เรื่องแท่งๆ บางทีเนื้อเราน้อย คนที่ไม่เห็นเป็นแท่งเนื้อเขามา อะไรทำนองนี้อ่ะคับ มันจะเอื้ออำนวยต่อกัน ไม่สามารถเอาตัวเราไปเปรียบกับเพื่อนได้เรย ผมก้อไม่รู้เหมือนกันว่าผมทำออกมามันจะเป็นแท่งหรือเป่า
คงจะตอบเหมือนคนอื่น ๆ อ่าคัฟ
ว่าไม่สามารถที่เลือกคุณหมอหั้ยได้น้าคัฟ
อยู่ทีการตัดสินจัยของคุณเอง
โดยการที่คุณจะต้องไปปรึกษาคุณหมอ
ที่คุณคิดไว้ในจัย
จากนั้นเลือกไว้สัก 2-3 ท่านก้อพอ
ดูจากผลงานของคุณหมอแต่ละท่าน
เชื่อโอเปิ้ลน้าคัฟ ม่ายนานหรอก
เด๋วคุณก้อจะเจอคุณหมอที่ใช่ในจัยของคุณเองอ่าคัฟ
เปนกะลังจัยหั้ยน้าคัฟ
ทำเรยคับ ยุอีกแรง

แค่นี้ก็สวยเป็นทุนอยู่แล้ว

ทำจมูกแล้ว คงสวยแบบเชี่ยว คมๆเรยอ่ะคับ
ทำเรยคับ ยุอีกแรง

แค่นี้ก็สวยเป็นทุนอยู่แล้ว

ทำจมูกแล้ว คงสวยแบบเชี่ยว คมๆเรยอ่ะคับ ...
ต้นฉบับโพสโดย freshnight เมื่อ 2009-7-29 21:45

ร่วมด้วยช่วยยุ 555
พยายามตัดสินใจด้วยตัวเอง...สู้ๆๆนะคะ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-31 18:41:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
นอนไม่หลับ แฮะ ตัดสินใจไม่ถูกเลยยยยย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้