ดู: 1546|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] สวยคืนชีพ! แก้จมูกทะลุกับหมอกลวัชร์

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kratae_j เมื่อ 2016-6-3 14:44

สวัสดีคะทุกคน เราชื่อกระแตนะคะ เข้าเรื่องเลยคะ ก่อนที่จะอวยหมอที่แก้ให้เรา ขอบ่นระบายนิดคะ

จุดนี้ คือเผลอพลาดไปตัดสินใจทำจมูกกับคุณหมอท่านหนึ่งมา แล้วตอนปรึกษา คุณหมอก็พูดซะดิบดีเลยว่า

จะทำออกมาให้ พุ่ง สวย เรียว เฉี่ยวสะใจ แต่ผลลัพธ์ที่ออกมาคือตามรูปคะ!!

คือจมูกหมูชัดๆคะว่ามั๊ย สั้น ตัน ไม่เรียวพุ่งเลย เห้อ!! ถอนหายใจคะ แต่!! ไม่จบแค่นั้นนะคะ พีคสุดตรงที่ซิลิโคนโผล่คะ

เหย แบบนี้ก็ได้หรอ? #เพลียหนักมากกก ทีแรกยังไม่รู้คะ แต่พอส่องกระจกก็เห็นว่ามีขอบสีขาวๆโผล่

ตอนแรกนึกว่าเป็นกระดูกอ่อนเพราะเราเองไม่ได้รู้สึกเจ็บหรืออะไร คิดว่าถ้าปล่อยไว้นานกว่านี้มันคงหลุดออกมาทั้งแท่ง ยิ่งเล่าก็ยิ่งเพลียค่ะ

ดูรูปซิคะ หลอนมั้ย

อะอะ มาเข้าเรื่องการแก้จมูกดีกว่าคะ ง่ายๆเลยคะ เราก็เสิชถามอากู๋ Google เนี่ยแหละคะ ถามอากู๋ ว่าแก้จมูกที่ไหนดี

อากู๋ก็แนะนำ DRK Beauty Clinic คะ เราก็เลยศึกษาข้อมูลของ DRK ว่าทำดีมั๊ย เป๊ะปังเว่อวังมั๊ย และดูจากรีวิวในเวปไซต์ของเค้า

เราก็สุดแสนประทับใจคะ ก็เลยนัดเข้าไปคุยกับคุณหมอ ก็ทำประวัติ ถ่ายรูปปกติคะ และก็ให้คุณหมอดูจมูก  

คุณหมอก็บอกว่า เนื้อจมูกเดิมก็มีพอสมควรถ้าจะทำได้โด่งในระดับนึงพอได้ ก็เลยบอกคุณหมอคะว่า อยากจมูกสวย ๆ จะแก้ยังไงได้บ้าง

หมออยากทำอะไร ทำเลยคะหนูพร้อม หมอก็แนะนำนะคะว่า ต้องแก้แหละ มีวิธีเดียว ทำอย่างอื่นไม่ได้

แต่ก่อนอื่นเลยต้องถอดซิลิโคนเก่าออกก่อน แล้วพักสัก 3 เดือนจึงจะเสริมใหม่ได้

ใจเสียไปอีกค่ะจุดนั้น นี่ฉันต้องกลับสู่สภาพดั้งแหมบอย่างเดิมจริงหรอ หมอบอกจริง อยากสวยต้องรอ ก็ตามนั้นค่ะเชื่อหมอ

หมอบอกว่า เคสเราไม่ต้องใช้กระดูกหู เปลืองเงิน ใช้ซิลิโคนเฉยๆก็สวยแล้ว เราก็ตอบตกลง

แล้วก็ออกมาคุยราคากับเจ้าหน้าที่ด้านหน้า นี่ก็อึ้งไปซักพักกับราคา คือแบบ ชั้นไม่ได้พลาดไปทำมาแล้วเลย

งานแก้บวกเพิ่ม 20,000 คะ ตาย ๆ ใจแทบสลาย แต่ก็สู้ตายคะไม่คิดมากแล้ว เพราะว่า “จะต้องสวยคะ”

สุดท้าย ก็นัดวันทำ และก็ขออวดผลงานหมอกลวัชร์เลยนะคะ ส่วนระหว่างทางมันก็มีช้ำบ้างเล็กน้อย แต่แทบไม่บวมเลยค่ะ

แต่งหน้าทับได้ไม่มีใครรู้ ว่าไปทำอะไรมา55 คือจะบอกว่าหมอมือเบาสมคำล่ำลือจริงๆ แต่ไม่ขอโชว์รูปตอนนั้นนะคะ หน้าสดอายตัวเองคะ

จมูกเข้าที่ไวมากผ่านไปแค่ 3 สัปดาห์เหมือนทำไป 1 ปีแล้วอย่างงั้น  เราก็ภาวนาครั้งนี้ขอให้จบที่นี่จริงๆ ไม่อยากแก้อีกแล้ว

ตอนนี้มั่นใจว่าสวยมาก (มากกว่าวันที่มาถ่ายรูป 55+) ลองดูนะคะ อิอิ

รูปหลังถอดซิลิโคนค่ะ ดั้งแหมบไปอีก

ครบ 2 สัปดาห์มาตัดไหม
รูปนี่เราขอจากทางคลินิกค่ะ กล้องสวยเริ่ดไปอีก

3 สัปดาห์แล้วคะ

สุดท้าย เพื่อนๆจะตัดสินใจทำกับหมอคนไหน ขอแค่ว่า ให้เลือกที่เพื่อนๆมั่นใจในคุณภาพการผ่าตัด

และเลือกคุณหมอที่จบศัลมาโดยตรง ไม่ใช่ไปเรียน 2-3 เดือนแล้วก็เอามีดมาผ่าหน้าเรา จะพลาดเอานะคะ^^

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้