ดู: 681|ตอบกลับ: 4

[เสริมหน้าอก] เสริมหน้าอกที่เดอะซิปมาค่ะ มีแต่คนชมหน้าอกสวย ดูธรรมชาติ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ เราชื่อขิงค่ะ  อยากมาเล่าประสบการณ์ที่เราไปเสริมหน้าอกที่เดอะซิป คลินิก มาให้เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ เป็นข้อมูลกันค่ะ จากการศึกษาหาข้อมูลมานาน อ่านจากรีวิวต่างๆ เข้าไปเว็บไซต์ต่างๆ สุดท้ายก็เลือกทำที่เดอะซิป คลินิก คุณหมอที่ผ่าตัดชื่อคุณหมอแอน น่ารักมากใจดี ตอนขึ้นไปปรึกษาคุณหมอ เค้าจะอธิบายให้ฟังเรื่องขั้นตอนการเสริมหน้าอก ซึ่งคุณหมอก็บอกว่าสรีระรูปร่างคนเรานั้นแตกต่างกันไปดังนั้นเราต้องเลือกซีลีโคนรูปทรงและขนาดที่เหมาะสมกับเรา คุยกันเสร็จแระคุณหมอก็จะปล่อยให้เราเช็ครูปร่าง สัดส่วนกับพยาบาลเพื่อวัดขนาดซีลีโคนเป็นเหมือนชุดชั้นในที่เปลี่ยนซีลีโคนได้ค่ะ พอลองเสร็จก็คุยกับคุณหมอ แนะนำให้ใส่ขนาด 375 cc. ทรงกลม ตัวขิง สูง160cm หนัก 48 กก.   

แล้วก็นัดทำการผ่าตัดอีก 1 สัปดาห์ เพราะต้องไปตรวจสุขภาพก่อน และเอาผลตรวจให้คุณหมอดูก่อนว่า เราจะสามารถเสริมหน้าอกได้หรือเปล่า เมื่อวันนั้นมาถึงเรารู้สึกโครตจะตื่นเต้นสุดๆ ก็มีพี่ที่เขาดูแลเราให้เราไปเปลี่ยนชุดเพื่อเตรียมเข้าห้องผ่าตัด  แล้วก็เจอพี่ๆ พยาบาลก่อน พี่ๆ เขาน่ารักดี ชวนคุย พร้อมกับเช็ดน้ำยาฆ่าเชื้อ หลังจากนั้นเขาก็ฉีดยาแล้วเราก็หลับไป จากนั้นรู้ตัวอีกที รู้สึกมีอะไรมากดทับหน้าอกมันรู้สึกอึดอัดมากๆ ที่แท้คือเสริมเสร็จแล้ว5555 ขิงคิดว่าเหมือนเรานอนฝันไปจริงๆ หลังจากนั้นเราก็พาขิง มาพักที่ห้องพักพื้น รอให้อาการดีขึ้นถึงจะได้กลับบ้านได้ ขิงพักแค่ 3 ชั่วโมงก็ขอกลับแล้ว พอดีแฟนเราเขาเป็นคนพาเรากลับ (จริงๆ แล้วอยากให้เพื่อนๆ ที่คิดจะเสริมหน้าอก ให้มีเพื่อนไปด้วยนะ เวลาหลังผ่าตัดเสร็จจะได้มีคนผยุงเรากลับบ้านได้ มันเจ็บนะค่ะเดินคนเดียวไม่ไหวหลอก)

สุดท้ายเราขอ Comment ที่เดอะซิปคลินิกหน่อยแล้วกัน เอาความรู้สึกจริงๆ ชอบคุณหมอใจดีมาก และพี่ๆ พนักงานทุกคนน่ารัก บรรยากาศที่คลีนิค สะอาด

ขิงเอาภาพอัพเดทมาให้เพื่อนๆ ดูกัน ตอนนี้ภาพหลังจากเสริมหน้าอก เกือบ 5 เดือนแล้วค่ะ
1.jpg 2.jpg
โพสต์ 2016-5-31 15:56:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยมากเลยคะ
โพสต์ 2016-6-3 13:16:07 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ธรรมชาติมากคะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-6-8 08:29:02 | ดูโพสต์ทั้งหมด

ขอบคุณมากค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-6-8 08:29:09 | ดูโพสต์ทั้งหมด

ขอบคุณมากค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้