ดู: 598|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] หน้าอกบึ๊มกว่าเดิม ชีวิตก็บึ๊มตาม 555 ขอบคุณหมอกิตติศักดิ์นะคะ

[คัดลอกลิงก์]

เมื่อตัดสินใจทำหน้าอกครั้งใหญ่ในชีวิต ก็ต้องศึกษาหาข้อมูลอย่างละเอียดจนสรุปได้ว่า ควรมาทำที่.....โรงพยาบาลเลอลักษณ์ นนทบุรี ซึ่งเป็นสถานที่สวยงาม มีความปลอดภัย มีหมอเป็นแพทย์เฉพาะทาง มีพรสวรรค์เรื่องทำหน้าอก โดยเฉพาะทำทรงกลมให้เป็นทรงหยดน้ำได้
        คนรู้จักส่วนมากจะมีคำแนะนำให้มาเสริมหน้าอกที่ รพ.เลอลักษณ์ ขั้นตอนแรกก็ต้องเข้าไปพูดคุยปรึกษาและจองคิวที่โรงพยาบาลค่ะ วันแรกที่สอบถามยังไม่ได้พบหมอค่ะ จะพบแค่พนักงานผู้ชำนาญการมาให้คำปรึกษาขั้นต้น กว่าจะได้พบหมอคือช่วงจ่ายเงินเรียบร้อย
        ขั้นตอนที่พบหมอ.....อ๊ายยยย!!!!เขินไปหมด ถอดเสื้อให้หมอดู อึ๋ย!!!เขิลจริงๆใจเต้นๆ คริคริ
คุณหมอเข้ามาตรวงหน้าอกตอนแรกก็มองซ้ายมองขวามองตรง มองแล้วมอง จากนั้นจับสายวัดหน้าอกมาวัด บลาๆๆๆ ละเอียดๆวัดความห่างหน้าอก วันความสูงต่ำ บลาๆๆๆ บอกเลยว่าให้วัดไปเขินไปแทบจะแทรกแผ่นดินเลยอ่ะ แต่ต้องฮึบไว้ๆ เพื่อการทำหน้าที่ของคุณหมอและคนไข้อย่างเรา สู้ๆ ฮึบๆ
        แมวประทับใจคุณหมอตั้งแต่แรกพบเลยแหละ คริคริ คุณหมอให้คำแนะนำได้มืออาชีพมากๆ เข้าใจง่าย เชื่อใจหมอเลยค่ะ ขนาดที่ทำ 325 CC เพราะคุณหมอแนะนำว่าของเดิมมีอยู่แล้ว ก็แค่ใส่เข้าไปเติมเต็มให้เป็นทรงมากขึ้นนิดหน่อย แต่ไม่ได้เล็กมากนะ เพราะเนื้อทำได้เยอะอยู่ จริงๆ หมอบอกว่า 400-500 CC ก็ไหวนะคร๊า
        แมวเลือกทำซิลิโคนทรงกลมค่ะ เสริมหน้าอกอเมริกา(allergan) ราคาตอนที่ทำ 75900 บาท ราคาไม่ได้แพงเว่อร์ค่ะ กำลังดี เทียบกับฝีมือและชื่อเสียง ซิลิโคนเป็นแบบกลางๆค่อนข้างดี ที่นี่เขามีหลายราคาให้เลือก ตามสะดวกกระเป๋าเงินเลยค่ะ
ก่อนเสริมหน้าอกต้องไม่ดื่มน้ำ ไม่ทานอาหาร งดวิตามินอี และคนที่มีโรคประจำตัวหรือกินยาประจำต้องแจ้งโรงพยาบาลด้วยนะ เพื่อความปลอดภัยของตัวท่านเอง
        ตอนที่ถึงวันผ่าเสริมหน้าอกจริงๆบอกเลยค่ะว่า..............ตื่นเต้นมากๆเบย ไม่หลับไม่นอนมาเลยทีเดียว กะมานอนดมยาสลบหลับ 555+ บอกเลยว่าใครๆก็ตื่นเต้นทั้งนั้นแหละ การผ่าตัดเสริมหน้าอกคือการผ่าตัดใหญ่ต้องมีการตรวจสุขภาพก่อนเสมอค่ะ และเมื่อเข้าห้องผ่าตัดวิสัญชนีย์เข้ามาฉีดยาสลบ ให้เรียบร้อยค่ะ หลับแล้วนะ Zzzzzzz

หลังจากการผ่าตัดเสร็จสิ้นลง ก็มีความรู้สึกเหมือนร่างกำลังเคลื่อนไหวไปที่ไหนสักแห่ง นั่นก็คือ....การเคลื่อนย้ายร่างกายจากห้องผ่าตัดไปสู่ห้องฟักฟื้น ห้องพักนอนสบายมากๆ ต้องค้างคืน 1 คืน เพื่อดูอาการเพื่อความปลอดภัย หากว่าเสริมหน้าอกแล้วกลับบ้านเลยคุณจะไม่กังวลหรอ....มันเป็นเรื่องใหญ่นะคะ ที่คนเราจะต้องมีความกังวลมากๆเมื่อทำเสร็จและคุณแม่เล่าให้ฟังว่า แมวมีการละเมอด้วยนะในช่วงที่ทำเสร็จแบบรู้สึกตัว 555+

เสริมหน้าอกได้ 5 วันก็มาถอดผ้าที่โรงพยาบาลและมีการนัดตรวจแผล มีการตรวจความผิดปกติ ที่โรงพยาบาลมีบริการนวดจากนักกายภาพผู้เชี่ยวชาญ หากนวดจะทำให้หน้าอกสวย นิ่มขึ้น และจะเข้าทรงไวขึ้น หากนวดเองอาจจะไม่ถูกต้อง ดั้งนั้นแมวเลือกให้นักกายภาพช่วยค่ะ และยังมีอีกอาทิตย์ละครั้ง 2 ครั้งค่ะ มันดีจริงๆนะ
        ตอนนี้หน้าอกก็เข้าจะครบ 1 เดือนแล้ว ใหญ่ดีและเข้าที่เข้าทางมากขึ้นเยอะเลยค่ะ มีความสุขมากจริงๆที่ได้มีหน้าอกสวยๆในฝัน ปัญหาของผู้หญิงสามารถแก้ไขได้ค่ะ เข้ามาที่รพ.เลอลักษณ์ดูสิค่ะ แล้วจะพบว่าความสวยรอคุณอยู่ค่ะ อยู่ที่จะเลือกทำหรือเปล่าแค่นั้นเอง

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้