ดู: 2013|ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ทำจมูกครั้งแรก ปลายไม่พุ่ง หมอแก้ใหม่ให้ฟรีที่เมโกะ !

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ การ์ตูนนะคะ วันนี้มารีวิวการทำจมูกให้เพื่อนๆชาวดั้งโด่งดูกัน สาเหตุที่ทำจมูกเพราะรู้สึกหน้าดูไม่ค่อยมีมิติ เวลาถ่ายรูปแล้วไม่ค่อยมั่นใจเลย ขนาดหันมุมข้างแล้วก็ยังมองไม่เห็นดั้งอีก เลยคิดว่าถึงเวลาต้องเปลี่ยนแปลงตัวเองซักที หาข้อมูลจากเว็บรีวิวต่างๆ จนมาเจอเมโกะ เห็นทรงจมูกแล้วรู้สึกชอบก็เลยตกลงว่าทำที่นี่เลยละกัน คลินิกเปิดมานานแล้วด้วย ดูปลอดภัยน่าเชื่อถือ เลยตกลงทำเลยค่า ^^ ลืมบอกว่าเรารู้จักเมโกะจากการดูรีวิวตามเวบไซต์ต่างๆนะค่ะ รู้สึกชอบทรงจมูกที่คุณหมอทำ ทำครั้งแรกไปประมาณเดือนสิงหาคม ตอนมาให้คุณหมอดูครั้งแรก ก็บอกก่อนแล้วค่ะ ว่าจมูกเราถ้าทำจะทำได้ไม่สูงมาก เพราะว่าเนื้อจมูกน้อย แล้วก็ต้องมีการเหลาออกด้วยทำมาจะได้เป็นเคิปเป็นทรงสวยรับกับหน้า

ก่อนทำจมูก

หลังทำครั้งแรก
หลังทำดั้งครั้งแรก ทรงสวยเลย ดูธรรมชาติไม่โด่งเกินไป แต่พอผ่านไปซักพักนึงเริ่มรู้สึกว่าปลายไม่ค่อยพุ่ง สันจมูกดูเอียง กังวลใจมาก เลยติดต่อไปทางคลินิกค่ะ เพื่อนัดพบหมออา อีกครั้งนึง

พอกลับมาให้คุณหมออาดูจมูก คุณหมอใจดีมาก พูดให้กำลังใจตลอดเลย บอกว่าเดี๋ยวแก้ให้สวยกว่าเดิมเลย ตอนแรกเราก็กังวลใจว่าจะมีค่าใช้จ่ายอะไรหรือเปล่า แต่แบบว่าการแก้รอบนี้ไม่มีค่าใช้จ่ายอะไรเลย ประทับใจสุดๆ เราแก้ไปเมื่อวันที่ 13 พฤศจิกายน อันนี้เล่าคร่าวๆ ตอนเข้าไปในห้องผ่าตัด ก็มีการให้กินยาคลายเครียดก่อน ซักพักพยาบาลก็มาฉีดยาชา 4-5 จุด หน้าผากและปีกจมูกสองข้าง เจ็บนิดๆ หลังจากนั้นก็ไม่รู้สึกอะไรแล้วค่ะ รอบนี้คือ ชิวมากค่ะ ไม่เครียดเลย ตอนนั้น ยังทำไปคุยไปอยู่เลย รู้สึกเฉยๆว่าหมอตะไบๆ ครืดๆ แต่ไม่รู้สึกอะไรมาก หมอมือเบามากค่ะ หลังจากนั้นก็มารู้สึกตอนเย็บ ไม่ได้เจ็บนะคะ ประมาณ 45 นาทีก็เสร็จแล้วค่ะ หลังจากนั้น พยาบาลก็เข้ามาปิดผ้าพันแผลให้ แล้วก็พาไปนอนประคบน้ำแข็ง

หลังแก้ 7 วัน

หลังแก้ ครบ 1 เดือน

หลังแก้

หลังแก้ ปลายพุ่งกว่าเดิม จมูกดูเป็นสันเลย

การดูแลตัวเองของเรา หลังทำวันแรกๆก็จะมีการปะคบเย็นค่ะ นอนยกหมอนสูง แล้วก็พยายามนอนหน้าตรง ทำไม่ถึงสัปดาห์ก็แต่งหน้าออกไปเที่ยวได้แล้วค่ะ หายไวมากๆเลย หลังทำก็มีคนทักนะว่าทรงสวยค่ะ ดูเป็นธรรมชาติ แต่บางคนก็มีถามว่านี่ทำแล้วหรอดูไม่ค่อยสูงเลย 55555555555  แบบไม่เหมือนคนอื่นๆที่ทำ จะโด่งๆ ดั้งพุ่ง เราก็สวนกลับเลยค่ะว่าเมโกะเค้าเน้นความเป็นธรรมชาติอยู่แล้ว ^^ แนะนำต่อแน่นอน คุณหมอฝีมือดี แถมดูแลเป็นอย่างดีแบบนี้ไม่มาทำที่นี่ แล้วจะไปทำที่ไหน
สวยมากค่ะ ดูหน้ามีมิติขึ้น ไม่โด่งเกินค่ะ พอดีๆๆมาก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้