ดู: 2588|ตอบกลับ: 2

[ทำหน้าเรียว] ไปผ่าตัดไขมันกระพุ้งแก้มมาค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gamemeni เมื่อ 2016-5-26 12:50

สวัสดีค่ะ ชื่อเกมส์นะค่ะ วันนี้มาบอกเล่าประสบการณ์ก่อนหลัง การผ่าตัดไขมันกระพุ้งแก้มให้ฟังกันค่ะ

เพื่อนๆคนไหนกำลังสนใจผ่าตัดไขมันกระพุ้งแก้มหรือหาคลิกนิคอยู่ วันนี้เราจะมาเล่าประสบการณ์ดีๆที่ผ่าตัดไขมันกระพุ้งแก้มมาให้ฟังกัน
ต้องบอกก่อนว่าตอนแรกก็กล้าๆกลัวๆ กลัวเจ็บ กลัวนู้นนี่นั้น แต่เรารู้สึกว่ารูปหน้าเรามีแก้มป่องๆไม่มั่นใจในชีวิตประจำวันในการถ่ายรูป เราเลยตัดสินใจเข้ามาปรึกษาคุณหมอที่ HERS Clinic ต้องบอกว่าประทับใจตั้งแต่เดินเข้ามาที่Clinic เลย ได้รับการต้อนรับที่ดีจากพนักงานต้อนรับ พอเจอคุณหมอก็ให้คำปรึกษาที่ดีมากค่ะ เราเลยตัดสินใจทำ บอกเลยว่าไม่เจ็บเลยหลังจากที่กลัวมาตั้งนาน เจ็บนิดๆตอนฉีดยาชา พอเริ่มชาหมอกรีดเนื้อดึงไขมันออกไม่มีความรู้สึกเลยค่ะ พอทำเสร็จทั้ง 2 ข้าง ก็ประคบน้ำแข็งประมาณครึ่ง ชม. กลับบ้านเลยสบายมากกกกช้าอยู่ทำไมเรามาดูรูปก่อนทำ-หลังทำกันดีกว่า

หลังผ่าตัดดูแลตัวเองเป็นพิเศษเรื่องอาหารการกิน รักษาความสะอาดช่องปากหลังทานอาหารทุกครั้ง 1 สัปดาห์ค่ะ โดยรวมๆไม่ลำบากเลยค่ะ ในการดูแลตัวเองกับการผ่าตัดไขมันกระพุ้งแก้ม

รูปหลังผ่าตัดในแต่ละวัน มาดูอาการกันค่ะ โดยส่วนตัวคิดว่าแทบจะไม่บวมเลย ดูไม่ออกว่าผ่าตัดมา

หลังผ่าตัด วันที่ 1-2 อาการบวมไม่มาก

วันที่ 3-4 ตามที่คลินิกบอกว่าจะบวมเยอะที่สุด ของเกมส์ก็ไม่ค่อยบวมเยอะอะไรค่ะ

วันที่ 8  หน้าเริ่มหายบวมและค่ะจากที่ดูตุ่ยๆข้างเดียว ก่อนผ่าตัแก้ม 2 ข้างแก้มไม่เท่ากันด้วย ใหญ่ข้างเล็กข้าง ตอนนี้รู้สึกได้ว่า แก้มสองข้างมีความแตกต่างกันน้อยลง ดูแก้มเท่ากันมากขึ้นค่ะ

กระโดดข้ามมา วันที่ 25

รูปหลังผ่าตัดครบ 1 เดือน

สุดท้ายนี้ ไปทำมาที่ Hers clinic กับคุณหมอโจ้ค่ะ คลินิกอยู่ไม่ไกล ไปง่ายสะดวกมากค่ะ ติดรถไฟฟ้าใต้ดินสุทธิสาร ทางออกประตู 4 เดินตรงมาเล็กน้อย ประมาณ 50 เมตร ค่ะ

โพสต์ 2016-6-2 12:39:37 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยมากเลยค่ะ หน้าเล็กลงมากๆ ขอโทษนะคะ ไม่ทราบทำจมูกมาด้วยรึป่าว จมูกสวยมากๆเลยค่ะ :)
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-7-6 13:31:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบพระคุณมากค่ะ เสริมจมูกด้วยค่ะ แต่ทำมานานแล้วค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้