ดู: 1997|ตอบกลับ: 2

[เสริมจมูก] ปลื้ม!! เติมไขมัน-ปากกระจับกลับมาหน้าเด็กอีกครั้ง @Pmed Clinic

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย supatchaya_pj เมื่อ 2016-5-22 11:25

รีวิวของเจวันนี้ เจขอรีวิวคู่กันสองอย่างเลยนะคะ เจทำพร้อมกันเลย คือเติมไขมันทั่วใบหน้า และทำปากกระจับค่ะ

ที่อยากเติมไขมันเพราะ เจเป็นคนหน้าตอบค่ะ ทำให้หน้าแก่กว่าวัย และหน้าดูโทรม ส่วนปากที่ทำพร้อมกัน เพราะคิดว่าจะปากกระจับจะช่วยทำให้หน้าดูเด็กลง และปากเดิมก็ไม่ค่อยได้รูปด้วยค่ะ
นี่คือภาพก่อนทำจ้า

พอคิดได้ว่าจะทำ ก็เริ่มหาข้อมูลในเว็บค่ะ เห็นรีวิวของหมอปิยพลนี่แหละค่ะ  ที่มีรีวิวสวยๆเยอะ มีหลายคนเม้นว่าคุณหมอปิยพลใจดี เป็นกันเอง คุยง่าย ให้คำแนะนำดี ก็เลยสนใจตัดสินใจเลือกทำที่ Pmed Clinic ค่ะ

มาถึงตอนปรึกษาคุณหมอกันนะคะ คุณหมอแนะนำให้เติมไขมันบริเวณใต้ตา หน้าผาก ขมับ และร่องแก้ม  เพื่อให้รับกับทรงหน้าและจะทำให้หน้าดูเด็กลงค่ะ ส่วนปากกระจับคุณหมอแนะนำให้เก็บมุมนิดเดียวพอเข้ารูปสวยๆ เพราะถ้าทำเยอะจะเป็นหยักไม่ธรรมชาติค่ะ

ปรึกษาเสร็จสรรพก็นัดวันทำค่ะ

วันที่มาทำ พยาบาลจะให้เรา
เปลี่ยนชุด ทานยา และเข้าห้องค่ะ
มีการเตรียมไขมัน โดยดูดไขมันที่ต้นขาก่อน แล้วนำไปเข้าเครื่องปั่นไขมันเพื่อแยกชั้น
จากนั้นก็นำไขมันที่ได้มาฉีดเติมที่ใบหน้าค่ะ ของเจจะมีที่หน้าผาก ขมับ ใต้ตา และร่องแก้มค่ะ

และนี่คือภาพตอนครบ 7 วันแล้ว

ยังไม่ได้ตัดไหมที่ปากเลย คุนหมอบอกว่าให้ตัดอาทิตย์ถัดไปค่ะ มีคนถามว่ากินอะไรได้ไม๊ ช่วงวันแรก-วันที่สองเจกินโจ๊กเอาค่ะ พอวันที่สามเจก็กินได้ปกติแล้ว
ช่วงสัปดาห์แรกใบหน้าจะเต่งๆนิดนึง เพราะคุณหมอจะฉีดแบบจัดเต็มให้ก่อนเลยค่ะ ต้องให้ไขมันเกาะผิวหน้า ซึ่งมันก็จะยุบลงไปอีก ส่วนขาที่ดูดไขมันไปนะคะ 7 วันก็ตัดไหมออกได้แล้วค่ะ

ครบ 10วัน ตัดไหมที่ปากแล้วจ้า
ชอบมากเลย ปากได้รูปเป็นกระจับ แล้วที่ปลื้มคือ คุณหมอปิยพลมีแถมนวดคลื่น RF กระชับต้นขาที่เพิ่งดูดไขมันให้ฟรีด้วยค่าา ได้สองต่อเลย หน้าเด็กด้วยขาเล็กกระชับด้วย^^

ภาพนี้ 2 สัปดาห์ค่ะ

และนี่คือ 1 เดือนแล้วจ้า

ภาพนี้2เดือนแล้วว
image.jpeg image.jpeg image.jpeg

และภาพล่าสุดค่ะ ตอนนี้3เดือนค่ะ
image.jpeg image.jpeg

หลังทำมีคนทักว่าหน้าเด็กลงค่ะ แก้มตอบก็ดูเต็มขึ้น ได้ผลแบบเป๊ะตามที่เราคิดไว้เลยค่ะ ^^
โพสต์ 2016-5-22 18:47:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ไม่ทราบว่าราคาเท่าไหร่ค่ะ หน้าเด็กมากเลยค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-5-22 23:43:11 | ดูโพสต์ทั้งหมด
nui21 ตอบกลับเมื่อ 2016-5-22 18:47
ไม่ทราบว่าราคาเท่าไหร่ค่ะ หน้าเด็กมากเลยค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

เติมไขมันหน้าทางคลินิกคิดราคาเป็นจุด จุดละ 19900 ถ้าหลายจุดจะมีลดราคาอีก เช่น หน้าผาก ขมับสามจุดคุณหมอคิดแค่สองจุด
ลองถามราคาคลินิกแน่นอนอีกทีน้า Line: @pmed
Facebook > https://www.facebook.com/Pmedclinic
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้