ดู: 1121|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เสริมจมูกครั้งแรกกับดีมอร์ คลีนิก

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย my_little_Pony เมื่อ 2016-5-20 23:13

สวัสดีค่าาา ชื่อจอยนะคะ วันนี้ขอมารีวิวจมูก บอกตรงๆเลย เป็นคนไม่มีดั้งเลย 555 แบนมากกก โดนแซวตลอด
เลยมีความคิดอยากเสริมจมูก เผื่อจะดูสวยขึ้นบ้าง ก็หาข้อมูลมาเรื่อยๆ หลายปีอยู่ 555 ไม่รีบค่ะ จะได้เก็บตังค์ไปด้วย เพิ่งจะมาตัดสินใจว่าจะทำจริงๆ ก็ปีนี้ค่ะ เข้าเนตหาข้อมูลบ่อยมาก มีที่ที่ถูกใจอยู่หลายที่เลย แต่พอดูข้อมูลมาเรื่อยๆ เริ่มไม่โอเคแล่ะ
จนมาเจอรีวิวนึงจากเวบดั้งโด่งนี่ล่ะคะ โอ้โห...โดนใจมาก สวย เป็นธรรมชาติ เลยตามเข้าไปดูในเวบ Dmor Clinic ตามดูในเฟสบุ๊ค
เลยรู้มาว่า ที่นี่มีเทคนิควางซิลิโคนชั้นใต้เยื้อหุ้มกระดูก จนไม่ไหวแล่ะ ฉันต้องเข้ามาคุยกับคุณหมอ จะได้รู้ว่าทำได้รึเปล่า
ก็เลยนัดวันเข้ามาปรึกษา อยากบอกว่าคุณหมอตุ๊กน่ารักมาก ทำเอาซะเราเคลิ้มเลย  
หมอตุ๊กจะย้ำตลอดค่ะ ว่าที่นี่ใช้เทคนิควางซิลิโคนชั้นใต้เยื้อหุ้มกระดูก ซึ่งชั้นนี้มันจะล็อคตัวของซิลิโคนให้คงอยู่กับที่ไม่เบี้ยวง่ายๆ ไม่เป็นสันแท่ง สวยเนียนเหมือนมีมาตั้งแต่เกิด เสี่ยงทะลุน้อยเพราะความปลอดภัยคือสิ่งสำคัญ และเพราะใช้เทคนิคนี้ ระยะเวลาในการยุบบวมจึงนานกว่า หมอตุ๊กบอก 3 เดือนจึงจะยุบบวม จมูกสวย (เพื่อความสวย หนูรอได้ค่ะหมอ)
แล้วคุณหมอก็จับดูจมูก ให้เราหันข้าง เงยหน้า (คงจะหามุมว่าจะสวยพอรึเปล่า อิอิ) คุณหมอบอกว่าทำได้ สวยแน่นอน ก็นัดคิวเลยจ้า 555
พอถึงวันนัด (อยากบอกว่าคนมารอคิวเยอะมาก) ก่อนเข้าห้องผ่าตัด หมอตุ๊กจะคุยกับเราก่อนนะคะ ว่ามีทรงในดวงใจมั้ย? เราเลยบอกตามใจหมอเลย เอาสวยๆ เข้ากับหน้าหนูพอ แล้วหมอก็จับฉีดยาชา (อยากบอกว่าว่ากลัว เพราะอ่านในเนตมาว่าเจ็บมากก) พอเข็มแตะหน้าปุ๊บ เอ่อ! มันเป็นความเจ็บที่ทนด้ายยย 555 หมอตุ๊กมือเบามาก
แล้วก็เข้าไปนอนรอความสวยเลยจ้า คุณหมอจะใช้เวลาในการเหลาซิลิโคนนิดนึงนะคะ เพราะรูปจมูกของแต่ละคนไม่เหมือนกัน แต่ทำออกมาแล้วสวยมาก ดูดีมาก ทุกคน
พอทำเสร็จ ก็มานอนพักสักครู่ พนักงานที่นี่ใจดีค่ะ ดูแลดีทุกคน แนะนำวิธีดูแลตัวเองหลังเสริมจมูก ติดตามผลตลอด
แนะนำอีกอย่างนะคะ วันนัดทำ อยากให้มีคนมาเป็นเพื่อนด้วย เพราะหลังทำเสร็จต้องเงยหน้าไว้ตลอด ห้ามก้มเด็ดขาด จะได้มีคนคอยพยุงเดิน เรานี่ก็พาเพื่อนมาด้วย ไว้เกาะตอนเดินขึ้น-ลงบันได MRT
หลังทำก็ประคบเย็นตลอด 3 วันแรกเลย หน้าเลยช้ำน้อย บวมไม่เยอะ นอนหัวสูงไว้ (เอาหมอนมารอง 2 ใบ + หมอนรองคออีก)
กินยาตามที่คลีนิกให้มา พอวันที่ 4 ก็ประคบร้อน ยังเหลือรอยเหลืองๆอยู่ แต่หายบวมแล้ว
ช่วงแรกๆ ต้องอดทนหน่อยนึง พอหายดี ก็จะสวยแล้ว (กล่อมตัวเองเข้าไว้ )
ที่นี่ใช้ไหมละลายค่ะ และจะนัดตัดไหมใน 14 วันหลังทำ แต่ของเรานี่ไหมละลายและหลุดออกหมดก่อนวันนัดอีกค่ะ
แต่ก็เข้าไปพบคุณหมอนะคะ คุณหมอก็จับหน้าเอียงซ้าย-ขวา เงยหน้า เหมือนเดิม แล้วก็บอกสวยแล้ว แต่จมูกยังบวมอยู่นะคะ ของหมอต้องรอยุบบวม 3 เดือนนะ (เจอหมอแล้วสบายใจ เพราะหมอบอกว่าสวยแล้ว )

ว่าแล้วก็มาดูรูปกันนะคะ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้