ดู: 6427|ตอบกลับ: 18
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] คุณแม่ลูกหนึ่งรีวิวแก้จมูกซิลิโคนที่เมดเมติก

[คัดลอกลิงก์]

ใครบอกว่าผู้หญิงมีลูกแล้ว จะมีเวลาดูแลตัวเองน้อยลง เดี๊ยนขอเถียง !!

เรื่องของเรื่องคือว่า เพิ่งไปแก้จมูกที่เมดมาติกมา เพราะจมูกเดิมเราปลายจมูกเดิมเริ่มบาง
เห็นซิลิโคนชัดมาก แบบกลัวมันจะทะลุ ก็เลยตัดสินใจที่จะแก้จมูก
ก่อนทำก็มีกังวลบ้าง เพราะเราเพิ่งคลอดน้องได้สักพัก
แต่พอได้ไปปรึกษากับหมอก่อนที่จะทำก็ช่วยคลายความกังวลได้เยอะ
เพราะหมอแนะนำให้ทำช่วงเวลาที่เลิกให้นมน้องถึงจะปลอดภัยแล้วทำจมูกได้

วันที่ทำ เราเข้าห้องผ่าตัดประมาณบ่ายโมง พยาบาลก็มาทำความสะอาด ตัดขนจมูก
สักพักก็ฉีดยาชา เจ็บแต่ก็พอทนไหว

หลังจากนั้นคุณหมอก็มาแก้จมูก
ทั้งหมดใช้เวลาประมาณชั่วโมงนิดๆ พอทำเสร็จเราก็ถามคุณหมอว่ามีข้อห้ามอะไรบ้าง
ห้ามทานอะไรรึป่าว คุณหมอบอกว่า ทานได้หมด ยกเว้นแอลกอฮอล์

วันแรกพยาบาลจะทำเหมือนเฝือกอ่อนๆให้ วันที่ 2 ก็เอาออกแล้วค่ะ
ช่วงนี้เวลาไปไหนเราก็จะใส่แมสปิดปากไว้เพื่อกันเชื้อโรค และป้องกันไม่ให้แผลติดเชื้อ
เวลาอยู่บ้านก็จะประคบ แบบให้นมลูกเสร็จก็แอบมาประคบ 555เวลานอนก็จะนอนหมอนสูง  

หลังทำ 5 วัน แผลบวมไม่มากเท่าที่คิด แต่จะมีรอยช้ำเป็นสีเหลืองๆ ช่วงใต้ตาบ้าง
แต่ไม่ซีเรียสเลยค่ะ เวลาออกไปไหนก็แค่ใช้คอนซีลเลอร์กลบใต้ตาแล้วตบแป้งเบาๆ

ส่วนตัวเราคือพอเรามีน้องปุ๊ป ก็เคยแอบคิดเหมือนกันว่า เวลาดูแลตัวเองคงน้อยลงแน่ๆ
แต่คือพอเรามีน้องเราว่าเราขยันดูแลตัวเองมากกว่าเดิมอีกนะ ทั้งออกกำลังกาย
ขยันทาครีมบำรุงผิวมากขึ้น แล้วที่สำคัญคือเรื่องของศัลยกรรม
แน่นอนว่าเราต้องเลือกสิ่งที่ดีที่สุดให้ตัวอยู่แล้วก็ไม่ผิดหวัง
หลังจากที่ไปแก้จมูกมามีคนเข้ามาถามเยอะมากว่าไปทำไรมา ดูสวยขึ้น
ตอนนี้คือยังไม่มีใครรู้เลย ว่าเราแอบไปแก้จมูกมา เพราะงานเนี๊ยบมาก หมอเก็บงานละเอียดจริงๆ
ดั้งใหม่ดูเป็นธรรมชาติ ไม่ดูเป็นแท่งซิลิโคน ตอนนี้เราแฮปปี้มากก

เป๊ะมากเลยอ่ะเทอ
คุณหมออะไรคะ สวยมากกกกกก
ราคาเท่าไหร่ค่ะ
สวยมากเลยค่ะ ทำกับหมอไหนคะ
พี่สาวสวยมากเลยค่ะ
สวยจังเมี๋ยวววว
ทรงสวยมากเลยค่ะ  ไม่รู้ถ้าแก้แล้วจะได้แบบนี้ไหม 55 อิจฉา
สวยมากเลยค่ะ
แก้กับหมอไหนคะ
สวยมากเลยค่ะ หน้าเป๊ะมาก
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-7-7 18:13:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

หายหน้าหายตาไปหลายเดือน คิดถึงกันไหมเอ่ย

มีคนเข้ามาถามตลอดว่ามีลูกแล้วทำไมสวยขึ้น

หลังจากแก้จมูกไป หน้าก็เรียวขึ้น ได้สัดส่วน

นี่ก็ครบ3เดือนกว่าๆ ล่ะ เเวะมาอัพเดทให้ดูจ้า

สวยมากค่ะราคาเท่าไหร่ค่ะ
ยังสวยเป๊ะอยู่เลย คุณแม่ 5555
สวยน่ารักที่สุดเลย
ทำกับหมอท่านไหนคะ ขอบทราบชื่อคุณหมอหน่อยค่ะ  เล็งที่นี่ไว้เหมือนกัน
สวยมากเลยค่ะ ดูเเลตัวเองดีจัง
ทรงสวยมากเลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้