ดู: 1698|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ทำจมูกมา 19 วัน ส่องกระจกดูตรงแผลผ่าตัดเป็นเหมือนสิวหนอง อันตรายไหม

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย milkkycontact เมื่อ 2016-5-12 20:31

ตามรูปเลยค่ะ เราเสริมจมูกได้ 19 วันแล้ว วันตัดไหมกลับมาส่องกระจกที่บ้าน ตรงแผลผ่าตัดมันเป็นเหมือนเม็ดสิวที่สุกแล้ว แต่ไม่กล้าไปโดน กลัวอักเสบ ตอนนี้สังเกตการมา 5 วันแล้ว มันยังคงเป็นเหมือนเดิม ไม่รู้สึกเจ็บหรืออักเสบอะไรเลย อยากรู้ว่าจะเป็นอันตรายมั้ยคะ มีใครเป็นแบบเราบ้างไหม กังวลใจมากค่ะ  

image.jpeg (14.49 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 4)

เราเคยยยยเป็นนนน รีบบบบไปหาหมอที่ทำนะ เราปล่อยมันเป็นจนหัวใหญ่มาก สิวลามไปข้างสันจมูก เป็นหนองอักเสบ ทรมานมาก หมอต้องถอดซิลิโคนออกมาล้างสดๆไม่วางยา ฉีดแค่ยาชา รีบไปหาหมอที่ทำเผื่อระยะแรกแค่กินยาแก้อักเสบมันจะยุบแล้วหาย จะได้ไม่ต้องโดนถอดล้าง หรือหมอบางคนให้ถอดพักนะคะถ้าอักเสบมาก
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-5-26 16:17:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
singularsagi ตอบกลับเมื่อ 2016-5-21 16:45
เราเคยยยยเป็นนนน รีบบบบไปหาหมอที่ทำนะ เราปล่อยมันเป ...

ขอบคุณนะคะ เราไม่ได้กลับไปให้หมอดูเลยค่ะ ได้แต่ถามไปทางไลน์ เค้าให้เราลองกินยาแก้อักเสบ AMK ประมาณอาทิตย์นึง มันยุบลงไปและสีก็เริ่มเป็นสีเนื้อแล้วค่ะ ตอนนี้หายไปแล้ว ^^
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้