ดู: 2568|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

รีวิว ดั้งใหม่ครั้งแรกของการทำศัลยกรรม by Dr.วิระพันธ์ บางแสน ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขล่าสุดโดย fliplady เมื่อ 2010-8-9 11:00

เริ่มเรื่องจะกล่าวต่อไป ด้วยความที่ศึกษามานานพอสมควรกว่าจะตัดสินใจได้และที่สำคัญกว่าเงินจะอนุมัติ(จากคุณแม่) ก็ได้ฤกษ์พอดี ทั้งฤกษ์สะดวกและฤกษ์ตามโหราศาสตร์
วันที่ 8 สิงหาคม 2553 เป็นวันฤกษ์เพชรฆาต พอดี (แอบดูดวงก่อนไปทำอ่ะ แต่ไม่ใช่ที่ไหนก็พี่ ๆ ในเว็บดั้งโด่งนะแหละ) ขอบคุณค๊าบบบบบบบบบบบบ
ก่อนหน้านี้ได้ส่งรูปและตัวอย่างดาราไปให้คุณหมอดูทาง E-mail คุณหมอเพิ่งว่างได้ตอบกลับมาเมื่อ3 วันก่อน 55+ บอกว่า ต้องเสริมและตัดตกแต่งปีกจมูกด้วย (ก้อคิดแบบนี้เหมือนกันค่ะคุณหมอ)
ได้เวลา 17.45 น. โทรไปที่คลีนิค ปรากฎว่าเจ้าหน้าที่บอกว่าตอนนี้หมอมีเคสอยู่ เป็นพรุ่งนี้ได้ไหมจ๊ะ โอ้ว ไม่นะ นู๋ตั้งใจสุดฤทธิ์เลยค่ะ พี่เจ้าหน้าที่ก้อบอก "อืม โอเคถามคุณหมอก่อน แป๊บนะ"
/"ได้จ้ะ เสร็จเคสนี้ก้อประมาณ เกือบ 2ทุ่ม โอเคมั๊ย" /โอเคค่ะ ........อิอิ ได้แล้วตื่นเต้นจัง........
       v
       v

ไปถึงที่คลิีนิคประมาณ 19.30 น. ก้อไปคุยเจ้าหน้าที่หน้าเคาท์เตอร์ หลายคนและก้อได้คุยกับแฟนคุณหมอ เรื่องจะทำอะไรบ้าง เราก้อเลยบอกว่าส่งเมลล์มาแล้วคูรหมอตอบกลับให้เสริม+ตัดตกแต่งปีก
ถ้าตามราคาของที่คลินิคปกติ ก้อ เสริมซิลิโคนอเมริกา 9000+ตกแต่งปีก 7500 = 16500 บาท เง้อคือนู๋ มีงบไม่ถึงอ่ะค่ะ แฟนคุณหมอบอกว่าแล้วมีเท่าไหร่ค่ะ เราก้อเลยบอกว่า 15000 แฟนคุณหมอก้อบอกว่างั้นจ่ายเท่านี้ก่อนก้อได้แล้ววันตัดไหม ค่อยมาจ่ายที่เหลือ อีก1000 ลดให้ 500 เราก้อเง้อ ที่จริงอยากให้คุณหมอพิเศาให้หน่อยอ่ะค่ะ อิอิ อยากคุยกับคุณหมอเองเลยค่ะ ก้อบอกแฟนคุณหมอไป สักพักคุย ๆ ไป โทรศัพท์เจ้าหน้าที่ก็ดัง แล้วก้อบอกเราว่า คุณหมอให้ 15000 พิเศษไปเลย คุณหมอเคยคุยกับคนไข้แล้ว เย้เย้ ดีใจ พี่เจ้าหน้าที่บอกว่าเด๋วหมอใช้ซิลิโคนอย่างดีที่สุด และตกแต่งให้สวยเลย พอเปฯแบบนั้นเราก้อรับยาเคลียร์ค่าใช้จ่ายและเซนต์ใบยินยอม และก้อนั่งรอ ให้คนไข้อีกคนลงมาก่อน พอคนไข้ลงมา เราก้อได้ทานยา และก้อเปลี่ยนเสื้อคลุม เตรียมขึ้นข้างบนไปขึ้นเขียง 555+ พอถึงที่นัดหมาย พี่เจ้าหน้าที่ก้อให้ล้างหน้า และก้อนอนรอคุณหมอ ระหว่างนี้พี่เค้าก้อบอกว่าขอฉีดยาหน่อยนะค่ะ เราก้อคิดว่าต้องเปนยานอนหลับแน่แน่ ต้องหลับแบบไม่รู้เรื่องแน่แน่ อิอิ แอบดีใจ รอบห้องผ่าตัดคุณหมอตกแต่งด้วยรูปภาพแบบตัวอย่างดารา เต็มเลย แล้วที่เสาไฟส่องผ่าตัด มีรูปเราและแบบที่ให้คุณหมอไปติดอยู่ด้วย อิอิ
อ่ะอ่ะ ได้เวลาคุณหมอมาแล้ว คุณหมอก้อจับจับจมูกดูแล้วก้อบอกว่า ขอฉีดยาหน่อยนะครับ เจ็บหน่อยนะ เราก้อตอบว่า ได้เลยค่ะ ขอใ้ห้หนูสวย ๆ นะค่ะคุณหมอ อิอิ
     แหม ฉีดยาชาที่จมูกนี่มันก้อเจ็บเหมือนกานนะ คุณหมอค่ะ หนูขอน้ำตาไหลหน่อยนะค่ะ (เจ็บใช่ย่อย) สักพัก ก้อพยายามข่มตัวเองให้หลับ แต่ผิดคาดค่ะ ตลอดเวลาการผ่าตัดไม่หลับเลย รู้ตัวตลอดว่าคุณหมอทำอะไรบ้าง ได้ยินเสียงกรรไกรเสียงยัดซิลิโคน ครื้ด ครื้ด เราก้อยังพยายามจะหลับให้ได้ มันก้อไม่หลับ ที่นี้ก้อเลยคิดว่าเปนไงเปนกัน ไม่หลับก้อไม่หลับ คุรหมอก้อจัดการอีกสักพัก แล้วก้อได้ยินแว่ว ๆ ว่าตัดปีกด้วยเหรอ อ้าว ยังไงอ่ะค่ะคุณหมอ ในใจคิด แต่ไม่ได้ถาม ไม่กล้าถาม เออ และอีกอย่างตอนทำอ่ะ อะไรไม่รู้เข้าคอตลอด คุณหมอก้อบอกว่ากลืนได้เลยนะครับน้องปู เราก้อถามกลืนได้เหรอค่ะ หมอก้อ อืมได้ สักพักอีกที เหมือนคุณหมอเปลี่ยนซิลิโคนให้ใหม่อ่ะ ได้ยินอะไร เหลือง ๆ ไม่รู้ ตอนนั้นก้อมึน ๆ แล้ว ก่อนหน้านี้แอบเหลือบตาเห็นคุณหมอเหลาซิลิโคน เหลานานอ่ะ จนเจ้าหน้าที่ผู้ช่วยคุณหมอร้องเง้อ อ่ะ เราก้ออะไรว่ะ สงสัยเราทำยากแน่เลย สักพักอีกแล้ว ก้อรู้ว่าคุณหมอกำลังเย็บแผล เราก้อเห้อ เสร็จสักที
คุณหมอก้อให้ลุกขึ้น เอากระจกมาให้ส่องดู เราก้อถามหมอคำแรกเลยว่า "ยาวกว่านี้ไม่ได้เหรอค่ะคุณหมอ" คุณหมอก้อบอกว่า "ไม่ได้ มันจะทะลุนะ เพราะโครงจมูกสั้นจ้ะ" เราก้อเลยบอกไม่เปนไรค่ะ ไม่เปนไร แต่ความรู้สึกอ่ะมันไม่โด่งเลยจริง ๆ นะ เง้อออออออออออออ.... พร่ามมานานไปดูรูปกานเลยดีกว่า

ภาพนี้กลับมาถึงบ้านประมาณ 5ทุ่มกว่า ๆ ก้อเลยเก็บภาพให้ดูกันไปเลย
เพื่อน ๆ พี่ ๆ ว่ายังไงกานบ้างค่ะ
เด๋วเย็น ๆ มาอัพรูปวันแรกใหม่ ตอนนี้เพเิิ่งกินข้าวกินยาเสร็จ ขอไปพักผ่อนก่อนจร้า
ทานยาให้ตรงเวลาเน้อ แย้วก็ขอให้ยุบไวๆ คับ
จมูกเป็นยังไงมั้งคะ คุณหมอคงทำให้ยาวสุดแล้วละคะ เพราะเห็นมีหลายคนบอกว่าถ้าทำยาวไป ทะลุเลยนะคะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-9-10 11:20:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
จมูกเป็นยังไงมั้งคะ คุณหมอคงทำให้ยาวสุดแล้วละคะ เพร ...
ต้นฉบับโพสต์โดย chichee เมื่อ 2010-9-9 19:36

http://www.dungdong.com/viewthread.php?tid=12802&highlight=

สิงค์อันนี้เลยค่ะ รีวิว ไว้หมดแล้วค่ะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-9-10 11:20:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกลับ 3# chichee

http://www.dungdong.com/viewthread.php?tid=12802&highlight=

สิงค์อันนี้เลยค่ะ รีวิว ไว้หมดแล้วค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้