ดู: 767|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[โบท๊อกซ์/ฟิลเลอร์/ร้อยไหม] สอบถามเรื่องฟิลเลอร์ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
สอบถามเรื่องการฉีดฟิลเลอร์จมูกค่ะ

คือใกล้รับปริญญาแล้วอยากให้จมูกมีมิติมากกว่านี้ จะได้ถ่ายรูปออกมาสวยๆ ครั้งนึงในชีวิตอ่าเน้อะ

แต่ก็ยังกลัวการใส่ซิลิโคน (มากๆๆๆ)

เท่าที่ลองหาข้อมูลจากกูเกิล เจอแต่ฉีดฟิลเลอร์คาง,หน้าผาก

เลยอยากทราบว่าสมัยนี้ยังมีการฉีดฟิลเลอร์จมูกอยู่ไหมคะ ถ้ามี รบกวนขอพิกัดด้วยค่ะ

รบกวนผู้รู้รบกวนตอบด้วยนะคะ

ขอบคุณมากค่ะ
การฉีดฟิลเลอร์จมูกยังมีอยู่ค่ะ แต่ตอนนี้ิ้มีทางเลือกที่ดีกว่าการเสี่ยงอันตรายจากการฉีดฟิลเลอร์ นั่นก้อคือการร้อยไหมMisko เสริมจมูกเพิ่มปลายพัุ่ง สไตล์เกาหลี เริ่ดๆค่ะ เสริมจมูกแบบไม่ผ่าตัด สไตล์เกาหลี ร้อยไหมเสริมจมูก เพิ่มปลายพุ่ง เป็นเทคนิคใหม่ในการใช้ไหมละลายขนาด 1มิลลิเมตร ที่ออกมาเป็นพิเศษโดยไหมจะทำหน้าที่เป็นเสาค้ำยันระหว่างปลายจมูกและกระดูก ซึ่งเส้นไหมนี้จะมีเงี่ยงสามารถเข้าไปยึดตัวกับเนื้อเยื่อ ทำให้ยืดและยึดปลายจมูกได้อย่างแข็งแรง และช่วยกระตุ้นการสร้างเนื้อเยื่อจมูก สามารถเพิ่มความโด่งของจมูกได้มากกว่า 60%  โดยเมื่อไหมสลายตัว เนื้อเยื่อจมูกจะสร้างเนื้อจมูกเพิ่มขึ้น 10-20%ค่ะ
ทั้งนี้ทั้งนั้นต้องปรึกษาคุณหมออิกทีค่ะ  ดิฉันมีคลีนิกแนะนำค่ะ อยู่แถวbtsนานา ชื่อฟารีดาคลีนิกค่ะ คุณหมอแนะนำดี บริการดี มือเบา และราคาไม่แพงด้วยค่ะ
แนะนำ จขกท. นะคับสำหรับเคสของ. จขกา. เราแนะว่าไม่ต้องฉีดเสริมอะไรทั้งนั้น
แนะว่าจ้างช่างแตะหน้าดีกว่า และยิ่งตอนนี้ช่างเก่งๆฝีมือระดับน้องฉัตรแต่งสวยๆมีเยอะมาก
และเขามีเทคนิคในการแต่งหน้าให้ออกมาดูสวยราวกับดาราเลยแหละ
จากประสบการเพื่อนนะ(แต่งจากบ้านๆออกมายังกะนางงามเลยจนมันไม่อยากลบ คสอ ล้างหน้าเลย)
ช่องทางการติดต่อก็ไม่ยาก คือท่าจำทำสวยที่คลีนิคแนะว่า ให้เสร็จงานก่อนดีกว่านะ
เพราะท่าผลมันออกมาแบบที่ไม่ตั้งใจไว้มันจะเป็นฝันร้ายขอบคุณไปตลอด
ส่วนสถานที่คลีนิค เราว่า จขกท เลือกให้ดีๆนะ อย่าตัดสินใจจากหน้าม้า !!!
ไม่แนะนำให้ฉีดฟิลเลอนะครับ เพราะตอนที่อยากจะเปลี่ยนหรือจะไปทำจมูกหมอส่วนใหญ่จะไม่รับทำให้กับกรณีที่ฉีดฟิลเลอมานะครับ แต่ตอนนี้ก็ยังมีการร้อยไหมจัดทรงจมูกอยู่ สำหรับคนที่ไม่อยากทำศัลยกรรมครับ
แนะนำเลอแบ็งค็อค ค่ะ เราเสริมจมูกกับที่นี้ โอเคเลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้