ดู: 2936|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิวเสริมจมูกโรงพยาบาลเลอลักษณ์

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีค่ะ ก่อนอื่นก็ต้องขอแนะนำตัวนะค่ะ ดิฉันชื่อน้ำทิพย์ หรือเรียกอีแนนกะได๋ 5555+  
แนนเป็นคนใต้ เรียกว่าใต้แท้ๆๆก็ได้เลย พ่อใต้แม่ใต้ ประเด่นคือ พ่อแม่พี่น้อง มีดั้งจมูกสวยสมคนใต้ หมด แต่อีแนนนี่สิ๊ ทำไมมันถึงไม่มีดั้งกะเค้า เป็นอะไรที่คัพแค้นใจมากตั้งแต่เด็ก และมีความฝันแต่เด็กว่า ต้องสวย ต้องมีดั้งให้ได้ พอโตขึ้น พยายามหาข้อมูลดูพวกรีวิวในเน็ต ศึกษาหาข้อมูลเพื่ออยากทำ ยิ่งดูรีววิวเยอะ ยิ่งกังวน จะสวยไหมหน่อทำมา จะมีปัญหาป่าว ทำแล้วทะลุไหม จะเจ็บไหม บวมช้ำนานไหม จิตตกค่ะ
หาข้อมูลอยู่ กล้าๆๆกลัวอยู่ประมาน ปีอ่ะ นานมาก  มาปีนี้ ตัดสินใจแล้วชั้นจะทำแน่ ชั้นต้องสวย  รวย แป๊ะ 5555+  ทำมาเพื่อเสริมโห่เห็งด้วย ตัดสินใจทำที่ รพ.เลอลักษณ์ค่ะ  และตอนที่ไปทำ ไม่ได้เลือกหมอด้วย เสี่ยงเอา 555+และภาวะนาว่าชั้นต้องสวย ๆๆ เพื่อความสวยต้องอดทน เจ็บก็ช่าง ปล.แนนได้ทำกับคุณหมอศุภฤกษ์ หมอใจดีมือเบามาก
  วันที่ 1เมษายน 2559 ตอนบ่ายแนนตัดสินใจไปทำจมูกที่เลอลักษณ์ ไปถึงนี่บอกเลยว่า สาวๆมารอคิวทำจมูกเพียบค่ะ รอคิว นาน แนนนั่งรอสักพัก ยื่นบัตรประชาชน ทำประวัติ จ่ายตั้ง  ถ่ายรูป เข้าพบคุณหมอ ค่ะ  พอได้คุยกับคุณหมอ ตอนแรกก็ใจแป้วไปนิดนึงค่ะ
เพราะคุณหมอถามว่า
หมอ : คนไข้อยากได้ทรงประมานไหนครับ
อีแนน:อยากได้โด่งค่ะหมอ แบบทำแล้วสวยป๊ะอ่ะค่ะ
หมอ:หมอขอจับดูเนื้อตรงจมูกหน่อยนะคับ
อีแนน:ค่ะหมอ แต่หนูลองจับดูมันไม่ค่อยติดค่ะ
หมอ:ใช่ครับ เนื่้อคนไข้บริเวณสันน้อยมากแต่ปลายจมูกเนื้อเยอะอยู่ ทรงจมุกยาวสวยแต่เดิมคนไข้มีดั้งอยู่แล้วและเป็นแบบฐานกว้าง ซึ่งเคสแบบนี้เป็นเคสที่เสริมยาก หมอแนะนำให้คนไข้ทำแบบโด่งธรรมชาติดีกว่า เพิ่งป้องกันสิลิโคลนทะลุในอาคต เพราะถ้าทำโด่งตามที่คนไข้บอกมีดอกาสทะละ80%ค่ะ แต่หมอรับรองว่าถึงแม้โด่งธรรมชาติ ก็สวยคับ เพราะคนไข้เดิมทรงจมูกก็สวยอยุ่แล้วคับ แล้วถ้าเสริมเติมเข้าไปจะดูเป็นสันเด่นขึ้นและจะเพิ่มหยดน้ำตรงปลายจมูกให้ดูสวยขึ้น
อีแนน: ใจแป้วสิค่ะ เพราะไม่ได้โ่งตามต้องการ ในใจยังไงก็เอาว่ะ อยากสวย แต่ก็ยากปลอดภัย ตอบหมอทันที ยังไงก็ได้ค่ะหมอ ให้หนูสวยและปลอดภัย
...เริ่มกระบวนการทำจมูก อีแนนขึ้นเขียงค่ะ คุณหมอ คุยต่างๆนานๆดูเป็นกันเองมาก ใจดีด้วย หมอก็นั่งเหลาซิลิโคลนไป คุยไปเรื่อยๆ พอหมอเหลาเสร็จก็เอามาให้เราดูแล้วลองเอามาทาบที่จมูกว่าประมานนี้ๆๆแล้วก็เริ่มการทำจมูกกันเลยค่ะ ทำไปคุยไปเพราะแนนเลือกที่จะไม่ฉีดยาสลบ ใช้เวลาประมาน45นาทีค่ะ เสร็จเรียบร้อย เจ้าหน้าที่เอากระจกมาให้ดู สวยค่ะ ชอบมาก ไม่บวมไม่ชำ มีแต่รอยๆๆเพราะแแนนเป็นคนตัวขาว พอทำเสร็จไปนั่งพักพื้นแปปนึงหายมึนๆๆก็กลับบ้านจ้า
วันนี้เล่าเเค่นี้ก่อนนะค่ะ เดียววันหลังจะมาตั้งกระทู้การดูแลตัวเองหลังทำจมูกให้ดูกันนะค่ะ
ขอบคุณคุณหมอศุภฤกษ์ โรงพยาบาลเลอลักษณ์นะค่ะ ที่ทำให้อีแบนคนนี้ สวยอย่างฝันค่ะ อีแนนจะได้เป็นคนใต้ดั้งโ่งกับเค้าสักที555+
ปล.อีแนนต้องขอดทษด้วยนะ หากพิมพ์ผิด พิมพ์ตกบ้างต้องขออภัยด้วย กระตู้นี้เป็นกระทูเเรกลองฝึกเขียนดูค่ะ หรือเพื่อนๆสามารติดต่อสอบถามข้อมูล ปรึกษาแนนได้ที่ https://www.facebook.com/nampet.chumchat หรือ https://www.instagram.com/namthip.madam.nanny/
มาดูรูปอีแนนกันดีกว่า

13036408_1073866685969451_1456574937_o.jpg (429.32 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: )

วันที่1

วันที่1
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้