ดู: 5258|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เสริมจมูกบวกตัดปีก ที่ Dream Clinic เปลี่ยนจากจมูกชมพู่ให้ดูดีขึ้น

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Dragcular เมื่อ 2016-4-20 01:52

สวัสดีคร้าบบ วันนี้จะมารีวิวการทำจมูกให้ฟังนะคับ ก่อนอื่นขอเล่าย้อนให้ฟังสักหน่อย ทำไมถึงอยากทำจมูก  ทำไมถึงได้ทำ แล้วทำไมถึงเลือกทำกับหมอทรงยศ ที่ดรีมคลินิก คือเรื่องมันเริ่มมาตั้งแต่เด็กๆแล้วหละครับ เราเหมือนมีปมเรื่องจมูก คือเป็นคนจมูกเราใหญ่และก็หนามาก ละม้ายคล้ายคนๆคนนึง ใครหละครับ ...ก็โน๊ตอุดมไง 555

นั่นแหละคับ ก็เป็นเหมือนฉายาเลยนะ บางคนก็ไม่เรียกชื่อเราละ เรียกโน้ตอุดมซะงั้น TvT ก็คิดมาตลอดคับ ว่าอยากทำจมูก อยากทำอะไรซักอย่างกับมัน ก็ลองหารีวิวการทำจมูกในเน็ต ทำยังไง ทำที่ไหน ถึงจะเหมาะกับหน้าเราดี วันนึงก็เล่นเฟซบุคไปเรื่อยๆนี่หละคับ แล้วก็พบกิจกรรมของดรีมคลินิก เป็นกิจกรรมแจกรางวัลทำจมูกฟรีครับ เราก็ลองเล่นดู ผลก็คือได้เข้ารอบคับแต่ก็ไม่ได้ชนะ เลยได้สิทธิพิเศษลด50% สำหรับเสริมจมูก โอเคพอได้รางวัล เราก็ลองหารีวิวในเน็ตเกี่ยวกับคลินิก ว่าทำเป็นยังไง หมอไหนเป็นคนทำ ดีไหมหลายๆคน(ในเน็ต)บอกว่าหมอทรงยศ ก็ทำสวย ทำเป็นธรรมชาติด้วย และ มีเทคนิคตัดปีกจมูก3D ทำให้จมูกเล็กลง มีรีวิวด้วยซึ่งแบบรูปรีวิวก็ประทับใจเรามากนะ เราก็เลยติดต่อคลินิก ก็นัดวันให้หมอดูทรงจมูก ว่าควรทำอะไรได้บ้าง

แต่พอเข้ามาปรึกษาแล้ว เรื่องมันไม่ได้ง่ายขนาดนั้นสิครับ! คุณหมอไม่ยอมทำจมูกให้ผมเพราะตอนนั้นผมมีสิวอักเสบ+สิวเม็ดเล็กๆที่จมูกเยอะมาก ซึ่งหมอบอกว่ามันเสี่ยงต่อการติดเชื้อได้ มันไม่คุ้มกันนะถ้าเราทำไปแล้วติดเชื้อก็ต้องมาเอาออก หมอก็แนะนำมาตรงๆเลย  ซึ่งหลายๆคนหลายๆเคสที่เคยทำจมูกแล้วอักเสบหรือทะลุ สาเหตุมากจากสิวได้ด้วย ซึ่งผมก็เพิ่งทราบเหมือนกัน เลยสรุปตกลงกันว่าหมอจะเก็บสิทธิ์โปรโมชั่นไว้ให้ แต่ให้ไปรักษาสิวที่จมูกให้หายก่อน แล้วค่อยกลับมาทำ ซึ่งก็ใช้เวลาเกือบปีเลยครับถึงจะได้กลับมาทำ  

เรามาพูดถึงตอนที่หายแล้วกลับมา หาคุณกันอีกครั้งดีกว่าครับ
            เอาเท่าที่จำได้หมอบอกว่าเนื้อเยอะมาก ทำโด่งได้เยอะ แต่ปีกอาจตัดได้ไม่เยอะ เพราะว่าเนื้อเราเยอะ ไม่ใช่จมูกบาน ถ้าตัดมากไป จมูกจะทรงแปลกๆ หมอก็อธิบาย พร้อมกับการเอาเครื่องมือมาวัดและคำนวนเยอะแยะมากมาย ทั้งฐานจมูก แนวสันตรง ความกว้างเยอะแยะไปหมด จนได้ผลที่แน่ชัดเป๊ะๆ เราก็โอเคๆ สุดท้ายหมอก็คำนวนราคากับโปรที่เราได้ คือค่าตัดปีกจมูกราคาเต็มนะ แต่ค่าเสริมลด50%รวมราคา 34,900 บาท เราก็ตกลงได้วันทำเป็นวันที่ 22 ธันวา 58 ซึ่ง เราสอบปลายภาค เสร็จ 21 คือตอนแรกว่าจะทำ21เลยนะ 55 แต่ดูฮาร์ดคอร์ไป สอบเสร็จทำจมูกเลย บ้าแล้ว เราเลยเลื่อนเป็น 22 แทน โอเค ได้คิวเป็น 12.00
          เราก็มาถึงที่ พร้อมสภาพ ไม่ได้กินข้าวมา 12 ชม ถามว่าตื่นเต้นไหม กลัวไหม นี่เฉยๆ หิวข้าวมากกว่า 5555 ก็รอหมอ เตรียมห้องผ่าตัด น่าจะประมาน 13.00 พยาบาลก็เรียกไปล้างหน้า เช็ดจมูก เปลี่ยนเสื้อ ซักพักก็เข้าห้องปลอดเชื้อ หืมม… หนาวมากก พยาบาลประมาน 4คน จนตอนนี้เริ่มตื่นเต้นละ 55 จากนั้นก็ได้ยานอนหลับ กับยาแก้บวมมากิน พยาบาลบอก5นาทีก็จะเริ่มง่วงแล้ว ผ่านไป10นาที ไม่ได้มีความง่วงเลยย 5555  ตอนนั้นรู้สึกตื่นเต้นมากกว่า จากนั้น ก็เริ่มเอาที่วัดชีพจรจากนิ้ว มาหนีบ ก็เป็นสัญญาณหัวใจดัง ติ๊ดๆ เหมือนในหนังแหละ ว๊าววว ไม่เคยผ่าตัดอะไรมาก่อนเลยในชีวิต ตื่นเต้นขึ้นไปอีก จากนั้น ก็ฉีดยาสลบ อ่าอันนี้ของจิงละ จากเครื่องดังติ๊ด ติ๊ด ติ๊ด....กลายเป็นตี๊ดดดดด...ติ๊ดดดดด...ติ๊ดดดดด หมอเริ่มเหลาสิริโคน ทาบจมูก เหลา ทาบ เหลา ทาบ เราก็ใช้แรงก่อนสลบ ฮึดสุดท้าย! ย้ำๆหมอ หมอ ขอโด่งๆ หมอบอกเอาเน้นโด่งช่วงไหน เราบอกทุกตรง 555 เคร จบ หลังจากนั้นก็หลับไปไม่รู้ตัว
ตื่นมาอีกทีก็พบกับดั้งใหม่เลย

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-4-20 01:49:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Dragcular เมื่อ 2016-4-20 02:04

น่าจะประมานบ่ายสองหน่อยๆนะที่เราตื่น พยาบาลก็ ช่วยพยุงเราไปห้องพักฟื้น พยาบาลบอกว่าเรานอนดิ้นตอนทำเลยต้องช่วยกันจับ //โคตรจะอาย5555 เราก็โทรหาเพื่อนให้มารับ  

ผ่านไปเกือบชั่วโมง อาการชายังอยู่ ยาชาเริ่มย้ายมาอยู่ช่วงปาก รู้สึกเหมือนปากบวมตลอด แต่ไม่บวมนะ เป็นความรู้สึกเฉยๆ พอเพื่อนมารับเราก็มุ่งไปหาร้านข้าวทันทีเพราะหิวมาก ก็จัดการกินยาก่อนอาหาร มื้อแรกที่กินก็ข้าวผัดปลาสลิด ทั้งๆที่พยาบาลแนะนำให้กินข้าวต้ม 555 แต่ข้าวต้มคงเอาไม่อยู่ กินข้าวอย่างทุลักทุเล ปากก็ชาๆ อ้ามากก็แสบๆแผล โดยรวมๆแล้วเจ็บน้อยกว่าที่คิดใว้เยอะมากนะ 555 จากนั้นเราก็นอนหมอนสูงงง สูงที่สุดเท่าที่จะนอนได้ กินยาตามที่หมอให้มา แล้วก็มีพวก ใบบัวบกแคปซูล ลดอาการช้ำ ขมิ้นชันแคปซูล ช่วยสมานแผล ในเน็ตบอกมาเราเลยซื้อมาทาน การดูแลรักษาก็ตามที่หมอกับในเน็ตแนะนำกัน คือไม่ให้โดนน้ำเลย
ต่อไปเป็นภาพนะค้าบ ไม่มีการแต่งรูปนะ ภาพอาจสยองขวัญนิดนึง 555    มีเซลฟี่ที่ถ่ายเองแต่งเอง 55555
อันนี้เป็นภาพ ก่อนทำนะคับ ถ่ายก่อนทำ

อันนี้เป็นตอนหมอเหลาซิลิโคน ตอนนี้คงสลบไปแล้วจากยานอนหลับ 555 (แอบขอให้พยาบาลถ่ายไว้ให้ครับ เพราะอยากเห็นตัวเองตอนทำมาก)

อันนี้เป็นภาพแบบโคลสอัพ แบบไกล้ชิด หลังทำเสร็จทันทีคับ

อันนี้เป็นปีกจมูกที่ตัดออกมาครับ

อันนี้เป็นช่วงนั่งรถกลับละคับ เริ่มแสบๆแผลช่วงที่เย็บปีก

กลับห้องไปก็ประคบเย็นรัวๆตามสูตรดั้งเดิมในเน็ตแนะนำมา  
//รูปใส่ฟิลเตอร์นะอันนี้ถ่ายเอง55

อันนี้เป็นเช้าหลังทำเสร็จ 1 วัน

อันนี้จะเป็นหลังทำจมูก 2 วัน  มีนัดมาล้างแผลคับ ดูแผล และตัดไหมบางส่วนออก
หมอบอกแผลดีคับ ซิลิโคนเข้าที่ดี  แต่มีปัญหาตรงแผลที่ปีกจมูกนิดหน่อย เพราะจมูกเนื้อเยอะทำให้แผลติดช้า ต่อติดยากเลยอาจจะเย็บใหม่นะ   T T    ให้เรารอดูผลนัดครั้งหน้า

อันนี้เป็นหลังทำประมาน 6 วันครับ แผลบางส่วนติด บางส่วนยังไม่ติดดีเท่าไร เลยตัดบางส่วน และเย็บใหม่บางส่วน

อันนี้เป็นเป็น  20 วันหลังทำ  

อันนี้เป็นรูปล่าสุด ที่ไปหาหมอ 24 วันคับ หมอให้ทายาลดรอยแผลเป็น เหลือแต่รักษารอยละคับ ส่วนทรงก็เริ่มยุบลง เข้าที่มากขึ้นแล้ว

สุดท้ายนี้ แก๊ปอยากจะฝากถึงเพื่อนๆ ที่อยากทำจมูกแล้วมีปัญหาเลือกจมูกใหญ่ปีกกว้างมีปัญหาคล้ายๆ แก๊ปนะครับ  เหตุผลที่เลือกดรีมคลินิก เพราะค่อนข้างมั่นใจว่าทำแล้วจะไม่เกิดปัญหาตามมาภายหลัง เพราะการตัดปีกจมูก เป็นเรื่องที่ค่อนข้างจะสำคัญด้วย ถ้ามันเล็กหรือมันผิดพลาดไป มันจะแก้ไขได้ยาก จริงๆแล้วการเสริมจมูก แก๊ปมองว่า ถ้าอยากจะทำแล้ว ก็ขอให้ออกมาดูเป็นธรรมชาติ ไม่ได้ดูโด่งเว่อร์เกินไป ขอให้เข้ากับรับหน้าเรา น่าจะเป็นอะไรที่ดีที่สุดแล้วครับ

อันนี้เป็น ก่อน และหลังนะครับ หน้าค่อนข้างเปลี่ยนมากเลยหละครับ ความจมูกชมพู่เริ่มหายไปแล้ว ^^  หมอบอกว่ายุบได้อีก 10-20%  ก็ต้องดูแลกันต่อไป  ไว้จะมาอัพรูปอีกนะครับ

ผมอยากดูรูจมูกน่ะครับ กับแผลข้างจมูก ผมว่าหมอตัดปีกได้กำลังดีน่ะสวยเลย

ราคาตัดปีกจมูกอย่างเดียวเท่าไหร่อะคะ อยากเห็นรอยแผลตัดปีกชัดๆ ด้วยค้า > <

24 ก็ดูเปลี่ยนละ แต่ผมว่ายังยุบได้อีกครับบ
ไม่ทราบว่าเย็บแผลครั้งที่2 แผลติดดีมั้ย และการดูแลยังไงบ้างหลังแผลหายน่ะครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้