ดู: 2867|ตอบกลับ: 13
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิวแก้จมูก ขูดฟิลเลอร์ ที่เมโกะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย forfangza เมื่อ 2016-4-18 14:22

ฟอฟางนะคะ เคยรีวิวไปแล้วครั้งนึง วันนี้มารีิวิว และอัพเดตภาพเพิ่มเติมให้ดู ขอเล่านิดนึงว่าฟางเคยพลาดเชื่อเพื่อน เผลอไปฉีดฟิลเลอร์มา แต่มารู้ทีหลังว่ามันคือซิลิโคนเหลว ช็อคมากเห็นข่าวออกมาเยอะถึงอันตรายจากซิลิโคนเหลว ฉีดเข้าไปแล้วไม่สามารถสลายได้ ตอนนั้นกลัวมาก ตันไปหมดเลย ว่าจะไปแก้ที่ไหนดีวะเนี่ย เครียดสุดๆ อยากย้อนเวลากลับไปตอนนั้นจะไม่ไปฉีดเลย แต่ทำไงได้ ในเมื่อฉีดมาเเล้วก็ต้องหาทางแก้ หลังจากตัดสินใจจะขูดเอาซิลิโคนเหลวออก หาข้อมูลคลินิกอยู่นานจนมาเจอกับ เมโกะ คลินิก เห็นทั้งรับทำ รับแก้ด้วย คนรู้จักที่มาทำที่นี่ก็เห็นสวยขึ้นทุกคน คุณหมอมีประสบการณ์ทำงานมากกว่า 33 ปี ทำมาหลายเคสมาก ขอย้ำ ดั้งสวยๆของพริตตี้ทั้งหลาย ผ่านมือคุณหมอจากเมโกะ คลินิกมานับไม่ถ้วนแล้ว แต่สิ่งที่ถูกใจที่สุดคือการดูแลหลังการผ่าตัด รับประกันความสวย ถ้าหากหมอทำเบี้ยว ยินดีแก้ให้ใหม่ฟรีเลย แถมไม่ทิ้งลูกค้าอีก เห็นแบบนี้แล้วยิ่งมั่นใจขึ้นเยอะ แก้เสร็จเลย ทำต่อที่นี่เลยแล้วกัน  แก้
นี่เป็นภาพก่อนแก้นะคะ

พร้อมแล้ว !!! เดี๋ยวมาดูกันว่าเสร็จแล้วจะออกมาเป็นยังไง
วันนัดคุย ก็คุยกันเรื่องแก้เสร็จ ต่อด้วยอธิบายให้คุณหมอฟังว่าอยากได้ตรงสันจมูกโด่งขึ้นมาหน่อย ให้ช่วงปลายดูเป็นทรง ดูพุ่งขึ้นกว่าเดิม คุณหมอดูทรงแล้วก็บอกว่าจมูกเราสามารถทำได้ ก็นัดวันทำกันเรียบร้อย
วันที่ทำก็รู้สึกตื่นเต้นกลัวว่าทรงจะออกมาเป็นแบบไหน พยาบาลมียาลดความเครียดให้กินด้วย กินเสร็จเตรียมตัวเข้าห้องผ่า ถ้าบอกว่าไม่เจ็บเลยเดี๋ยวจะหาว่าเว่อร์ไป ก็เจ็บนะคะเเค่ตอนฉีดยาชาอ่ะ หลังจากนั้นนคือโนฟิลลิ่งบอกตรงๆ คุณหมอทำการขูดซิลิโคนเหลวออกให้ คุณหมอกระซิบบอกมาว่า เคสของฟางทำยากมาก แต่ก็ทำสำเร็จไปได้ด้วยดี โล่งอกๆ >< ทำเสร็จคุณหมอก็ส่งกระจกให้ดู วินาทีแรกที่เห็น แม่เจ้าโว้ย โด่งจริงอะ คงบวกกะความบวมด้วยมั้ง เดี๋ยวรอ 2-3 คงยุบละทรงคงเข้าที่กว่านี้  หลังจากนั้นก็ไปดามเฝือก รอรับยา ละก็ขับรถกลับบ้าน

หลังทำเสร็จ ตอนนี้ดามเฝือกไว้อยู่ อีก 3 วันคุณหมอนัดมาแกะเฝือกค่ะ

วันที่ 5 แกะเฝือกออกแล้ว ออกมาเที่ยวตามปกติเลย แต่ขอปิดแมสหน่อยนะ แอบเขิน 555

วันที่9 แต่งหน้าทำงานได้แล้วตอนนี้ เพื่อนๆตกใจเลย ว่าพึ่งทำดั้งใหม่ทำไมหายไวจัง
ตอนนี้อัพเดตล่าสุด หลังทำประมาณ 2 อาทิตย์กว่าๆ

ประมาณ 2 อาทิตย์ฟางก็สามารถรับงานถ่ายแบบ งานพริตตี้ได้ตามปกติแล้วค่ะ ผลตอบรับดีมากมีแต่คนชมว่าสวยขึ้น ดั้งเป๊ะสุดๆตอนนี้ ไปแคสงานที่ไหนมั่นใจขึ้นเยอะ ต้องขอบคุณทีมแพทย์จากเมโกะ คลินิกที่ช่วยให้จมูกฟางกลับมาสวยเป๊ะอีกครั้ง สุดท้ายนี้อยากจะฝากเตือนทุกคนนะคะ ฟางเข้าใจนะ ว่าผู้หญิงทุกคนก็อยากสวยเป็นธรรมดา แต่ถ้าจะสวยทั้งทีก็เอาแบบสวยเป๊ะ ปลอดภัยไปเลยดีกว่ามั้ย อย่าหลงเชื่อคนง่าย ทำอะไรก็ต้องศึกษาให้ละเอียดก่อน อย่าคิดว่าไม่เป็นไรหรอกมั้ง ลองดูก่อน คือจะบอกว่าของแบบนี้ถ้าพลาดขึ้นมาเรากลับไปแก้ไขอะไรไม่ได้เเล้วนะคะ เลือกคลินิกที่ได้มาตรฐาน ดูความเชี่ยวชาญของคุณหมอเป็นอันดับแรก ส่วนพวกคลินิกเถื่อนหมอกระเป๋า หยุดเลยค่ะ หยุดคิดที่จะไปเลย ส่วนเรื่องความสวยของฟาง ฟางไว้วางใจทีมแพทย์ เมโกะ คลินิก รักเลย ไม่เปลี่ยนใจไปไหนแล้วค่ะตอนนี้
มีอัพเดตภาพอีกไหม คะ  รอชม
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-4-18 14:22:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย forfangza เมื่อ 2016-4-18 14:24

อัพเดต 1 เดือนค่ะ

4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-4-18 14:24:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย forfangza เมื่อ 2016-4-18 14:29

อัพเดต 2 เดือนล๊าวววววววววว

5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-4-18 14:30:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย forfangza เมื่อ 2016-4-18 14:35

อัพเดต 3 เดือนค้าาาาา
ตอนนี้จมูกเข้าที่มากเลย ไปไหนก็มีแต่คนชมว่าสวยขึ้น

ขอบคุณน้องฟอฟางมากๆนะคะสำหรับรีวิว ใครมีปัญหาฉีดฟิลเลอร์ หรือซิลิโคนเหลวมา สามารถนัดปรึกษาแพทย์ได้ไม่มีค่าใช้จ่ายที่เบอร์ 081-2720022 ค่ะ
สวยขึ้นเยอะเลยค่ะ
แก้ที่เมโกะมาเหมือนกัน ถูกใจมากๆค่ะ
สวย น่ารักมากเลยคราบบบบบบ
จมูกใหม่ สวยจัง หน้าดูไม่แข็งเหมือนเดิมเลยนะคะ
หน้าดูคม สวย มากเลยนะคะ
จมูกสวย ดูเรียวยาว สวยกว่าเดิมอีกค่ะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย suwakonpor เมื่อ 2016-7-14 01:20

ราคาแก้เท่าไหร่คะ. คุณหมออะไรคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้