ดู: 970|ตอบกลับ: 1

[ตาสองชั้น] รีวิวตา2ชั้น สวยธรรมชาติ เจ็บน้อย บวมน้อย แผลหายไว

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีค่ะเพื่อนๆ เราเป็นคนที่มีชั้นตาไม่เท่ากันค่ะ ทำให้เวลาแต่งหน้าต้องคอยติดเทปกาวที่เค้าเอาไว้ทำตา2ชั้นตลอด ทำให้เราเสียเวลาในการแต่งหน้ามาก เลยมีแพลนว่าอยากจะทำตา 2ชั้น ให้มันรู้แล้วรู้รอด ! ตอนแรกเราก็เปิดหาข้อมูลในอินเตอร์เน็ต ที่ไหนที่เค้ารีวิวว่าดี  เราก็เข้าไปสอบถามค่ะ จนมาเจอรีวิวนึงที่เราชอบมากก  เราเลย inbox ไปสอบถามน้องเค้าว่าทำที่ไหน น้องเค้าก็บอกว่าทำที่เมดเมติก พอรู้ปุ๊ป วันรุ่งขึ้นเราก็รีบไปเลยค่ะ 555  >.<

พอมาถึง ทางคลินิกเค้าก็จะให้กรอกประวัติ สอบถามเกี่ยวกับโรคประจำตัว แล้วก็รอพบหมอค่ะ  คุณหมอที่นี่เค้าละเอียดมากเลยนะคะ  ก่อนทำคุณหมอก็จะสอบถามความต้องการเรา ว่าอยากให้ตาออกมาเป็นแบบไหน พอคุยเข้าใจตรงกันแล้ว ก็วัดด้วยที่วัดตา วาดอย่างละเอียด และตอนทำคุณหมอน่ารักมาก ให้คำแนะนำเราอย่างดี  แถมตอนที่ทำก็มือเบาสุดๆ เราไม่เจ็บเลยค่ะ แต่อาจจะมีปวดๆตึงๆแผล อยู่บ้างในช่วงแรก แต่พอผ่าน ไป1 อาทิตย์  แผลก็เริ่มเข้าที่ แบบไม่มีรอยให้เห็นเลยค่ะ

ปวริศา สิงห์สา_2927.jpg ปวริศา สิงห์สา_9883.jpg ปวริศา สิงห์สา_4166.jpg

หลังทำ 2 อาทิตย์ก็แต่งหน้าสวยๆได้แล้ว
เคล็ดลับการดูแลตัวเองให้แผลหายเร็ว
ก่อนทำงด วิตามิน หรือ พวกอาหารเสริม เช่น น้ำมันอีฟนิ่งพริมโรส fish oil วิตามินอี น้ำมันตับปลา พวกนี้จะทำให้เลือดออกง่าย เพราะเวลาทำยิ่งแผลเล็กเท่าไร จะยิ่งทำยาก  ถ้าอยากให้การผ่าตัดเป็นไปอย่างราบรื่นและไม่ต้องพักฟื้น ทำเสร็จแล้วไปทำงานได้เลย ต้องงดวิตามินและอาหารเสริม อย่างน้อยต้องเว้นไว้ 2 สัปดาห์ นะคะ

ปวริศา สิงห์สา_2796.jpg ปวริศา สิงห์สา_8042.jpg ปวริศา สิงห์สา_7029.jpg

ตอนนี้แฮปปี้กับตา2ชั้นมาก ๆ  เพราะช่วยให้เราแต่งหน้าได้สะดวกขึ้น สวยขึ้น มีงานเข้ามามากขึ้น ขอบคุณเมดเมติกค่ะ

โพสต์ 2016-8-1 15:26:58 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยเหมือนลูกครึ่งเลยค่ะ ขอแอบถามราคานิดนึ่งจ้า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้