ดู: 1019|ตอบกลับ: 2

[เสริมหน้าอก] ครบ3เดือนพอดีที่ไปเสริมหน้าอกมาค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chabooo1998 เมื่อ 2016-4-6 10:30

วันนี้ขออนุญาตแชร์ความรู้สึกหลังจากที่เราไปเสริมหน้าอกมาที่ The sib Clinic
ขอเล่าเริ่มตั้งแต่เริ่มแรกที่ไปปรึกษาหมอเลยนะค่ะ

ก็โทรไปนัดคิวเพื่อรับคำปรึกษาคุณหมอ พอเจอหมอตอนนั้นรู้สึกตื่นเต้นบอกไม่ถูกเลย (ขนาดยังไม่ผ่าตัดนะเนี้ยะ) คุณหมอก็ถามเราว่าอยากได้ประมาณขนาดอะไร และก็ให้เราลองซีลีโคนกับชุดชั้นในที่เข้าเตรียมให้ว่า ถ้าเราใส่ขนาดนี้จะพอดีกับตัวเองหรือเปล่า เราบอกหมอว่า ไหนๆ ก็ทำแล้วขอใหญ่ๆ หน่อยค่ะ แต่ก็ขอให้เหมาะกับตัวเองแต่พื้นฐานเราก็มีหน้าอกอยู่บ้างไม่แบนสักเท่าไหร่ปกติใส่ชุดชั้นในคัพA ก็เลยใส่ 350 cc หลังทำเราก็จะได้ประมาณ คัพ C  ( รูปร่างเราสูง 167 น้ำหนัก 47 ) หลังจากพบคุณหมอแล้วมัดจำไป 5,000 บาท ก็ได้นัดคิวเลยไม่รอเวลานานมากเท่าไหร่ เพราะเราพร้อมเรื่องของเวลาอยู่แล้วค่ะ อีก 2 วันเลยทำเลย ค่าใช้จ่ายก็หลังหมื่นปลายๆ แต่ความรู้สึกเราก็ไม่แพงมากเท่าไหร่
พอถึงวันผ่าตัดจริงๆ บอกตรงๆ ว่าโอ้ย!!! โครตตื่นเต้น พอช่วงเปลี่ยนชุดเตรียมเข้าห้องผ่าตัดนะ (ตลกตัวเองมากเลยค่ะ นึกสวดมนต์ในใจ555555) แต่มีพี่พยาบาลก็ปลอบใจให้สบายใจ ก็พอช่วยได้อยู่บ้าง รู้สึกจะผ่าเกือบ 2 ชั่วโมง เขาก็พาเราไปห้องพักฟื้นเพื่อให้เราพักก่อน ตอนหลังจากรู้สึกตัวก็เริ่มเจ็บๆ ปวดๆ ตรงแผล แต่ก็ทนได้อยู่ค่ะ จริงๆ ก็ไม่เจ็บอย่างที่คิดไว้เท่าไหร่ เรานอนพักแค่ 2 ชั่วโมงก็ขอกลับแล้ว

หลังจากนั้นเราก็นัดมาทำแผลที่คลินิกตลอดเลย ช่วงแรกก็ทุกวันประมาณ 3 วันแรกๆ หลังจากนั้นเราก็วันเว้นวัน
ขอแนะนำเลยว่าถ้าใครคิดอยากจะเสริมหน้าอกอยากให้ดูแลตัวเองหลังจากผ่าตัดให้ดีๆ เรื่องจากกินอาหาร เรารักษาสุขภาพมากเลย ไม่กินอาหารแบบหมักดองเลย ไม่ยกของหนัก ที่สำคัญควรดูแลเรื่องการทำแผล ควรไปคลินิกให้เขาทำจะดีที่สุดค่ะ
วันนี้เราเลยเอาภาพแห่งความประทับใจหลังไปทำมา 3 เดือนพอดีมาให้เพื่อนๆ ได้ดูกันค่ะ
โพสต์ 2016-4-6 14:21:37 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มีแบบไม่ใส่เสื้อมั้ย  ใส่เสื่้อแล้วมองไม่เห็นนมอ่ะ
ถ้ามารีวิวแล้วใส่เสื้อผ้า มันก็คงจะไม่เห็นว่าฝีมือหมอเป็นยังไง

อกห่างมั้ย ชิดมั้ย เท่ากันมั้ย อะไรยังไง
ขอแบบ หน้าออกล้วนๆ จะปิดจุกอะไรยังไงก็ว่าไป
แล้วมีรูปก่อนทำ เทียบกับหลังทำ จะดีมาก
โพสต์ 2016-4-6 15:17:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เจ้าของกระทู้ น่าจะมีรูปก่อนหลังให้ดูนะคะ นี่่่ก็อยากทำค่ะ หาข้อมูลสะสมไว้เรื่อยๆ อยากดูหลายๆเครสอ่าค่ะ เห็นเขาว่าเจ็บเหมือนรถทับ ไม่รู้จริงรึเปล่าค่ะ 555 เริ่มกลัวนิดๆๆ แต่ก็เพื่อความสวยจะทนครับ

แต่ช่วงนี้ดูราคาทำหน้าอกที่ไทยเปรียบกับทำหน้าอกที่เกาหลีมันพอๆกัน เลยคิดว่าจะไปทำที่เกาหลีจะดีกว่าไหม หาข้อมูลในเนตเจอของโรงพยาบาลเกาหลีน่าสนใจยู่นะคะ แถมรพนี้เป็นเจ้าของรายการ เล็ทมีอินไทยแลนด์ด้วย เลยหาข้อมูลหมอเชี่ยวชาญทางด้านหน้าอก กรี๋สสลบคุณหมอฮวัง หล่อมาก..... กะว่าจะไปเปิดนมให้คุณหมออัพไซส์ให้ค่ะ เห็นหน้าคุณหมอก็ฟินเลยค่ะ อยากไปทำที่เกาหลีทันที อัพเกรดนมอิมพอร์ตนะคะ 5555
อันนี้เป็นลิงค์รีวิวหน้าอกที่สนใจอยากทำอยู่นะคะ เผื่อท่านใดอยากดูรีวิวของ รพนี้ รู้สึกจะดังมากในเกาหลี ลองคลิ๊กเข้าไปดูกันนะคะ ขอเวลาไปเกบตังไปเกาหลีแปปค่ะ อิอิ

http://idhospitalthai.blogspot.kr/2016/03/review-id-hospital.html
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้