ดู: 654|ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] จมูกสวยๆสร้างความมั่นใจให้กับตัวเองโดยหมอคุณภาพจากเลอลักษณ์

[คัดลอกลิงก์]

ฮาโหลลล.....เอเวอรี่บอดี้

เราชื่อ เกด ค่ะ วันนี้จะขอมารีวิวดั้งแหมบๆ ให้เป็นดั้งสวยๆ
        เคยได้ยินมาว่าการทำจมูก ต้องใช้ส่วนผสมหลายย่าง ไม่ว่าจะเป็นฝีมือหมอ พื้นฐานจมูกเดิม ก็มีผลต่อความสวยงามของจมูกทั้งนั้น พื้นฐานจมูกเราไม่ค่อยสวยเท่าไร ปลายจมูกไม่ยาวมาก ทู่ๆ ไม่รู้ว่าจะสวยแค่ไหน ต้องลองดูค่ะ
        เกดจึงต้องเลือกสถานที่ทำ ที่ได้มารตฐาน และหมอฝีมือดี หมอที่เลอลักษณ์เขาเป็นสัลยแพทย์ตกแต่งเฉพาะทางกันทั้งนั้นเลยค่ะ แต่ละคนมีความเก่งแต่ละด้านไปคะ ก็ดีนะ ไม่มั่วดี

[attachimg]

มาพิจารณารูปก่อนจะทำจมูกกันดีกว่าค่ะ ให้สังเกดปลายจมูกแบบนี้คือมันจะไม่แหลม ไม่ยาว พอทำออกมาจะได้แค่ปกติ จะทำหยดน้ำต้องเลือกทำแบบพิเศษซึ่งตัวเกดเองแค่อยากมีดั้ง เลยเลือกทำแบบ I dol nose  เป็นทรงพื้นฐาน ทรงนี้เหมือนมีหยดน้ำหน่อยๆ^^
        เรามาดูกันค่ะว่าผลการทำจมูกจะอออกมาเป็นยังไง จะเป็นที่น่าพอใจหรือเปล่า ราคาที่เกดทำคือ 15900 บาทค่ะ

ขั้นตอนการทำจมูก ของที่ รพ.เลอลักษณ์ ก็คงไม่มีอะไรแตกต่างจากที่อื่นมั้งค่ะ เริ่มจากการโทรไปจองว่าเราจะทำจมูกกับหมอไหน พอถึงวันที่หมอเรียกเข้าไป คือได้คิวอ่ะค่ะ เราก็เข้าไปตามเวลาที่เขาแจ้งมา จากนั้นเราจะไปเลือกซิลิโคนกับพนักงานค่ะ ซึ่งพนักงานเขาจะอธิบายรายละเอียดให้เราฟังเนื่องจาก หมอมีเคสเยอะ เราคิดว่าเราจึงไม่ต้องไปเลือกซิลิโคนกับหมอ แล้วบางคนก็ถามว่ารู้ได้ไงว่าจมูกเราเหมาะกับซิลิโคนแบบไหน
        ไม่ยากหรอกค่ะเพื่อนๆ มันมีซิลิโคน 2 ชนิดเอง คือ อเมริกา และ เกาหลี อเมริกาก็ปกติทั่วๆไปแบบที่เขาใส่กัน ส่วนเกาหลีอ่ะ มันจะนิ่มและยืดหยุ่นมากกว่าอเมริกา พอใส่ไปนานๆมันจะมีการยุบตัวลง คือแบบความโด่งมันจะลดลง แต่เมกาจะไม่เป็นนะ อันนี้ข้อมูลที่หามาเอง

มาดูผลงานช่วง 15 วันกันค่ะ ถามว่ามันดูจมูกโตๆก็ใช่ค่ะ แต่ตัวจริงมันไม่โตขนาดในรูปนะ ปลายจมูกไม่ได้ทำแบบหยดน้ำ ก็ทำแบบปกติอ่ะค่ะ แต่ด้านข้างซ้าย ขวามีสันจมูกอ่าค่ะ มากกว่าก่อนทำเยอะเลย

ครบ 1 เดือนแล้วค่ะ  คือบอกหมอค่ะว่าเอาจมุกให้โด่งๆเท่าที่เนื้อจมูกเรารับได้ค่ะ กลัวยุบแบบเพื่อน เพื่อนบางคนทำมานานๆแล้วมันยุบลงค่ะ เลยเอาโด่งไว้ก่อน บางคนก็บอกว่ามันโด่งเกินไปไหม แต่เราชอบนะ เป็นอันจบ......^^”

ทำกับคุณหมออะไรคะ สวยดีคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้