ดู: 10361|ตอบกลับ: 12
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ทำจมูกมา 10 วัน โอกาศเบี้ยวมีไหม

[คัดลอกลิงก์]
ทำจมูกมาแล้ว 10 วัน คือตัดปีก กับเสริมจมูกครับ ที่นี้ผมมีปัญหาไม่สบายใจมากๆคับคือ
1. ตรงสันจมูกข้างบนมันตรงนะครับ แต่ปลายด้านล่างมันเอนไปทางด้านขวามากกว่าด้านซ้าย ( รู้สึกอย่างนั้น ) เป็นไปได้ไหมครับที่เสริมแล้ว ตรงสันตรง แต่ปลายเบี้ยว
2. ปีกจมุกผมสองข้างที่ตัดมา มันยุบบวมไม่เท่ากันนะครับ 10 วัน ข้างขวาจะยุบเร็วและดูสวยเข้ารูปกว่าด้านซ้าย ( ด้านขวา หมอจะตัดปีกก่อน ด้านซ้ายตัดปีกทีหลัง แล้วด้านซ้ายมีการเติมยาชาด้วย เพราะตอนทำข้างซ้ายยาเริ่มหมด เริ่มเจ็บคุณหมอเลยเติมให้ ) ไม่รู้ว่าการเติมยาชามีผลทำให้จมุกยุบบวมไม่เท่ากันหรือเปล่า
3. การที่ปีกด้านขวายุบเร็วกว่าด้านซ้าย เป็นไปได้ไหมครับที่ทำให้เราดูว่าปลายมันเอนไปทางด้านขวามากกว่า
4. ณ วันที่ 10 ตอนนอนหลับ ผมเผลอเอามือไปปัดที่ปลายจมูก จากด้านซ้ายไปขวา เจ็บเลยครับ แต่ก็ไม่มาก มาส่องดู ก็ดั้งตรงหว่างคิ้วลงมา ยังตรง แต่ตรงปลายมันบวมอยู่เลยมองไม่ออกว่าเบี้ยวหรือเปล่า ( แต่ก่อนหน้านั้นผมก็รู้สึกว่ามันเอียงๆอยู่แล้ว ) การปัดแค่นี้ถือว่าแรงพอที่จะทำให้ดั้งเคลื่อนหรือเปล่าครับ ( 10 วันแล้วนะครับ ตอนนอนมันควบคุมยากจริงๆ ) ความแรงแค่ไหนถึงจะทำให้เบี้ยวได้
5. ถ้าเกิดปลายมันเบี้ยวจริงๆ มีทางที่จะดัดให้เข้าที่ได้เปล่าครับ หรือว่าต้องเสริมใหม่ เครียดนะครับเนี้ย ( ผมเสริมโดยใช้ซิลิโคนแบบมีขา ) รบกวนพี่ๆในเวป แนะนำผมด้วยครับ
สิบวันนี่โอกาสเบี้ยวมีค่อนข้างมากอยู่ครับ เพราะจมูกยังไม่เข้าที่

แต่ถ้าสังเกตตรงปลายจมูกแล้วดูเอียงอาจเพราะบวมอยู่ก็เป็นได้เหมือนกัน

ยังไงวันนัดหมออีกรอบให้คุณหมอช่วยดูดีกว่าครับ ถ้าในระยะเดือนแรกนี้ยังพอดัดได้อยู่
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-8-6 18:54:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนนี้ส่องๆดู บางทีก็เหมือนเบี้ยว บางทีก็เหมือนไม่เบี้ยว ว่าจะปล่อยตามเวรตามกรรมแล้วครับ ถ้าไม่ดีก็เอาออก ช่างหัวมัน ไม่เสริมแล้ว แค่ตัดปีกอย่างเดียวพอ เหอๆๆๆๆ ส่องมากก็เครียดสุดๆไม่เป็นอันทำงาน
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-8-6 19:38:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ถ้าไม่ดีคงเอาออกแล้วครับ ไม่แก้ไม่ไรแล้ว เบื่อแล้ว หมอจะสนใจแก้หรือไงก็ช่าง ทำไงได้เสริมจมูกก็เหมือนเล่นพนันสงสัยผมคงจะเสีย เลยได้ไม่ดีก็เอาออกไปเลย กลับสู่สภาพเดิมดีกว่า เงินที่เสียไปก็ช่างมัน ขี้เกียจคิดแล้ว
ตอบกลับ 4# nk1

เหอๆๆๆ ใจเย็นไว้ค๊าบบบบบบบบบบบ ให้เวลามันยุบตัวก่อนเน้อ เอาใจช่วยคับ
ตอบกลับ 4# nk1

หัวอกเดียวกันเลยค่ะตอนนี้คิดเหมือนกันเลยค่ะ
เราก็เสริมจมูก ตั้งแต่แกะแผ่นปิดจมูกออกก็มีแต่คนทักว่าเบี้ยว ตัวเราเองก็ว่าเบี้ยวตรงสัน แต่เพื่อนๆเราบอกว่าเบี้ยวปลายแต่แม่กับพี่บอกว่าตรงเราเลยงงๆ เรารู้สึกแย่มากเลยไปถามคุณหมอวันตัดไหม แต่คุณหมอลองจับดูแล้วบอกว่าตรงทั้งๆที่คนอื่นๆที่มาเสริมยังว่าของเราเบี้ยวเลยนึกว่าเรามาเสริมใหม่เรารู้สึกแย่ไปอีก เราเลยรู้สึกแย่กลับคุณหมอคนนี้มาก เราเลยว่าจะทำใหม่แต่ไม่มีคนพาไปสักทีแล้วไม่รู้จะไปทำที่ไหน จนมหาลัยเปิดเรียนเราก็ยุ่งมากลับการมอบตัวพอเรามาอยู่หอเราไม่พูดเรื่องจมูกกับใครเลยเพราะรูมเมทเราก้อบอกจมูกเบี้ยว จนเราเริ่มจนไม่ไหว(แอบร้องไห้บางครั้งว)ว่าจะไปทำใหม่ปิดเทอม แต่พอเปิดเรียนไปสักพักเจอเพื่อนใหม่เรียนสาขาเดียวกัน นั่งเถียงกันอยู่เรียงจมูกเรามีอยู่1คนว่าเราเสริมจมูกอีก4คนบอกว่าเราไม่ได้เสริม จนเรียกเรามาถามเราก็ไม่ว่าอะไรเราบอกว่าเราเสริมมาเพื่อนเราอึ่งไปตามๆกัน(55+)เราถามว่ามันเบี้ยวมากหรอ เพื่อนเราบอกว่า ปล่าวสวยมากไม่รู้ว่าเสริมเลยหน้าเรา(0_0)หาาาาาาาา งงมาก แถมเพื่อนเรายังให้พาไปเสริมปิดเทอมนี้อีกเราก็ ok พอเรากลับไปเจอเพื่อนเก่าที่เคยบอกว่าจมูกเราเบี้ยวอ่ะก้อตกใจบอกว่าจมูกเล็กลงและตรงด้วยไปทำใหม่มาหรอเราบอกว่าป่าวสงสัยมันเข้าที่แล้วมั้ง(ที่ความจิงเราว่ามันก็เหมือนเดิมหรือว่าเราไม่สังเกตก็ม่ะรู้เรารู้สึกแค่ว่ารอยบีบตรงปลายจมูกมันยุบลงไปเฉยๆเพราะตอนทำหมอบีบแรงมากเพราะหมอบอกว่าจะดึงจมูกเราให้ยาวขึ้นจนเป็นห่อเลือดนิดหนึ่ง) แต่ตอนนี้เรารู้สึกดีมากกกกกกกเพราะมีแต่คนดูไม่ออกว่าไปทำมาแล้วก็บางคนที่ทักว่าไปทำจมูกมาเค้าบอกว่าจมูกเรียวเล็กสวยดีเลยลองถามดู (*เราลืมบอกไปกว่าจมูกเราจะเข้าที่ประมาณ2เดือนกว่าๆมั้งแต่ว่ามันคุ้มกับการรอคอยนะ)
เราก็ขอเป็นกำลังใจให้ทุกคนเมื่อเดินหน้าที่จะเสริมแล้วเอาออกก็ไม่เหมือนเดิม100% เราว่าลองดูก่อนถ้าเกิน3เดือนค่อยทำใหม่เลยดีกว่า(เพื่ออนาคตที่ดีและสดใส^.^)
อย่าเครียดเลยค่ะถ้ามันไม่เบี้ยวแบบว่าเดินมาบอกว่าเบี้ยวก้อเอาไว้เถิดค่ะของเราเองก้อเบี้ยวนิดนึงนะแต่พอใจดีค่ะเราลองมองรอบๆตัวดูสิคนที่ไม่ได้ทำจมูกแล้วจมูกเบี้ยวก้อมีคิดว่ามันดูธรรมชาติดีเบี้ยวเหมือนของธรรมชาติไม่เป๊ะเหมือนศัลยกรรมแล้วกันนะคะ

แสดงความคิดเห็น

ซึ้งมากมายครับ อ่านแล้วประทับใจมากเลย  โพสต์ 2011-10-23 20:29
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-8-11 20:36:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันนี้ไปหาคุณหมอครบ 20 วัน คุณหมอจับสันจมูกตันๆๆๆๆ จากด้านที่เราว่าเบี้ยวไปอีกด้านนึง แล้วก็บอกว่าให้เราดันแบบนี้บ่อยๆ เราก็ถามหมอว่าเบี้ยวเหรอครับ หมอบอกว่าไม่นะ เท่าที่จับ ซิลิโคนวางอยู่บนกระดูกดีแล้ว แต่ถ้าเราเห็นว่ามันเอียงไปข้างไหนให้เราเริ่มดันได้ เราก็งงว่าตกลง จมูกเราเบี้ยวหรือไม่เบี้ยว เราก็เลยถามหมอว่าตกลงเบี้ยวใช่ไหม หมอก็บอกว่าเปล่า แค่อยากให้เราจัดจมูกให้มันอยู่กับที่ก่อนที่มันจะมีผังผืดมาเกาะจนครบ 1 เดือน จมูกจะได้วางอยู่ในตำแหน่งที่ควรจะวาง ตกลงสรุปง่ายๆคือเราต้องดัดจมูกแต่หมอไม่พูดตรงๆว่างั้น เซ็งเป็ดไปเลย เฮ้อ .......
ตอบกลับ 9# nk1

เหอๆๆๆ ไงก็ขยันดัดหน่อยละกัน สู้ๆ
เราก็เป็นเหมือนตัวเองเลย เบี้ยวขวา แล้วตอนนอนก็เอามือไปปัดโดนอ่ะ
แล้วตอนนี้จมูกตัวเองตรงเหมือนเดิมรึยัง
เหมือนกันเลย คือเราอ่ะ
ทำได้ 7 วันพอดี ถ่ายวีดีโออกมา เหนเลยว่าเบี้ยว
แต่เวลา ส่องกระจก ด้านข้างของแต่ละข้างมันไม่เหมือนกัน
เราคิดว่า มันน่าจะบวมยุเปนไปได้มั้ย เพราะมันดูเหมือนเบี้ยวตรงปลายจมูกจ้า
ทำกะคุณหมอไหนเหรอครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้