ดู: 1320|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปากบาง] อุทาหรณ์จากการทำปากกระจับ คิดให้ดีถ้าไม่อยากเสียใจ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ

เรามีเรื่องอยากแชร์กับทุกคนที่กำลังคิดจะทำปากนะคะ เมื่อเดือนที่แล้วเราไปทำปากกระจับ บน-ล่างที่คลีนิคแห่งหนึ่งนะคะ ขอไม่บอกชื่อแล้วกันเนอะ เราศึกษาข้อมูลและรีวิวมา 1ปีเต็มๆ จนมาเจอคลีนิคนี้ก็รู้สึกว่า เออ ตอบโจทย์เราดี เพราะเห็นแต่ละคนทำมาหน้าหวานขึ้นทั้งนั้นแถมดูไม่เยอะไม่น้อยจนเกินไป ตอนนั้นอยากได้กระจับนิดๆ "ไม่แหลม" เอาแค่พอประมาณให้หน้าดูหวานๆค่ะ ก็ไปคุยกับหมอ หมอบอกว่าปากเดิมเนี่ยบางอยู่แล้ว ทำได้แต่กระจับได้นิดเดียวนะ คือหมอไม่ได้ห้ามค่ะ เราก็โอเค เพราะอยากได้แบบนั้นแหละ ส่วนปากล่าง เดิมเป็นคนปากหนามากค่ะ หมอก็บอกเอาให้บางลงซัก 35%

พอมาถึงวันนัด ทำเสร็จปุ๊บ ปรากฎว่ากระจับแหลมมากค่ะ และปากล่างเห็นชัดเจนว่าตัดเบี้ยวมาก แต่เราก็คิดปลอบใจตัวเอง รอให้มันเข้าที่ก่อนดีกว่า จนมาวันนี้ ใกล้ครบเดือนแล้วค่ะ ปากก็ยุบไปพอสมควรจนเริ่มเห็นทรงแล้ว ปรากฎว่าติ่งแหลมมาก แทบไม่ยุบจากวันแรกจริงๆค่ะ(เฉพาะตรงติ่งนะคะ) ผิดจากที่คุยกับหมอเลย และปากล่างเป็นอะไรที่ fail มาก คือตัดเบี้ยวสองข้างไม่เท่ากันค่ะ ไม่เท่าในที่นี้คือ ข้างนึงมันป่องๆ อีกข้างเรียบๆ ปากล่างเลยดูเหมือนเป็นก้อน2ก้อน และไม่พอ ตรงกลางนี่เนื้อหาย ยุบเข้าไปเลยค่ะ เหมือนคนกัดปากอยู่ตลอดเวลา แถมชาไม่หายด้วยค่ะ จากที่คุยกันว่าจะบางลงได้แค่35% นี่กลายเป็นซัก70%ได้ ตอนนี้ปากเราแปลกๆไปเลย จากปกติที่ปากบนต้องเล็กกว่าปากล่าง นี่ปากล่างเล็กกว่าปากบนมาก ยังถอดหน้ากากไม่ได้เลยค่ะ ถอดแล้วคนมอง ทั้งที่คนอื่นตัดไหมได้ไม่กี่วันก็ถอดแล้ว เพื่อนก็แซวว่าปากแมว เห้อ

ตอนเราปรึกษาหมอก็เอาแบบไปให้ดูค่ะ คือเป็นกระจับแบบไม่เยอะไม่น้อยนี่แหละ แต่ลืมคิดไปว่ามันไม่ธรรมชาติเลย แล้วยิ่งทำอกมาจริงๆกระจับแหลมกว่าแบบเยอะด้วย เราอยากฝากทุกคนนะคะ ว่าถ้าจะทำปากกระจับ เลือกทรงที่เป็นกระจับนิดๆพอนะคะ เชื่อเถอะค่ะ ว่าถ้ามันไม่ธรรมชาติหน้าจะตลกไปเลยจริงๆ ทรงปีกนกเป็นคลื่นๆ หรือกระจับแหลมๆเป็นตัว M เนี่ยเวลาดูแค่ปากมันก็สวยอยู่ค่ะ แต่มันไม่เหมาะจะอยู่บนหน้าจริงๆค่ะ ยังไงก็คิดดีๆก่อนทำนะคะ จะได้ไม่ต้องเสียใจแบบเรา ตอนนี้เราทำได้แค่รอเวลาเพื่อไปแก้ ที่พูดไปคือไม่ได้ตั้งใจจะว่าใครนะคะ แต่ส่วนตัวมองว่ามันไม่เหมาะจะเอามาเป็นแบบในการทำปากจริงๆ

สำหรับคนที่ยังหาคลินิค เราแนะนำให้ดูตามรีวิวในเว็บนี้นะคะ มีอยู่ประมาณ 2-3 คลินิคที่ทำออกมาได้แบบธรรมชาติ พอดีๆเนอะ แต่ขออนุญาติไม่บอกชื่อแล้วกันค่ะ เพราะเราไม่ใช่หน้าม้า

ขอบคุณที่อ่านมาจนจบค่ะ ^^

มีภาพประกอบไหมค่ะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-3-26 20:01:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รูปถ่ายออกมาไม่เหมือนกันซักรูปเลยค่า เลยไม่ได้โพสต์ค่ะ
ขอชื่อคลินิกมาทางข้อความได้ไหมครับ พอดีเรากำลังจะทำ
มีแต่เคสหยุด อ่านมาหลายกระทู้ค่ะ ไม่เป็นผังผืด ก็ไม่สวย   คิวว่าทำปากกระจับน่ากลัวจังค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้