ดู: 8863|ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] ทำนมใหม่ มัด(ใจ)สามีกับ หมอคณิต Maxi clinic

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Duke78 เมื่อ 2016-3-19 00:04

ขึ้นหัวเรื่องก็แรงงนิดหนึ่งค่ะ   กับการรีวิวทำนม ศัลยกรรมครั้งแรกในชีวิต ที่ MAXi Cosmetic Surgery เพราะไปทำมาแล้ว สามีติดหนึบ ยิ่งกว่ากาวตราช้างอีก!!! อย่างแรกขอย้อนไปตอนยังสาวๆ หนึ่งกะแฟนคนปัจจุบันคบกันมาตั้งแต่สมัยเรียนมหาลัย ตามสเต็ปค่ะ เรียนจบ ทำงานเก็บเงิน แต่งงาน  หนึ่งเป็นคนตัวเล็ก ผิวขาว หน้าตากลางๆ ข้อเสียคือหน้าอกเล็ก แต่...สามีก็ไม่ได้ติอะไร ไม่ได้ต้องการใหญ่ๆด้วยซ้ำ
ราหูเข้า พระเสาร์แทรกอะไรก็ไม่รู้ค่ะ จับได้สามีมีกิ๊ก  ด้วยที่ว่าเด็กกว่า ใหม่กว่า มีอะไรๆหน้ามอง หน้าสัมผัสกว่าเรา ที่เป็นอิแก่ทำงาน office เลี้ยงลูก ด้วยที่เรารู้จักและใช้ชีวิตอยู่กันมานาน หนึ่งรักเค้านะค่ะ แม้จะจับได้ หนึ่งก็ให้อภัย แม้ทั้งๆที่รู้ว่ายังงัยสามีก็คงทิ้งลายเสือไม่ได้

ข้อเสียที่ด้อยกว่า ที่คิดได้ตอนนี้คือหน้าอกเล็ก ปฏิบัติการทำศัลยกรรมมัดใจสามีเลยมีในหัว ขอบคุณข้อมูลดีๆจากเว็บศัลยกรรมดั้งโด่งนี้ค่ะ ทำให้ได้ดูผลงานดีๆ และเทคนิคเล็กๆน้อยๆ จากผลงานคุณหมอที่ติด1 ใน10 คุณหมอฝีมือดี ราคาสมเหตุสมผล ได้พักใน โรงพยาบาลเอกชนอีกด้วย ปลอดภัย คุณหมอคณิต MAXi Cosmetic Surgery อยู่ตรง เจ๊เล็ง ดอนเมืองเองค่ะ
ขั้นแรกจากการดูผลงานจากเว็บๆต่างๆ โทรไปสอบถามพนักงาน นัดคิวปรึกษา คุณหมอคณิตแก ใจดีค่ะ ให้คำปรึกษาแบบตรงไปตรงมา อันไหนดี ไม่ดีแกก็บอกนะ ไม่หวังตังค์เราเท่าไหร่ แถมยังบอกให้ไปดูราคาจากclinic อื่นมาก่อน เพราะหนึ่งแอบต่อราคาแกนิดนึงค่ะ5555 ที่อื่นมีถูก50,000 -60,000 ค่ะไม่เถียง
แต่ทำที่คุณหมอ ไม่ได้ทำที่clinicนะค่ะ ไปทำที่ โรงพยาบาล พญาไท2 นอน1 คืน มีหมอดมยา และใช้ยาอย่างดีไม่อาเจียนหลังทำ หลังการเสริมมีสปอร์บารให้ ฉีดรอยแผลเป็นฟรี

หนึ่งเลือก ซิลิโคนของ natrelle 40cc ด้วยที่ว่า natrelleเป็นเนื้อทรายละเอียด ผิวสัมผัสเหมือนนมจริงๆ นิ่มมาก ทำให้เปิดแผลไม่ต้องยาวมาก เพื่อนที่ไปเสริมมาของ Mentor รู้สึกก็ยังแข็งๆ เลยตัดสินใจเลือกของดีไปเลย เพิ่มตังอีกนิดค่ะ  แผลใต้ฐานนม เสริมใต้กล้ามเนื้อเพราะจะทำให้หน้าอกดูเป็นธรรมชาติ  ไม่เป็นขอบโค้งไปตามซิลิโคน เกิดพังผืดเกาะน้อย ทำให้อายุการใช้งานซิลิโคนยาวนานกว่า คุณหมอคณิต การันตี ไม่ต้องนวดนมนะค่ะ ดีจัง

วันผ่าก็กังวลตามประสาคนจะมีนม อยากให้เสร็จเร็วๆ อย่าเห็นนมใหม่
งดน้ำมดอาหารมาจากบ้านตั้งแต่7 โมง มาเจาะเลือดที่ศูนย์ความงาม โรงพยาบาล พญาไท2 จากนั้นไปที่ห้องพัก รอผ่าบ่าย 2 ค่ะ

หลังผ่าเสร็จจะมีสายละบายเลือดทั้ง2 ข้าง มีผ้าพันหน้าอกไว้ ตอนนี้รู้สึกหน่วงๆ ระบม เดินหลังค้อมๆ 5555
พอบ่ายๆอีกวัน คุณหมอก็มาดูและเอาสายออกค่ะ กลับบ้านได้เลย ดูแลหลังการผ่าตัดไม่ยากค่ะ คุณหมอคณิตให้อาบน้ำ โดนน้ำได้เลยแล้วเช็ดให้แห้ง

7วันนัดตัดไหมค่ะ นมคัดมากกก เหมือนคุณแม่หลังคลอดยังงัยอย่างั้นเลย อาการแบบนี้เกิดขึ้นได้นะค่ะ ใน1-2 อาทิตย์แรก เพราะสมยังมีการอักเสบอยู่

แผลไม่ยาวมากค่ะ กำลังดี หน้าตรงไม่เห็นแผลเลย นมบังหมด แนะนำหลังตัดไหมแล้วทายาแก้แผลเป็นเลยนะค่ะ จะได้ไม่เป็นแผลเป็นจ้า

แล้วผลงานหลัง1เดือนค่ะ ชอบทุกอย่างเลย แอบบ่นในใจว่าเล็กไปด้วยซ้ำนะค่ะ อิอิ รอยแผลก็รู้สึกดีมาก ค่อยๆจาง เพราะเราใช้ยาทาแผลเป็นของทางคลีนิกด้วย เป็นยาของคุณหมอเองค่ะ ลองมาทาเทียบดูกับแบร์นตลาด รู้สึกว่าแผลขาวกว่า  อีก2 เดือนจะมาอัพเดท รอยแผลให้ดูนะค่ะ

หลังๆมานี้ สามีกลับบ้านตรงเวลา เหมือนจะกลับตัวได้ เทคแคร์เราเหมือนเดิม เป็นเพียงช่วงเวลาสั้นๆค่ะ เอาจริงๆหนึ่งก็คงไม่คิดว่าเค้ากลับมาเพราะการทำนมอะไรหรอกค่ะ หนึ่งคิดว่าเป็นเพราะเราเลิกตาม เลิกจู้จี้ งี้เง้า ทำไม่สนใจเค้า เลิกสนใจไปเลย พอผู้ชายมันคิดได้และรักเราจริง ก็คงต้องกลับมา หนึ่งเลิกที่จะเป็นของตายของเค้าแล้ว ยอมแข็งบ้างเพื่อให้เราดูมีค่า สุดท้ายนี้ ไม่ว่าจะเป็นการทำนมใหม่ หรือ เราทำตัวใหม่ อะไรก็ตามที่ทำให้ชีวิตดีขึ้นและไม่ทำให้ใครเดือดร้อน ทำไปเถอะค่ะ แล้วคุณจะมีความสุขเหมือนหนึ่งตอนนี้

ที่ว่าไม่ต้องนวดนด ตอนนี้ปกติดีไม๊ค่ะ นิ่มดีไม๊
ผมว่ากระเสริมหน้าอกก็มีส่วนนะครับ ผมยังชอบเลย ก่อนทำไม่มีจริงๆ เอาจริงๆผู้ชาย80%ไม่ชอบให้แฟนทำ แต่100%หลังทำเสร็จแล้ว ปลื้มทุกคน  เอาเป็นว่ามีทำครั้งนี้ ผมยังชอบเลย5555
ฮาดีฮะ ตั้งกระทู้น่าอ่าน เอ้อๆๆๆ หน้าอกสวยด้วยเกือบลืมชม
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-3-27 20:23:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
นังนู๋ ตอบกลับเมื่อ 2016-3-20 09:43
ที่ว่าไม่ต้องนวดนด ตอนนี้ปกติดีไม๊ค่ะ นิ่มดีไม๊

ตอนนี่ก็ปกติดีค่ะ ไม่รู้สึกเป็นก้อน หรือตึงตรงไหนเลย ช่วยลดเวลาไปเยอะเลยค่ะ
  ใช้ชีวิตปกติ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-3-27 20:23:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Mathiastin ตอบกลับเมื่อ 2016-3-20 19:37
ผมว่ากระเสริมหน้าอกก็มีส่วนนะครับ ผมยังชอบเลย ก่อนท ...

เห็นด้วย100%ค่ะ  
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-3-27 20:24:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
nanha ตอบกลับเมื่อ 2016-3-22 21:03
ฮาดีฮะ ตั้งกระทู้น่าอ่าน เอ้อๆๆๆ หน้าอกสวยด้วยเกือบลืมชม

ขอบคุณนะค่า
ตอนนี้น้องนมเป็นไงบ้างค้าา สวยมากเลยค่ะ
สวยมากค่ะ และเป็นกำลังใจให้ ครอบครัวกลับมามีความสุขเหมือนเดิมนะคะ

สู้ๆค่ะ (ผู้หญิงอย่าหยุดสวย) ท่องไว้ค่ะ เพราะอะไร ?? ทราบไหมคะ

--- เพราะ ----- เดี๋ยวนี้ผู้ชาย สวยกว่าๆๆๆๆๆๆๆ พวกเราเยอะเลยๆๆๆๆ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้