ดู: 10498|ตอบกลับ: 63
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตัดปีกจมูก] ขอแชร์ประสบการณ์ . บอกลาจมูกชมพู่ ที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย opol123456 เมื่อ 2016-3-18 16:30

สวัสดีค่ะเพื่อนๆทุกคน  วันนี้เราจะมารีวิวประสบการณ์ตัดปีกจมูกที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์นะคะ

ปัจจุบันค่ะ

ขอเกริ่นสั้นๆก่อนเลยว่า เราเป็นคนที่พอมีดั้งอยู่แล้วค่ะ แต่ปัญหาหลักคือปีกจมูกที่กว้างมากๆเลย
เวลาถ่ายรูปนี้ทำให้หน้าเราไม่มีมิติ โดยเฉพาะมุมตรง ดั้งแหนบเลยค่ะ เซงสุดๆพูดเลย
เวลาจะถ่ายก็ต้องเอียงข้างให้ดูว่ามีดั้งนะ แต่ๆๆๆ จะให้แบบนั้นทุกครั้งก็ไม่ได้ใช่ป่าวค่ะ 555
กลุ้มใจเหลือเกิน เลยตัดสินใจหาข้อมูลตัดมันออกซะเลยดีกว่า จะได้ดูปีกแคบลง เห็นดั้งชัดมากขึ้น
และที่สำคัญ ถ่ายรูปมุมตรงแบบมั่นใจมากขึ้น

ก่อนทำค้ะ

ก็ดูๆไว้หลายที่นะคะ เพราะว่าเดี๋ยวนี้คลินิคเยอะเหลือเกินค่ะ แล้วยิ่งตัดปีกจมูกเป็นการผ่าตัดเอาเนื้อออก
เราเลยอยากทำที่โรงพยาบาลใหญ่เลยค่ะ จะได้ไม่มีปัญหาเรื่องคุณภาพ ความสะอาด เรียกได้ว่า ปลอดภัยไว้ก่อน
ก็มาเจอกับทางเลอลักษณ์ค่ะ ตอบโจทย์ที่ต้องการ เราเลยเข้าไปจองคิวกับทางโรงพยาบาล และนัดวันผ่าตัดจมูก

16 วัน ยังบวมๆนิดหน่อย

ซึ่งบอกเลยว่ากลัวมากๆ เพราะ หลายๆท่านบอกว่าเจ็บสุดๆค่ะ แต่! สำหรับเราไม่รู้สึกเจ็บขนาดนั้นนะคะ
ตอนเจ็บสุดน่าจะเป็นตอนฉีดยาชาคะ หลังจากนั้นก็ไม่เท่าไร ประมาณ 1 ชั่วโมงก็เสร็จสิ้นคะ
ซึ่งคุณหมอบอกว่าแผลการตัดปีก จะหายช้ากว่าการผ่าตัดอื่น เพราะว่ามีต่อมไขมันมากที่ทำให้เห็นแผลได้ชัดขึ้น
ตรงนี้ก็ยอมรับได้คะ อยากสวยต้องอดทนค่ะ จากนั้นก็กลับมาดูแลตัวเองต่อที่บ้าน รักษาความสะอาดให้ดีๆ
1 เดือนก็มารีเช็คกับคุณหมออีกครั้งหนึ่งค่ะ

1 เดือนค่ะ

จากที่ทำมา ได้รับผลตอบรับที่ดีมากเลยค่ะ หลายๆคนก็จะชมว่าจมูกสวยขึ้น ดั้งโด่งขึ้นรึป่าว
ซึ่งจึงๆแล้วเราแค่ตัดปีกจมูกอย่างเดียวเองค่ะ  เราแนะนำนะคะ ใครที่จมูกบาน จมูกชมพู่เนี่ยย
ปีกเลยจมูกเถอะค่ะ มันสวยขึ้นจริงๆนะคะ ไปโบท๊อก ไปยกปีก เจ็บหลายครั้งค่ะ ตัดเลยทีเดียวอยู่คร่า

สวยมากเลยคะ ตัดกับคุณท่านใดอะคะ อยากไปปรึกษาคุณหมอบ้างอ่ะคะ
สวยค่ะ    ว่าแต่ตัดปีกจมูกเท่าไหร่เหรอค่ะ  
คิดเหมือนกันเลยครับ หลังจากตัดปีกก็มีคนทักหลายคนว่าไปเสริมจมูกมารึเปล่า

เพราะจมูกมันบาน หน้ามันเลยดูแบนๆ พอเอาปีกออกหน้าก็เลยสมส่วน หน้าดูเรียวขึ้นด้วย
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-4-8 17:52:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
aor11 ตอบกลับเมื่อ 2016-3-18 17:00
สวยค่ะ    ว่าแต่ตัดปีกจมูกเท่าไหร่เหรอค่ะ

8900 kaaaaaaa
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-4-8 17:52:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
benbenn ตอบกลับเมื่อ 2016-3-28 21:35
สวยมากเลยคะ ตัดกับคุณท่านใดอะคะ อยากไปปรึกษาคุณหมอบ้างอ่ะคะ

คุณหมอ วรรณา จ๊าา
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-4-8 17:54:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
eve1992 ตอบกลับเมื่อ 2016-3-23 22:22
คิดเหมือนกันเลยครับ หลังจากตัดปีกก็มีคนทักหลายคนว่ ...

ใช่ค่ะๆ พอปีกจมูกเล็ก หน้าเราดูมีมิติขึ้นเยอะเลยค่ะ ดีใจๆๆ
สวยจริงค่ะ หน้าเรียวขึ้นมาก
ตอนนี้เป็นไงบ้างคร้าๆ
จมูกเรียวขึ้นเยอะเลยค่ะ
แผลด้านนอกหรือด้านในคะ
ตัดปีกจมูกต้องพักฟื้นกี่วันหรอครับ
สนใจเหมือนกันคะ ทรงสวยไม่ชมพู่แล้ว
ปีกจมูกเนียนมากคร่ะ
ขอดูแผลหน่อยค่ะ สนใจๆ
ปีกจมูกสวยมากเลย หมออะไรนะ
ชอบที่ดูธรรมชาติมาก
ตัดอย่างเดียวหรือเสริมด้วยเลยอ่ะค่ะ
สวยอ่า ดูสาวขึ้นนะ
ราคาน่าสนใจมาก งานดีจริงๆ
ถูกมากกก และสวยด้วย
ตัดปีกแล้วสวยเลย
ปีกจมูกสวยมาก ตัดแล้วเหมือนไปเสริมมาด้วยเลย
ปัจจุบันยุบลงไหมค่ะ อยากเห็นปัจจุบันจังเลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้