ดู: 6249|ตอบกลับ: 10
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] รีวิวเสริมหน้าอกครบ3เดือน 300 ซีๆก็ปังมาก!!!

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย emmy_zippy เมื่อ 2016-3-8 15:05

สวัสดีค่ะเพื่อนๆเราชื่อเอมมี่ค่ะวันนี้เอมมี่อยากมาเเชร์ประสบการณ์ ที่ว่าด้วยเรื่องของความ แบน จนตัดสินใจไปทำศัลยกรรมหน้าอกมาค่ะก่อนอื่นต้องขอแนะนำตัวก่อนนะคะ ชื่อเอมมี่ค่ะ อายุ 26 ปีค่ะ ทำงานเป็นเลขาพร้อมเป็นล่ามให้ประธานกรรมการชาวญี่ปุ่นค่ะ  คืออย่างที่รู้ๆกันว่าปัญหาส่วนใหญ่ของผู้หญิงที่คิดจะทำศัลยกรรมหน้าอกนั้น ส่วนใหญ่เพราะหน้าอกเล็กจอเเบน ไม่มั่นใจ  .. ใช่ค่ะ! เอมมี่ก็มีปัญหาเเบบนั้นเช่นกัน เเละหน้าอกของเอมมี่มันจะไม่เท่ากันด้วยค่ะคือข้างขวาเล็กกว่าข้างซ้าย เวลาแต่งตัวจะต้องยัดฟองน้ำข้างขวาเยอะกว่าข้างซ้าย ใส่เสื้อผ้าแต่งตัว ไปไหนก็จะไม่มั่นใจ กังวลเพื่อนๆก็แซวกันค่ะ เลยเสียเซลฟ์เก็บมาคิดน้อยใจบ่อย555

บางคนอาจจะมีคำถามว่าทำไมจะต้องไม่มั่นใจจนถึงตัดสินใจทำ ทั้งๆที่ตัวเองไม่ได้มีอาชีพเป็นพริตตี้ นางแบบ  หรืออาชีพที่ต้องโชว์รูปร่างหรือเนินอก ต้องขอบอกก่อนเลยว่าการทำศัลยกรรมสำหรับเอมมี่นั้นไม่จำเป็นที่จะต้องทำเพราะโชว์เท่านั้นค่ะ เพราะเราเป็นผู้หญิงเรามีความสุขกับการที่ได้เห็นตัวเองสวยค่ะ เวลาอาบน้ำ หรืออยู่คนเดียว เราเห็นตัวเองในกระจกแล้วเราชอบตัวเองเราสวยเรามีความสุขเท่านั้นเราก็สุขในแบบผู้หญิงแล้วค่ะ ขอเพิ่มเติมว่างานของเอมมี่ไม่ใช่งานที่ต้องโชว์ก็จริงแต่งานของเอมมี่จะต้องติดต่อประสานงานกับคน กับลูกค้า และตามประธานไปนั่นนี่ตลอดเวลา ติดต่อธุรกิจ ประชุม เยี่ยมบริษัทในเครือ รวมถึง มีออกงานอีเว้นกับประธานบ้างค่ะ บางทีเราก็รู้สึกเปรียบเสมือนตัวแทนของบริษัทจึงทำให้เราต้องแต่งตัวไปทำงาน แต่งตัวไปออกงานกับประธานเป็นประจำ ดังนั้นจึงต้องให้ดูบุคลิกดีเป็นประจำ  เอมมี่ก็เลยคิดที่อยากจะทำหน้าอกเพื่อเสริมความมั่นใจของตนเอง คิดมาประมาณ2 ปีก่อนหน้านี้ค่ะ เเต่ประเด็นคือกลัวเจ็บมากๆ จึงไม่มีโอกาสทำสักที และพอดีต้องไปเรียนต่อที่ญี่ปุ่น เลยพักความคิดไว้ก่อน แต่ในระหว่าง 2 ปีนี้ เอมมี่ก็มีติดตามเพจศัลยกรรมและหาข้อมูลเพิ่มเติมตลอดค่ะ รวมทั้งเริ่มทำงานพิเศษหลังเลิกเรียนที่ญี่ปุ่น ก็ไปทำงานร้านอาหารญี่ปุ่น เก็บเงินเพื่อสิ่งนี้ ไว้ด้วยค่ะ อิอิก่อนอื่นมาดูรูbeforeก่อนนะคะ เดี่ยว จะไม่เห็นภาพค่ะ

พอกลับมาไทย ได้ประมาณ 3 เดือนกว่าๆ จึงตัดสินใจกลับไปปรึกษาหมอทรงยศที่ ดรีมคลีนิคค่ะเพราะก่อนหน้านี้เอมมี่เคยได้ทำศัลยกรรมจมูกกับคุณหมอ ตอนนั้นได้รับรางวัลโครงการ “ โดดเด่นเป็นป๋าพาไปศัลย์”เเละหลังจากนั้นก็ให้ทางคลินิกดูเเลเรื่องความสวยความงามให้ตลอดค่ะ จึงไว้ใจฝีมือหมอ เเละชอบบริการของที่นี่ อีกทั้งเป็นคลีนิคที่เชื่อถือได้ จึงตัดสินใจมาปรึกษาคุณหมอเรื่องหน้าอกอีกครั้ง  ตอนที่ไปปรึกษาคุณหมอก็วัดไซส์หน้าอก ฐานอก ถามน้ำหนัก -ส่วนสูง เเละคุณหมอก็เเนะนำ ซิลิโคน ทรงกลม ยี่ห้อ MENTOR ของอเมริกา ค่ะ เราสูง 160 น้ำหนัก 48 ค่ะ หมอจึงเเนะนำขนาดที่พอดีตัวคือ 300-350 ซีซี เป็นการผ่าใต้กล้ามเนื้อ เเผลใต้ราวนมค่ะ เเต่เอมมี่ไม่ชอบหน้าอกที่ใหญ่เกินไปเพราะว่าตัวเองเป็นคนลำตัวอวบอยู่เเล้ว ใส่ใหญ่มากไปจะดูอ้วนไป อีกอย่างด้วยอาชีพเราไม่ใช่พริตตี้ เอมซี หรืออาชีพที่ต้องโชว์เนินอกมากมาย จึงตัดสินใจเลือกขนาดที่ 300 ซีซี หลังจากนั้นก็ทำการนัดวัน สรุปเราได้ทำวันที่ 8 ธันวาคม 58 ค่ะ

นี่เป็นซิลิโคน ของเอมมี่ค่ะ ยี่ห้อ mentor ทรงกลม MT 300 CC (มีใบรับประกันพร้อม)

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-3-8 14:45:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย emmy_zippy เมื่อ 2016-3-8 14:49

เเละเเล้ววันนั้นก็มาถึง หมอให้เรางดน้ำเเละอาหารก่อนผ่าตัด 6 ชม. ค่ะ มาถึงคลินิก พี่พยาบาลให้เปลี่ยนชุด คุณหมอขึ้นมาวัดหน้าอก ขีดๆเขียนๆที่หน้าอก หมอแจ้งว่าฐานนมเก่าเราหัวนมไม่ค่อยสามัคคีกันค่ะ 555 คือข้างซ้ายเฉียงออกด้านข้างนิดหน่อย และน้องนมข้างขวาก็ใหญ่กว่าเล็กน้อยค่ะ แต่หมอไม่แนะนำให้ใส่ซิลิโคนไซส์ต่างกันเพราะมันไม่ได้ต่างกันเยอะ กลัวใส่ซิลิโคนข้างซ้ายใหญ่กว่าก็จะออกมาไม่เท่ากันกว่าเดิม  จากนั้นสักพักพอวัดเสร็จคุยตกลงกันเรียบร้อยหมอก็แกะกล่องซิลิโคนออกมาให้เราดูก่อน ละเซ็นใบรับประกันให้เป็นชื่อเราค่ะ เสร็จก็เข้าห้องผ่าตัด พี่พยาบาลประมาณ 3-4คนจะให้เรานอน เเละ มีการเจาะสายน้ำเกลือที่ข้อมือ ละมีคุณหมอที่เป็นคนวางยาสลบโดยตรง อยู่ในห้องผ่าตัด1 คน นอนไปสักพักระหว่างนั้นก็ไม่ดูที่ข้อมือว่าเขาทำอะไร ยังไม่ทันได้ตื่นเต้น หลับไปเเล้วค่า- หลับไปตอนไหนไม่รู้ รู้ตัวอีกทีคือตื่นมาห้องพักฟื้นเเล้ว(คือ งงค่ะ เสร็จแล้วเหรอ.....)

ตอนที่ตื่นมาไม่ได้รู้สึกเจ็บมากมายตามที่ได้กลัวมานาน คือมันเจ็บเเต่พอทนไหวค่ะ มันจะตึงๆ หนักๆ อืดอัดเหมือนมีของวางอยู่บนอก เเต่ก็ถือว่าเจ็บน้อยกว่าที่คิดเยอะเลยค่ะ พอเราตื่นมาเราก็ปวดปัสสาวะ พี่พยาบาลที่เฝ้าดูอยู่หน้าห้องพักฟื้น ก็เข้ามาพยุงลุกขึ้นเดินไปเข้าห้องน้ำ เนื่องจากมันหนักๆอกมากๆ ไม่สามารถลุกเองได้ค่ะ พอลุกได้เราก็เดินได้ปกติค่ะ แต่เดินแบบคร่อมๆตัว และจะหน่วงๆแขนค่ะ ( เรารู้สึกว่าตอนยืน เจ็บน้อยกว่าตอนนอนนะ) จากนั้นพี่เขาเห็นเราหน้าซีดๆเหมือนจะเป็นลมเขาจึงนำน้ำหวานกับโอวัลตินมาให้เราดื่ม ดูเเลเราจนหายเวียนหัว หน้าซีด ณ จุดๆนี้เราประทับใจพี่พยาบาลมากเลยค่ะ รู้สึกขอบคุณจริงๆ พอเราโอเคขึ้นพี่เขาช่วยใส่เสื้อผ้าพร้อมเรียกรถเเทกซี่กลับบ้านให้ด้วยค่ะ พี่พยาบาลทุกคนน่ารักดูแลดีมาก

พอมาถึงที่ห้องเราก็กินข้าว แล้วกินยา ทำไรเสร็จก็หลับต่อค่ะ คืนเเรกนั้นจะไม่ค่อยเจ็บเพราะฤทธิ์ยาชากับยาสลบยังไม่หมด ก็มึนๆหลับต่อค่ะ พอตื่นมาตี3 รู้สึกตึงๆ เเน่นๆเเสบที่หัวนมหน่อยค่ะ เอาละๆ ละแล้วความปวดก็มา ทรมาณนิดนึงค่ะ ก็ตื่นมากินยาแก้ปวดตัวที่แรงที่สุด คือ มอร์ฟิน ที่หมอให้มา ละหลับต่อ ( เนื่องจากเราพักฟื้นอยู่ห้องคนเดียว จึงพยายามไม่นอนราบค่ะเพราะกลัวลุกเองไม่ไหว จึงพยายามนั่งเอนหลับค่ะ)

ภาพหลังทำทันทีค่ะ

พักฟื้นวันที่ 1วันนี้ตื่นมาก็มีปวดๆตึงๆทรมาณหน่อยนะคะ เเต่ก็พยายามสู้ค่ะ อยากสวย คิดว่าอดทนสักอาทิตย์นึงความเจ็บคงหายไปจะกลายเป็นความสุขค่ะ เราจึงพยายามทำอะไรเองคนเดียว กินข้าวเองพยายามลุกเดิน ยกเเขนเเกว่งไปมา มีอาการปวดหน่วงๆแขนด้วยนะคะ

พักฟื้นวันที่ 2 วันนี้ก็เช่นกันค่ะพยายามทำอะไรคนเดียวใช้เเขนมากขึ้นเเต่ว่าไม่ใช่เเรงหนักเกินไป พยายามยกเเขน เวลาปวดมากๆก็กินยาเเก้ปวดค่ะ เเต่รู้สึกปวดน้อยกว่าวันเเรกมากค่ะ เเล้ววันนี้เอมมี่ก็สามารถเดินไปร้านกาเเฟใกล้ๆคอนโดได้เเล้วค่ะ

พักฟื้นวันที่ 3 วันนี้อาการปวดทุเลาลงมากค่ะ เหลือแต่ตึงๆหน่วงที่แขนสองค่ะ เวลาเดินยังต้องค่อยๆเดิน เอามืออุ้มน้องนมไปด้วย แต่เนื่องจากวันนี้คุณหมอนัดถอดผ้าก๊อตพร้อมล้างเเผล ค่ะ วันนี้เราจึงตัดสินใจขับรถไปเองเลยค่ะ จริงๆเเล้วอาจจะไม่ควรเเต่เราไม่อยากพักฟื้นนาน ละมันก็ไม่ได้เจ็บมากมายเเล้วจึงพยายามขับไปคลินิกเองเลยค่ะ หมอยังชมเลยค่ะ ว่าฟื้นตัวเร็ว เเละแล้วเราก็ได้เห็นน้องนมชัดๆวันนี้

น้องนมครบ 3 วันถอดผ้าก็อตแล้วค่ะ บวมใหญ่เลย
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-3-8 14:50:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย emmy_zippy เมื่อ 2016-3-8 15:12

หลังจากนั้นเราก็ใช้ชีวิตแบบเดิมคือพยายามทำอะไรด้วยตนเอง เหมือนกับว่าอาการเราก็ดีขึ้นค่อยๆยกแขนขึ้นได้เกือบสุดค่ะ ครบ 7 วันหมอก็นัดตัดไหมค่ะ พร้อมสอนนวดหน้าอกเพื่อป้องกันไม่ให้เกิดพังพืดค่ะ ออ... ลืมบอกไปว่า ต้องไม่ให้เเผลโดนน้ำจนกว่าจะตัดไหมนะคะ เเละหลังตัดไหมเเล้ว6 เดือน ให้ใส่เสื้อในที่ไม่มีโครงเหล็กค่ะ  เเละเเล้ววันนี้เห็นเเผลเเละน้องนม เต็มๆวันเเรกก็รู้สึกชอบมากค่ะ เเผลสวยมากๆ คิดไม่ผิดเลยจริงๆ เเละขนาดน้องนมที่เราเลือก 300 ซีซี ก็ออกมาพอดีตัวเรามากค่ะ เดี่ยวมาดูรูป After พร้อมรูปเเผลใต้ราวนมครบ 7วัน กันค่ะ

อันนี้ น้องนม 7 วันหลังจากทำค่ะ ตอนแรกแอบกลัวว่าจะใหญ่ไปนะคะแต่คุณหมอบอกให้ใจเย็นๆ มันยังบวมๆตึงๆอยู่
รอยุบก่อน เดี๋ยวน้องนมก็จะเข้าที่เข้าทางมากขึ้น ค่ะ อึ้บ! ก็อดทนรอกันต่อไปนิดนึง

นี่เป็นรูปแผลใต้ราวนม 7 วันค่ะ แผลสวยไม่เป็นตะขาบปูดๆ เลยค่ะ ตรงส่วนนี้ประทับใจอย่างแรง!!( ตอนอาบน้ำยังต้องแปะซิลิโคนชีท กันน้ำไว้อยู่นะคะ)

สรุปคือเราพักฟื้นจริงๆเเค่ 3-4 วันค่ะ วันที่ 5 เราก็ไปทำงานปกติได้เเล้วค่ะ ออกงานไปเที่ยวนั่นเที่ยวนี่ได้ปกติค่ะ แต่เวลาเดินก็มีเจ็บจี๊ดๆ หน่วงๆ มาบ้าง เลี่ยงการใช้แขนหรือยกของหนัก รวมถึงออกกำลังกายสัก 1 เดือนก่อนนะคะ ถึงแม้ว่าแผลจะดูหายดีเราก็กลัวแผลปริทีหลังค่ะ

**2รูปนี้ทำหน้าอกครบ 9วัน ค่ะ สามารถออกไปเที่ยวไปเจอเพื่อนได้แล้วค่ะ อกสวยใหญ่พอดีมากๆ นี่ใส่มา 300 ซีซีเองนะคะ 555 คนรอบข้างชมกันมากว่าสวยขึ้น ไปไหนก็มีคนมอง มั่นใจขึ้นมากจริงๆค่ะ**

** รูปนี้ครบ 26 วันค่ะ เอาจริงความเจ็บความปวดหายไปหมดแล้วค่ะ รู้สึกรักน้องนมมากๆ ไปเที่ยวไปทำงานเหมือนมีคนสนใจ ด้วยเพราะบุคลิกเราดีขึ้น เราก็มั่นใจขึ้นใส่อะไรก็สวย ก็เริ่มแต่งตัวเยอะขึ้น มองหาเสื้อผ้าสวยๆแล้วเลือกหยิบมาใส่ได้สบายมาก ไม่ต้องคิดมากเหมือนเมื่อก่อนเลยค่ะ**
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-3-8 14:56:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย emmy_zippy เมื่อ 2016-3-8 15:16

การดูแลแผลทำตามหมอบอกทุกอย่าง ทายาแปะซิลิโคนชีทไม่ให้แผลนูนเกือบทุกวัน ออกมา1เดือน คือแบบ เป๊ะมากค่า!!!!! แผลเริ่มจางลง หมอชมใหญ่เลย ไม่ต้องฉีดคีรอยด์อะไรทั้งนั้นหมอบอกว่าถ้านมคล้อยลงมาจะปิดแผล จะไม่ค่อยเห็นแผลที่ใต้ราวนมค่ะ รอนมคล้อยลงอีก ก็
หมั่นนวดเช้าเย็น ครั้งละ 10-15 นาทีค่ะ

**ต่อจากนี้จะเป็นรูปที่ทำหน้าอก ครบ เดือนกว่าๆแล้วค่ะ** ใส่ชุดอะไรก็สวย เซ็กซี่ทุกชุด มั่นใจมาก ภูมิใจสุดๆ ทุกครั้งที่แต่งตัวไปทำงาน ไปเดินห้าง ไปเที่ยว ไปเจอเพื่อนๆก็รู้สึกว่าแต่งตัวง่ายขึ้นค่ะ ,มั่นใจขึ้นสุดๆ เมื่อก่อนจากที่เป็นคนขี้อาย ตอนนี้พอบุคลิกเราดีขึ้น มันก็ส่งผลให้เรียกความมั่นใจขึ้นมาด้วยค่ะ

***ท้ายนี้เป้นรูปน้องนมครบ 3 เดือนเเล้วค่ะ เป๊ะ ปัง อลัง เว่อร์ เหมาะกับตัวมากๆ คิดไม่ผิดเลยจริงๆที่ตัดสินใจทำหน้าอกค่ะ ***

เพราะด้วยบุคลิกของเราที่ดีขึ้นมันส่งผลให้เราทำอะไรได้ดี มั่นใจกว่าเดิม ไปสัมภาษณ์งานสมัครงานใหม่ก็รู้สึกมั่นใจ และมักเป็นผู้ที่ถูกเลือกตลอดค่ะ หลายคนอาจจะคิดว่าเกี่ยวอะไรกับการทำงาน ส่วนตัวเอมมี่คิดว่าสมัยปัจจุบันนี้การสัมภาษณ์งานหรือการทำงานที่ต้องติดต่อลูกค้า ประสานงานเจอผู้คนแบบเอมมี่นั้น ส่วนแรกที่เราต้องใช้จริงๆคือความรู้ ความสามารถ สติปัญญา และที่ขาดไม่ได้เลยคือ บุคลิกหน้าตาค่ะ เอมมี่เชื่อว่าการมีบุคลิก หน้าตาที่ดี บวกกับความรู้ความสามารถของเราที่มีนั้นเรา มักจะได้เปรียบและได้รับโอกาสที่มากกว่าคนอื่น เพราะฉะนั้น นิยามคำว่าการศัลยกรรมของเอมมี่นั้น ไม่ใช่เพราะความสวย ความมั่นใจ หรือว่า อยากอวดเพียงเท่านั้นมันเป็นเรื่องงานและโอกาสต่างๆที่เข้ามาเกี่ยวข้องด้วยค่ะเราไม่ได้ทำอาชีพพริตตี้ก็จริง แต่การทำศัลยกรรม การทำให้ตัวเองสวยขึ้นนั้น บวกกับการฝึกฝนความรู้ความสามารถของเรานั้น มันสร้างโอกาสให้อาชีพเราได้จริงๆค่ะ ตอนนี้เอมมี่ได้รับคัดเลือกเข้าทำงานที่บริษัทใหม่ใหญ่ติดอันดับต้นๆของเมืองไทย และได้รับตำแหน่งหน้าที่ และเงินเดือนที่ดีขึ้น ดีกว่าเพื่อนที่อายุ 26 ด้วยกันหลายคน มาถึงจุดๆนี้เอมมี่ไม่กล้าปฏิเสธเลยว่าการทำศัลยกรรมนั้นเป็นส่วนนึงในการสร้างโอกาสให้ตนเองได้จริงๆ

ท้ายนี้เอมมี่อยากบอกต่อเพื่อนๆที่สนใจทำศัลยกรรมหน้าอกหรือศัลยกรรมต่างๆนะคะ ว่ามันไม่ได้เจ็บอย่างที่คิดเลย จะว่าไม่เจ็บก็ไม่ใช่คือมันเจ็บทนได้ค่ะ เเลกกับสิ่งที่เราจะได้หลังจากนั้น ตอนนี้ทำมา จะครบ 3 เดือนละค่ะ ความเจ็บหายไป ชีวิตเเฮปปี้ขึ้นมากค่ะ ไปไหนมาไหนมีเเต่คนมอง มีเเต่คนสนใจ พี่ๆที่ ออฟฟิศ เเละคนรอบข้างถามกันเยอะมากว่าทำที่ไหนหน้าอกสวยธรรมชาติ ไม่หลอกตา ใส่เสื้อผ้าก็มั่นใจขึ้นค่ะ สวย เซ็กซี่ เเซ่บทุกชุด กล้าโชว์ กล้าเปิด กล้าเซลฟี่โดยไม่ต้องหามุม บอกลาเสื้อในฟองน้ำไปเลยค่ะ  ต้องขอขอบคุณคุณหมอทรงยศ เเละ พี่ๆพยาบาลที่ดูเเลทุกคนมากค่ะ ที่นี่ดูเเลตั้งเเต่การศัลยกรรมหน้า จนมาถึงศัลยกรรมหน้าอกของเอมมี่  ตอนนี้รู้สึกเเฮปปี้ เเละวางใจกับที่นี่มากๆ คุณหมอตามดูอาการ นัดมา follow case ตลอดจนถึงทุกวันนี้ เอมมี่คิดไม่ผิดจริงๆค่ะ ที่เลือกที่นี่

ฝากกระทู้นี้ให้เพื่อนๆดูไว้ประกอบการตัดสินใจ เอาไว้เป็นตัวเลือกนะคะ การศัลยกรรมนั้นจำเป็นจะต้องศึกษาหาข้อมูลมากๆนะคะ เป็นกำลังใจให้เพื่อนๆที่คิดจะทำศัลยกรรมกันนะคะ ฝากเพื่อนๆดูไว้ประกอบการตัดสินใจ เอาไว้เป็นตัวเลือกนะคะ การศัลยกรรมนั้นจำเป็นจะต้องศึกษาหาข้อมูลมากๆนะคะ

**อันนี้ขอเพิ่มเติมรูปการทำศัลยกรรมของเอมมี่ เป็น before &Afterจนถึงวันนี้ นะคะ เปลี่ยนจากหน้าเด็กบ้านๆ มาเป็นสาวหน้าหมวยๆอินเตอร์กะเค้าบ้าง 555 เป็นกำลังใจให้เพื่อนๆที่คิดจะทำศัลยกรรมกันนะคะ “ผู้หญิงอย่าสุดสวยค่ะ” ***
BEFORE

AFTER

แผลสวยมากค่ะ ทำที่ไหนคะเนี่ย ( แอบสารภาพว่ายังอ่านไม่จบ )
* แปะไว้เดี๋ยวมาอ่านต่อค่า แฮะๆ
ตั้งใจจะไปทำกับคุณหมอเหมือนกันเลย เดือนหน้าจะมีน้องนมเป็นของตัวเองแล้ว เย้เย้

ทำหน้าอกแล้วมีความมั่นใจขึ้นมากจริงๆ ค่ะ ใส่ชุดอะไรก็สวย
จขกท. สวยขึ้นเยอะเลยค่ะ > w <
สวยขึ้นมากๆเลยค่ะ ดูคุณหมอท่านนี้ไว้เหมือนกันน
Ladies.puiiz ตอบกลับเมื่อ 2016-3-8 18:00
แผลสวยมากค่ะ ทำที่ไหนคะเนี่ย ( แอบสารภาพว่ายังอ่านไม่จบ )
* แปะไว้เดี๋ยวมาอ่านต่อค่า แฮะๆ

ทำที่ ดรีมคลีนิคค่า 5555
kawpunn ตอบกลับเมื่อ 2016-3-9 23:31
คุณหมอทรงยศ ทำสวยมากครับ ผมคอนเฟริมจากการพาแฟนไปทำ
สมกับการไปรับส่งตลอดเวลา 555

555 อิจฉาเเฟนจังค่ะ ของคุณเเฟนนิ่มหรือยังคะ ต้องใช้เวลากี่เดือนถึงจะนิ่มขึ้นคะ :)
windy` ตอบกลับเมื่อ 2016-3-9 18:07
ทำหน้าอกแล้วมีความมั่นใจขึ้นมากจริงๆ ค่ะ ใส่ชุดอะไ ...

ใช่ค่ะ มั่นใจขึ้นมากเลยค่ะ (ขอบคุณนะค้า ^^)
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้