ดู: 13668|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] จมูกอันที่ 2 กับวันสุข VSC หมอจิรัฐ แบบระเอียด

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย giftun เมื่อ 2016-3-8 14:38

จมูกใหม่ 2 อาทิตย์ละค่า มาดูกันว่าบวมช้ำแค่ไหน เคสแก้

ห่างหายไปนาน เมื่อประมาณ 4 ปีก่อน
เคยมารีวิว กับการทำจมูกครั้งแรก กับรพ.ชื่อดังแห่งหนึ่ง
ตอนนั้น อารมณ์ครั้งแรก บอกหมอเอาธรรมชาติ พอมีสัน
ก็ธรรมชาติเลย ไม่มีใครทักหรือรู้ว่าทำจมูก มีแต่คนทักคางแทน5555  (ไม่ได้ทำนะคะ คางจริง)

ผ่านมา 4 ปี กิเลสเกิด เห็นคนนู้นคนนี้ จมูกพุ่ง อยากได้บ้าง

ประจวบกับ ลางานได้ เหมือนลาหลายวัน หยุดแค่ 2 วัน 555
อาทิตย์และจันทร์ เลยนั่งดูรีวิวทรงจมูก จริงๆชอบ Narinthra แต่ดันปิดวันอาทิตย์ อดผ่านไป

ดูไปดูมา ไปเจอวันสุขVSC บอกตรงๆดูแต่ทรงไม่รู้เรื่อง เคสหลุดไม่หลุด เพราะคิดว่า
ทุกที่ มีเคสหลุด เจอทรง ถามราคา จองทันที ทำวันอาทิตย์ จองก่อน3 วันได้

หลังจากนั้นเพิ่งมีคนทักเรื่องเคสหลุด แต่ก็ตัดสินใจไปทำ เอาไงเอากัน555 คือเสียดายตังค่าจอง

มาถึงวันอาทิตย์ นัด16.00
ไปตั้งแต่ 13.00 กลัวหาไปเจอ  มีคนมาเรื่อยๆ เจ้าหน้าที่ จะจัดรำดับตามคิวที่ไปถึงและจ่ายตังนะคะ

ของเรา 10,999 + ค่าแก้ 4,999 + ไหมละลาย300 จ่ายบัตรเครดิต +3%

เราได้คิวที่ 6 กำหนดหมอเข้า 17.00 แต่วันที่ไป หมอดันติดผ่าตัดที่รพ. เลยมาซะ19.00

เราก็ชิลไปนั่งกิน สเต๊กลุงหนวด สบายใจ ข้างคลินิก สักพัก เจ้าหน้าที่โทรตาม คุณหมอมาละคะ

-------เข้าพบหมอ------

ตอนจองยังตัดสินใจไม่ได้ทำทรงไหน

คุณหมอเลยเแนะนำ ระเอียดดี ทรงไหน หน้าจะหวาน หน้าจะเปรี้ยวจะคม เอาซิลิโคนมาทาบให้ดู
อยากได้ยังไง เราบอกขอพุ่งๆโด่งๆ (เราเนื้อจมูกเยอะนะคะ ขนาดทำมาแล้วรอบแรกยังเหลือให้ดึงขึ้นอีก)

เราก็เชื่อหมอ เลยได้ทรง Barbie Curve มา

หลังจากคุยกับหมอเสร็จ เราก็ไปกินสเต๊กต่อคะ(ยังไม่อิ่ม)

กินเสรจ มาถึงเวลาระทึก นั่งรอ คิว เรานึกได้อยากตัดปีกจมุก
เพราะไหนๆก็เจ็บละ เจ็บทีเดียว แต่หมอและพยาบาล ไม่แนะนำคะ
บอกว่า ตัดแล้วตัดเลยเอากลับไม่ได้ อยากให้รอทรงใหม่ยุบก่อน มันจะดึงขึ้นอีก
เราก็เลย ไม่ตัดก็ไม่ตัด ไม่ต้องเสียตัง555

คือต่อให้เคยทำมาแล้ว หัวใจก็เต้นตึกๆ

และยิ่งคนแรกออกมา คือบิ้วมาก บอกว่า ยาชาเจ็บมากกกกก!!!!

-------ถึงเวลาขึ้นเขียง เอ้ย เตียง-----

ล้างหน้า ใส่หมวก เสื้อคลุมเรียบร้อย

พยาบาลทำความสะอาด ผิดหน้า เอากระจกให้ถือไว้

หมอจิเข้ามา มีแซวว่า นี่ทำมาแล้วหรอ(หมายถึงซิลิโคนเดิม) นอนและราบเชียว555

หมอก็บอกโอเคร พร้อมนะ ฉีดยาชา เข็มแรกๆก็จี้ดๆ จึกๆ แต่!!!!!

เข็มสุดท้ายนี่สิ แม่เจ้า ยอมเลย น้ำตาไหล5555 (หมอให้สัญญาณ เข็มสุดท้ายเจ็บหน่อยนะ)

หลังจากนั้นก็ตึงไม่รู้สึกละ

หมอเริ่มลงมือ เปิดแผล เอาอันเก่าออก ซึ่งความรู้สึกตอนนั้น เหมือนถอนฟันคุดอะ

หมอบอกว่า นี่เคสหิน คือแน่นมาก ลงอาคมไว้ 4 รู ตอนนอนอยู่ถามหมอ อะไรคือลงอาคม555

หมอบอกเดี๋ยวให้ดู ดึงๆขูดๆ อยู่นาน พยาบาลถึงขั้นจับหน้าเรา ละหมอก็ดึง คือมันเหมือนดึงฟันคุดอะ

สักพัก ออกแล้ว เราก็เฮ้อ ออกสักที หมอบอกลืมตา ดูได้ เราก็ลืมตาสิ่งที่เห็นคือ

อาคมคือ รูที่เจาะไว้ตรงกลาง หมอบอกว่า จะทำให้พังผืดเกาะแน่นขึ้น แต่ทำลายเนื้อเยื่อซึ่งไม่ดี ประมาณนี่นะคะ
แต่แอบเห็นทรงและก็นะ อันนี้หรอ เพราะครั้งแรก หมอไม่ได้ให้เราดูอะไรเลยคะ เพิ่งเคยเห็น

หลังจาก เอาอันเก่าออก หมอก็บอกจะใส่ละนะ เอาอันใหม่ให้ดู แล้วก็ใส่คะ จับๆ
ให้เราดูในกระจก ว่าชอบไหม ตรงไหม ชี้ให้ดู สันตรงไหน ปลายตรงไหน
(คือตอนนั้น ดูไม่ออก แต่ก็อันนี้ละคะ แอบถามบอก เบี้้ยวไหม5555 หมอขยับๆบอกไม่นะจับให้ดู)

จากนั้น ก็เย็บคะ เรียบร้อย พยาบาลเช็ดหน้า แปะพลาสออกมา ตอนนั้นชิลยายังชา

ลุกออกมาเฉยๆ รับยา กลับบ้านได้

อาการบวมช้ำ ตามรูปเลยคะ

ช้ำและบวมมากคะ มากกว่าครั้งแรกที่ทำ
ส่วนตัวคิดว่า เพราะอันเก่าออกยากด้วย และก็เป็นคนช้ำบวมง่ายอยู่แล้ว

ปัจจุบัน 14 วันแล้วคะ  ปลายจมุกกับสัน ยังมีรอยเขียวๆนิดหน่อย ตามรอยวางอันเดิมอะคะแต่ไม่เจ็บ

เปรียบเทียบ จมูกก่อนแก้และหลังแก้
อันแรกจากตรงๆแท่งๆ อัน2 จะมีเคริฟๆ

-----ณ ปัจจุบัน ยังไม่เจอปัญหา รอปลายยุบได้รู้เบี้ยวไม่เบี้ยว
      ครบ 1 เดือน น่าจะยุบลงกว่านี้

-----เรากิน สมุนไพรใบบัวบก ทายาแก้ฟกช้ำ  (ไม่ได้ช่วย) ช้ำเหมือนเดิม

-----ไม่ทานของเผ็ด หมักดอง

----- นั่งหลับได้ 3 วัน ที่เหลือ นอนหงาย

ปัจจุบัน เปนยังไงบ้างค่ะ รีวิวให้ดูหน่อย
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kulkanok เมื่อ 2016-7-13 10:15

สนใจที่นี่อยู่เหมือนกันค่ะ
ตอนนี้เป็นอย่างไง บ้างครับ ผมสนใจจะไปแก้หมอนี้อยู่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้