ดู: 903|ตอบกลับ: 2

[แผลเป็น] อยากรักษารอยแผลเป็นนูน (จากการผ่าตัด) ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cherrynakanaja เมื่อ 2016-2-16 13:39

อยากรักษารอยแผลเป็นนูน(จากการผ่าตัด) เมื่อเกือบ 20 ปีที่แล้วค่ะ
(รอยแผลไม่นูนมากสีใกล้เคียงผิว)
ต้องรักษาด้วยวิธีไหนค่ะ และราคาประมาณเท่าไหร่/ครั้ง
อยากได้หมอที่เชี่ยวชาญและมีความชำนาญทางด้านนี้ค่ะ
ขอบคุณค่ะ
โพสต์ 2016-6-16 17:07:12 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ถ้าเป็นแผลเป็นนูนแนะนำเป็นการฉีดยาให้แผลเป็นยุบค่ะ ปกติเค้าจะฉีดเดือนละครั้งและก็ดูผลไปเรื่อยๆ ว่าจะต้องฉีดกี่ครั้ง เราเคยไปทำที่เชอรี่คลินิกราคาประมาณครั้งละ 1000 บาท ทำไป 5-6 ครั้งได้มั้ง ก็ยุบแล้วก็ต่อคอร์สเลเซอร์เพื่อลดรอยดำอีก (พอยุบแล้วมันจะเป็นรอยดำจ้า) ทั้งหมดคือทำที่เดียวกันหมดเลยผลออกมาที่ก็ดีนะ ไม่มีรอยแผลเป็นแล้ว หมอเค้าเชี่ยวชาญมากๆ
โพสต์ 2016-8-24 18:02:07 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ลองทายาดูก่อนมั้ยคะ เราก็เป็นคีลอยด์เหมือนกัน ช่วงนี้ใช้ Puricas ทาอยู่ค่ะ เป็นเจลรักษารอยแผลเป็น ตอนเราไปซื้อเภสัชบอกว่ายี่ห้อนี้เห็นผลดีสุด นี่ใช้มา 20 กว่าวันแล้ว ก็ดีอย่างที่เภสัชบอกเลย แผลนิ่มขึ้นมากค่ะ รู้สึกว่ามันเล็กลงด้วย แผลคีลอยด์มันอาจไม่ได้หายไปเลยอ่ะเนอะ แต่ใช้แล้วรู้สึกว่า มันเห็นผลมากๆ ค่ะ เพราะถ้ายิ่งปล่อยไว้นาน จะรักษายากน้า

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้