ดู: 3963|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตัดปีกจมูก] ถามเรื่องการ ทำปลายจมูกที่เสริมแล้วด้วย กระดูกหลังหู กับเรื่อง ตัดยกปีก หมอเฉลิม

[คัดลอกลิงก์]
ถามเรื่องการทำปลายจมูกที่เสริมแล้วด้วยกระดูกหลังหูครับ กับเรื่องตัดยกปีกของหมอ เฉลิมครับ ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะครับ

1.หลังทำจะบวมนานมั้ยครับ เป็นจมูกที่เสริมซิลิโคนมาแล้วไม่ได้แก้จมูกนะครับ แต่เพิ่มปลาย ครับ อยากให้เรียวขึ้น โด่งพุ่งขึ้น ไม่ได้เอาซิลิโคนออก

2.การเสริมปลายด้วยกระดูกอ่อนแล้วจะทำให้แหลม มีหยดน้ำ ปลายพุ่งโด่ง ขึ้นได้มั้ยครับ หรือเสริมแล้วดูมนๆกลมๆ เพราะเนื้อจมูกมีเยอะครับ แล้วผ่าตัดทำนานมาก หรือเจ็บมากมั้ยครับ

3.การตัดยกปีกเห็นแผลเป็นชัดเลยหลอครับ เพราะไปปรึกษาคุณหมอมาคุณหมอเน้นคำว่ามีแผลเป็นชัด

4.สำคัญมากนะครับ ถ้าทำปลายด้วยกระดูกอ่อนมาแล้ว เกิดวันนึงต้องเปลี่ยนแกน จะมีผลเสียหาย หรือทำให้งานยุ่งยากมั้ยครับ

ขอยคุณครับ
อยากรู้เหมือนกัน แหะๆ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-7-28 17:36:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อีกอย่าง มันจะสลายไปมั้ยครับ ถ้าทำไปนานๆ
ข้อ 1 ไม่บวมครับ แต่อาจจะช้ำนาน ตรงปลายจมูกก็ได้ แล้วแต่คนครับ
ข้อ 2 เติมปลายจมูกจะยาวขึ้นครับ คงไม่พุ่งครับ
ข้อ 3 แผลตัดยกปีกอยู่ด้านนอก ชัดครับ เน้นว่าเห็นจะจะ
ข้อ 4 นานไปกระดูกอ่อนที่เอามาเติม จะกลืนเป็นเนื้อเดียวกับปลายจมูกครับ
ถ้าไม่เย็บติดกับซิริโคนก็ไม่น่ามีปัญหาครับ ไม่สลายไปหรอกครับ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-7-30 12:35:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Thank you very much.
อยากเติมปลายจมูกด้วยค่ะ แต่ไม่ทราบว่าคุณหมอต้องเอาซิลีที่เสริมไว้แกมาก่อนแล้วค่อยใส่ใหม่หรือเปล่า หรือว่าเปิดแผลที่ข้างในแล้วยัดกระดูกอ่อนเข้าไปอ่าคะ ของเราเสริมที่คุณหมอเฉลิมมาค่ะ คุณหมอบอกว่าถ้าอยากเติมปลายก้อเข้าไปได้เพราะเราตัดกระดูกอ่อนไว้ที่หมอแล้วค่ะ สามารถเสริมหลังทำได้ทันทีหรือเว้นระยะนานเท่าไหร่คะ
อยากเติมปลายจมูกเหมือนกันคับ ราคาประมานเท่าไหร่คับ แล้วก็คลิกไหนด้วยคับ ถ้าได้ข้อมูลแล้ว
รบกวนช่วยตอบกลับแมงบ้งด้วยนะคับhttp://www.dungdong.com/viewthre ... &extra=page%3D1
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้