ดู: 301|ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] กลัวซิลิโคนจะทะลุค่ะ ขอคำแนะนำค่ะ

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีค่ะ เข้าเรื่องเลยน้า เมื่อปี 2011 ไปฉีดคอลลาเจนที่จมูกมาค่ะ แล้วปี 2014 ตัดสินใจไปเสริมซิลิโคนที่หมอสำรวย
เป็นงานแก้เพราะต้องขูดอันเก่าออก ตอนนี้ก็ทำมา2 ปีแล้ว เรารู้สึกว่าเบี้ยวซ้ายมาตั้งนานแล้วแต่ทนๆไป
เพราะไม่อยากเจ็บตัวอีก แล้วทีนี่ตอนนี้เรามีสีขาวๆกลมๆตรงปลายจมูก คือเห็นมานานแล้วค่ะ เพิ่งมาเอะใจ
ละดูในเน็ตนี่คือสัญญาจมูกจะทะลุ กลัวมากกก คือมันไม่แดง ไม่บวม ไม่ปวดไรเลยนะคะ แค่เป็นสีขาวๆ
ละเหมือนมีจะงอยลงมานิดหน่อยตรงใต้ซิลิโคน ไม่รู้คิดไปเองไหม ไปถามหมอแถวบ้าน เค้าบอกเหมือนจะทะลุอยู่
แต่ยังไม่ใช่ตอนนี้ ละถ้ามันอยู่ๆทะลุล่ะจะทำไงงง เลยมีคำถามค่ะ

1.ถ้าจะเอาออกกับคุณหมอท่านไหนดีคะ ในกทม ที่ราคาไม่แพงมาก สถานที่ดี และมือเบา ไม่อยากเอาออกกับหมอสำรวยแล้ว
เพราะมือแกหนัก สนใจหมอ กมล ทาวอินทาวค่ะ แต่ราคา10000 คิดว่าแพงไปค่ะ จริงๆจะไปหาหมอท่านนี้วันอาทิตย์นี่แล้วค่ะ
แต่ถ้ามีตัวเลือกที่ราคาเบากว่าก็ไม่ไปค่ะ

2.ถ้าปล่อยไว้แบบนี้ ประมาณระยะกี่วันมันจะทุออกมาคะ

3.อากาศช่วงนี้หนาว มันเกี่ยวกันไหมคะ

4.ต้นเดือนมีนาจะไปเกาหลี กลัวว่าจะไม่ทันเลยต้องรีบตัดสินใจ แผลจะหายทันไหม

5.ตอนทำเราขูดคอลลาเจนออก แต่ถ้าเอาซิลิโคนออกจมูกเราจะผิดรูป หรือจะแบนลงเลยไหม กลัวไม่สวยค่ะ 55

ขอคำแนะนำด้วยค่ะ ขอบคุณค่า
มีรูปมั้ยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้