ดู: 3569|ตอบกลับ: 6

[ตัดไขมันกระพุ้งแก้ม] ตัดไขมันกระพุ้งแก้มที่ HERS CLINIC

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Kakratae เมื่อ 2016-2-4 10:48

สวัสดีค่ะ กระแตนะค่ะ วันนี้กระแตจะมาแบ่งปันประสบการณ์การผ่าตัดไขมันกระพุ้งแก้ม
ที่ HERS CLINIC กับคุณหมอโจ้ค่ะ
เริ่มด้วยการแนะนำก่อนค่ะ ส่วนตัวกระแต รับงานอีเว้นท์ pretty MC ทำให้เรื่องรูปหน้ามีส่วนสำคัญกับความมั่นใจ
ในการทำงานเป็นอย่างมาก ต้องมีการถ่ายรูปซึ่งในวงการแต่ละคนต้องมีรุปสวยๆมาอัพเดทแทบทุกวัน การที่กระแตรู้สึกว่าหากกระแตเอาแก้มกลมออกได้ แทนที่จะเจ็บตัวเสียตังกับการฉีดเมโสแฟต ร้อยไหมตลอดที่ลดบ้างไม่ลดบ้างพอกระแตมาเห็นรีวิวของทางคลินิก กระแตเลยตัดสินใจนัดเข้ามาปรึกษาโดยตรงกับคุณหมอโจ้ค่ะ
วันที่ 15 / 1/ 59 กระแตนัดปรึกษากับคุณหมอ ผ่านช่องทางที่เฟสบุ๊คคลินิกแจ้งไว้ค่ะ ไม่มีค่าใช้จ่ายอะไร นัดวันเวลา วันจริงมานั่งรอคิวสักพักค่ะ เพราะคุณหมอมีคิวผ่าตัด มีข้อสงสัยอะไรก็ถามพี่พี่พนักงานได้เลย พี่ๆพนักงานที่นี้บริการดีค่ะ พูดเพาะตลอด ตอบข้อสงสัยเราได้ค่ะ ที่สำคัญไม่ได้เร่งรัดอะไรเราให้ตัดสินใจทำเลย บอกเราว่ามีอะไรสงสัย ถามคุณหมอได้หมดทุกอย่าง
บรรยากาศตอนเข้าไปปรึกษา คุณหมอใจดีมากค่ะ ไม่ดุอะไร สงสัยกลัวอะไรถามได้หมด คุณหมออธิบายให้ฟังเรื่องโครงสร้างใบหน้าเราก่อน ให้เราชี้จุดที่เรารู้สึกว่าเป็นปัญหาของเรา เราก็อธิบายให้ฟังว่าการผ่าตัดกระพุ้งแก้ม มันตอบโจมย์ปัญหาของเราไหม ถ้าผ่าตัดผลจะได้ประมาณไหน
หลังจากปรึกษาเสร็จก็พี่พนักงานก็จะถามเราว่าเราต้องการนัดคิวผ่าตัดไหม ตอนนั้นอยากผ่าตัดเร็วที่สุดเลยค่ะ แต่พี่พนักงานให้เอกสารการเตรียมตัวก่อนผ่าตัดมา ก็จะมีวิธีการเตรียมตัวก่อนผ่าตัด 1 สัปดาห์ว่ามีอะไรบ้าง เช่น งดแอลกอฮอล์ งดสูบบุหรี่ งดวิตามินยาลดความอ้วน โดยพี่พนักงานบอกจำเป็นนะค่ะที่ต้องงดตามนี้อย่างเคร่งครัด เพื่อความปลอดภัยและหลังผ่าตัดอาการบวมจะน้อยมาก วันนั้นตอนที่คุยกันอยู่ก็สังเกตจากคนไข้ที่ผ่าตัดเสร็จออกมา พูดคุยได้ปกติ อาการบวมก็แถบมองไม่ออกเลยค่ะ ถามเค้าว่าเจ็บไหม เค้าก็บอกไม่เจ็บเ้ลย ตอนแรกกลัวแทบแย่ พอพาเสร็จชิวมาก ไม่ได้น่ากลัวเลยสักนิด
กลับมาเรื่องนัดคิวผ่าตัดของตัวเอง เรามีติดทานวิตามินหลายตัวค่ะ เลยต้องรองดให้ครบก่อน ประกอบกับตารางงานเราด้วยค่ะ วันที่นัดผ่าตัดเลยได้วันที่ 1/2/59 ที่ผ่านมานี้เองค่ะ รูปก่อนผ่าตัดค่ะ

ผ่าตัดใช้เวลาประมาณ 40 นาทีละ หลังผ่าตัด 30 นาที ต้องนั่งประคบเย็นต่อ 30 นาทีถึงจะกลับบ้านได้ หลังผ่าตัดเสร็จเราไม่ง่วงนะ อาการปกติพร้อมขับรถกลับบ้าน บางคนจะนอนรอเวลาก็ได้ แต่กระแตเอามือถือมาถ่ายรูปอัพเดทให้ดูสะหน่อย

รูปวันที่ 2 หลังผ่าตัด แต่งหน้าออกจากนอกบ้านได้แล้วจ้าาา แทบไม่บวมเลย คุณหมอมือเบามาก

หลังผ่าตัดกลับบ้านมา ทางคลินิกส่งรูปไขมันที่ผ่าตัดออกมาให้ ได้เห็นไปแล้วรอบหนึ่งตอนผ่าตัดเสร็จ คุณหมอเอาให้ดู แต่ตอนกลับขอพี่พนักงานให้ส่งมาให้ เอาไว้เก็บมาแชร์ให้เพื่อนๆดูกัน ว่าแก้มแบบเราก็มีไขมันออกมาเยอะอยู่นะเนี้ย ไว้จะมาอัพเดทอาการอีกเรื่อยนะจ้าเพื่อนๆท่านไหนอยากรู้ข้อมูลอื่นๆมาสอบถามได้น้า กระแตจะเข้ามาตอบค่ะ

S__13131810.jpg S__13131811.jpg
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-2-3 13:55:40 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Kakratae เมื่อ 2016-2-3 15:20

หลังผ่าตัดเสร็จทานอาหารได้เลยน้าา จะมีงดอาหารบางอย่างที่คุณหมอห้ามทาน 1 สัปดาห์แรกเท่านั้น
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-2-3 14:03:16 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Kakratae เมื่อ 2016-2-3 15:21

หลังจากนี้้ กระแตจะมาอัพเดทอาการให้ดูกันนะค่ะ
โพสต์ 2016-2-3 20:19:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำมาราคาเท่าไรค่ะ  มีค่าใช้จ่ายอะไรบ้าง เข้าไปดูเฟสบุ๊คที่นี้มา มีรีวิวตัดไขมันกระพุ้งแก้มเยอะกว่าที่อื่น              ทำกับคุณหมอโจ้ใช่ไหมค่ะ                                                                                                               ที่ HERS CLINIC น่าจะเชี่ยวชาญเรื่องนี้เป็นพิเศษรึป่าวค่ะ ตอนทำกับหลังทำเจ็บมากไหมค่ะ พอดีทำงานลาหยุกไม่ได้เลยค่ะ ต้องพักฟื้นเยอะไหมค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-2-5 10:05:51 | ดูโพสต์ทั้งหมด
กระแตทำมาราคาโปรโมใชั่น 18900 บาทค่ะ ราคานี้รวมทุกอย่างแล้วนะค่ะ ไม่มีต้องจ่ายเพิ่มอะไรค่ะ                                ผ่าตัดกับคุณหมอโจ้ค่ะ  คุณหมอใจดี มือเบามากค่ะ ตั้งแต่เริ่มผ่าตัดไม่เจ็บเลยค่ะ  ออกมาก็แทบไม่บวม ไปทำงานได้ปกติ คนมองไม่รู้ค่ะ ชิวมาก
โพสต์ 2016-2-7 23:53:43 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รอดูรูปหลังบวมค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้