ดู: 2096|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ตรงสันจมูกเกือบๆถึงปลายจมูกแดงนิดๆ จะเป็นอะไรมั้ยคะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ammpks1 เมื่อ 2016-1-22 00:39

เพิ่งทำมา 9 วันค่ะ แต่ตรงแถวๆปลายจมูกข้างบนตรงสันมันแดงจางๆค่ะแต่ไม่เจ็บ ไม่ปวด ไม่มีอาการใดๆ
ไม่รู้ว่าแดงเพราะสิวรึป่าวนะคะ แต่กังวลนิดหน่อยค่ะ แบบนี้จะเป็นอะไรมั้ยคะ

แดงแบบในรูปค่ะ แต่ของจริงจะแดงกว่านิดหน่อยแต่ไม่มาก (ไม่ค่อยชัด ขอโทษนะคะ)
ของผมก็เป็นนะครับ แต่ก็กลับไปให้คุณหมอดูครับ โชคดีหน่อยที่เป็นเรื่องปกติ เพราะเราเองก็ทานยาฆ่าเชื้อ/แก้อักเสบ ที่คุณหมอให้มาทานหลังทำจมูกอยู่แล้ว แต่ของผมเป็นรอยแดงค่อนข้างนาน กว่าจะหายก็ผ่านไป2เดือนกว่า  แต่ไม่มีอาการปวดเจ็บแต่อย่างใด ตอนนี้ก็ดีขึ้นแล้ว แต่ก็มีแดงบ้างบางทีจากสิวที่ปลายจมูก
เป็นเหมือนกันเลยค่ะ
ถ้าปลายแดงไม่เจ็บ ถือว่าไม่เป็นอะไรค่ะ บางคนแดงเป็นเดือนก็มี แล้วก็หายไม่ทะลุอะไรทั้งสิ้น กินยาแก้อักเสษไปก่อนเลยค่ะ อย่าเพิ่งกังวล รอดูก่อน และอย่าส่องกระจกบ่อย เดวจะจิตตกเอา ทำใจร่มๆค่ะ ดูอาการไปก่อน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้