ดู: 17667|ตอบกลับ: 48
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตาสองชั้น] เครียดมาก จากการเลือกหมอทำตาผิด

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mamiau เมื่อ 2016-1-12 21:39

ทำตามาจะครบ2 เดือนแล้วชั้นตาหนามากๆ ไม่มีทีท่าว่าจะลง แถมรอยแผลเป็นเห็นชัดมาก ใครมีข้อแนะนำหรือประสบการณ์ตอนนี้รอเวลาหาหมอเก่งๆแก้ มีใครแนะนำหมอบ้างคะ หลายคนแนะนำหมอเกาหลี แต่เห็นมีแต่ชั้นบางๆ ไม่หนาเท่านี้ไปแก้ (เจ็บใจหมอมากกรีดให้หนาขนาดนี้)

image.jpg (46.85 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 18)

จาก 10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-1-13 22:25:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mamiau เมื่อ 2016-1-14 03:23

ไม่คิดคะว่าจะเป็นแบบนี้้ บอกเขาว่าอยากได้ตาหวานๆคะ เพราะตาเก่าดูเศร้าๆตกๆคะ เจาจัดให้แบบนี้เลยคะ เย็บเสร็จเราบอกแล้วว่าสูง เบาบอกเดี๋ยวจะลดอีก60% หมอเขาก้อน่าจะดูอายุคนทำนะคะ ให้มันเหมาะสมอันนี้มันสูงมากคะ ไม่ใช่วัยรุ่นจะมาใส่บิ๊กอาย ติดขนตาปลอม นี้เขาบอกให้รอ3 เดือน
6เดือนจะยุบ ยังไม่รู้เลยเขาจะแก้เป็นเปล่าให้ชั้นเล็กลง

แสดงความคิดเห็น

เ  โพสต์ 2016-4-8 23:53
เมโกะแน่ๆเลย มันเป็นสไตล์เขานะคะ ถ้าจะทำที่นี่ก็เห็นจะได้ชั้นตาหนาๆแบบฝรั่งกัน เหมาะกับพวกพริตตี้ แต่งหน้าจัดเต็ม ก่อนทำไม่ได้บอกความต้องการคุณหมอก่อนเหรอคะ จริงๆน่าจะเลือกหมอที่ทำทรงแบบที่เราต้องการแต่แรกนะคะ
ใจเย็นๆก่อนนะครับ คุณแม่ผมก็ทำตามาเหมือนกัน ตอนแรกก็แบบนี้เลย กว่าจะเข้าที่ก็เป็นปีเลยครับ
อันนี้จากประสบการ์ณส่วนตัว ผ่านไปปี - ปีกว่า ชั้นตาจะสวยพอดีไม่ใหญ่แบบนี้ครับ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-1-12 22:31:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เป็นปีคงไม่ไหวคะ ทุกวันนี้สุขภาพจิตเสียคะ ความจริงอยากได้แค่ตาหวานๆ ธรรมชาติ. คิดว่ายุบก็คงหนาคะ
ทำที่ไหนมาคะ แต่อยากให้ใจเย็นๆก่อน เรากว่าจะเข้าที่5-6 เดือน
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-1-13 01:02:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มันหนามากๆนะคะ นึกไม่ออกมันจะยุบลงได้ขนาดไหนไม่เคยเห็นใครหนาแบบนี้เลยคะ ทำกับหมอที่ราคาแพงมาก ทำให้พวกพริตตี้เยอะ ขอเวลาดูท่าทีก่อนคะ สัก 4 -5 เดือน จะเขียนรายละเอียดพร้อมเตือนทุกๆคน
ชั้นตาสูงมากๆจริงๆค่ะ
วันนี้ลองถามคุณแม่ให้เขาดูรูป คุณแม่บอกว่าของเขาก็ไม่สูงขนาดนี้
แต่หากอยากจะแก้ลองปรึกษาคุณหมอดูนะครับ
เป็นกำลังใจให้นะครับ ขอให้สวยสมใจอยากกนะครับ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-1-13 20:43:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไม่รู้จะมีคุณหมอรับแก้บ้าง เครียดคะไม่รู้หมอเขาคิดอะไรอยู่ กรีดสูงขนาดน้ัน ตาเหมือนไม่ใช่ตาคนคะตอนนี้้
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-1-13 22:29:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mamiau เมื่อ 2016-1-14 03:25

เครียดมากๆ ภาวนาให้มันยุบลงเร็วๆ แต่ไม่มีทีท่าเลยคะ

ยังไม่ขอบอกสถานที่นะคะว่าทำที่ไหน  โพสต์ 2016-4-26 03:04
ตาเศร้าจริงๆด้วยค่ะ ไม่เคยมีประสบการณ์ทำตามาก่อนเหมือนกัน แต่เคยถูกโน้มน้าวให้จี้ตา เสียตังค์ฟรี 15,000 แย่กว่ามากค่ะ
เคยศึกษาดูรีวิวทำตามาเยอะ เพราะอนาคตคิดจะทำอยู่ เมโกะนี่ไม่ได้อยู่ในหัวเลย เพราะหมอที่นี่ทำชั้นตาหนาทุกคน แต่เคยเห็นรีวิวคนนึง ตาดำเขาเห็นไม่เต็มแบบพี่เลย ทำให้ดูตาปรือๆ หมอเขาใช้วิธีตัดหนังตาละเย็บ กลายเป็นตาโตขึ้นมาแบบพอดี สวยเลยค่ะ จำไม่ได้ว่าเขาทำกับหมอคนไหนคลินิกอะไรเหมือนกัน
ยังไงก็รอดูก่อนนะคะ ถ้าไม่ชอบคุณหมอเขาคงแก้ให้อะค่ะ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-1-13 23:46:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หมอคนไหนที่แก้ให้คะ เคสที่คุณบอก
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-1-13 23:50:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mamiau เมื่อ 2016-1-14 01:02

แก้ชั้นตาให้เล็กลงไม่ไดทำง่ายๆนะคะ หมอส่วนใหญ่ยังไม่รับแก้กันเลย
ที่บอกว่าเจอคนนึงมารีวิว เขาทำครั้งแรกค่ะ ไม่ใช่การแก้ แต่เขาทำแบบตัดหนังตาออกทิ้งหน่อยนึงละเย็บให้มีชั้นตาให้ตาดูโตเต็มเห็นตาดำพอดีสวยๆอะค่ะ ของพี่คงต้องไปเจรจากับหมอมนัสดูนะคะ หมอมนัสคงแก้ให้อยู่แหล่ะ เพราะได้ยินจากหลายคนว่าแกบริการดี รับฟังลูกค้า แต่สไตล์แกชั้นตาแบบฝรั่ง ถ้าไม่บอกทรงแกก็ทำสไตล์ที่คิดว่าสวยอะค่ะ ควรเอาแบบไปให้หมอดูนะคะว่าชอบแบบไหน ศัลยกรรมหลายอย่างทำแล้วแก้ไขยาก

ยังไม่ขอบอกชื่อสถานที่ทำนะคะ  โพสต์ 2016-4-26 03:05
หนาใหญ่มากคะ ไม่ต้องกังวลใจนะคะ มันเกิดขึ้นแล้ว ทำใจรอให้ครบ 6 เดือนก่อนถึงจะแก้ไขได้ มีหมอเก่งที่สามารถทำได้แล้วคะ เอามือขยี้หนังตาบนเบาๆบ่อยนะคะ รอให้หนังตาบนตกลงมาให้มากที่สุดถึงจะแก้ไขได้ ขอเตือนว่าอย่าไปแก้ไขกับหมอคนเดิมเด็ดขาด ยอมเสียเงินนะคะเดี่ยวแนะนำคุณหมอให้คะ เคสแบบนี้มีคนไปแก้มาแล้วได้คะ
แนะนำไปหาคุณหมอเปรมจิต ที่ The S sathorn หมอรับรับเคสแก้ไขคะ แต่เข้าไปปรึกษาให้หมอดูก่อนนะคะ เปิดเวบไซค์ดูคะ โชคดีนะคะ
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-1-14 19:29:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอไลน์คุนแนตตี้คะ
ส่งไลน์คุณมานะคะเดี่ยวแน็ตตี้จะแอดให้พอดีไม่สะดวกลงในนี้คะ
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-1-14 20:03:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ส่ง line ไปทาง pm ดูด้วยคะ
Mamiau ตอบกลับเมื่อ 2016-1-14 20:03

ลองหาดูในเวบมีภาษาไทย bk dongyang  banobagi  id   cindy   tl plastic  jw  jewelry  grand  
Mamiau ตอบกลับเมื่อ 2016-1-14 20:03

ลองหาดูในเวบมีภาษาไทย bk dongyang  banobagi  id   cindy   tl plastic  jw  jewelry  grand  
เป็นกำลังใจให้นะคะ ขออนุญาติแนะนำหมอเมย์แพทย์หญิงทักษอร  เป็นจักษุแพทย์โดยตรงค่ะ รับแก้ปัญหาทุกเคส เราก็ทำกับหมอเมย์ เห็นรีวิวหมอเคสยากๆก็แก้มายังไงลองปรึกษาดูนะคะเห็นใจจริงๆค่ะลองสอบถามดูที่เบอร์   094-3633331 ค่ะ
สูงไปจริงๆ ค่ะ เหมาะกับคนแต่งหน้ากรีดตาเยอะๆ ถึงจะดูไม่แปลกค่ะ

แก้ได้ค่ะ แต่อาจต้องรอหน่อย ลองปรึกษาหมอเก่งๆ ดูค่ะ
อยากเห็นรูปปัจจุบันนะค่ะ เดือนพ.ค. มันลดลงกว่าเดิมไหมค่ะ เพิ่งทำมาเหมือนกัน สิบแปดวัน กำลังจิตตกมากค่ะชั้นตาหนา แล้วเราตาเล็ก ไหนจะรอยแผลอีก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้