ดู: 1428|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำจมูก] ไปเอาซิลิโคนออกแล้วเป็นรอยบุ๋ม เหมือนเล็บจิก จิตตกอ่ะครับ ทำไงดี

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย goody2528 เมื่อ 2016-1-8 01:00

สวัสดีครับ โพสต์ครั้งแรกเลย คือ ผมไปเอาซิลิโคนออกแล้วมันเป็นเหมือนรอยเล็บจิกบุ๋มเข้าไปที่ปลายจมูก มันจะแก้ไขยังไงได้บ้างครับ ใครเคยเป็นบ้าง แก้ไขยังไงครับ

ผมทำมาแล้วมันติดเชื้อ ครับ หมอบอกให้พัก6เดือน ถามเรื่องfillerปลายจมูก พนักงานที่คลินิกแห่งนึง(ต่างที่กับที่ทำจมูก) เขาบอกว่า เคยมีลูกค้าเคสจมูกยุบมาลองฉีดแล้ว ไม่ได้ผล ต้องไปฉีดสลายพังผืดใน รพ.

จมูก2.jpg (118.49 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

จมูก.jpg (63.4 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

แสดงความคิดเห็น

อาการของคุณเป็นเหมือนเราไหมคะ แอบกลัวจมูกบุ๋ม  โพสต์ 2016-5-3 20:09
ขอโทษนะคะจมูกนี่เอาออกนานยังคะ คือเราก็มีปัญหาคะสิริโคนโผล่ตรงรอยเย็บแล้วก็มีหนอง เราไปหาหมอที่ทำให้เขาแค่เย็บปิดแผลแต่ก็ไม่ได้ผลคะเหมือนเดิม ของเราเสริมมา7เดือนแล้วว่าจะไปให้หมอถอดเหมือนกัน  โพสต์ 2016-5-3 20:08
ที่เอาออกนี่เพราะทะลุรึป่าวคะ ถ้าเป็นจมูกบุ๋มเพราะเคยทะลุ เพื่อนเราไปแก้กับหมอชาลีแล้วดีขึ้นมากเลยค่ะ ยังไงลองโทรไปถามที่คลินิคดูนะคะ 0951294554 เอาใจช่วยนะคะ
ผมกำลังไปเอาออกเหมือนกันครับ
ของเจ้าของกระทู้ก่อนไปเอาออกจมูกเป็นรูปทรงแบบมาก่อนครับ
ขอดูได้ไหมครับ ทาง PM ก็ได้ครับ  เพราะผมก็คิดจะไปเอาออกครับ แต่ก็กลัวจะไม่เหมือนเดิมครับ
ตอนนี้เครียดมากๆ  เสียทั้งเวลา เสียงาน เสียสุขภาพ สภาพจิตใจย่ำแย่มากครับ
athiwat ตอบกลับเมื่อ 2016-4-29 19:38
ผมกำลังไปเอาออกเหมือนกันครับ
ของเจ้าของกระทู้ก่อนไ ...

ไปเอาออกที่ไหนอ่ะครับ แพงไหม อ่ะ ผม ก็อยากเอาออกมา สักพักล่ะ T^T
ednamola ตอบกลับเมื่อ 2016-5-22 00:40
ไปเอาออกที่ไหนอ่ะครับ แพงไหม อ่ะ ผม ก็อยากเอาออกมา สักพักล่ะ T^T

ไปเอาออกแล้วครับ ตั้งแต่วันที่ 5 พฤษภาคม. ตอนนี้ก็จะเกือบๆสองเดือนแล้ว
ผมเสริมมาเกือบ 7ปีและมีอาการปลายมันบางลงขึ้นๆเรื่อยๆครับ
เลยตัดสินใจเอาออกไปเลย ไม่ทำเสริมใหม่ด้วย ไม่อยากมีปัญหาตามมาทีหลังครับ
เสียเงิน เสียงาน เสียเวลา เสียสุขภาพจิตสุดๆ. ต้องคอยมานั่งกังวล ว่ามี มีปัญหาตามมาทีหลัง  ตอนนี้สบายใจสุดๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้