ดู: 3486|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปากบาง] รีวิวทำปากกระจับ คุณหมอหลุยส์ จาเรมคลีนิค

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Maymoly_Mayree เมื่อ 2016-1-7 18:44

ทำรีวิวครั้งแรกเลย ปกติจะเล่นเฟสและอ่านอย่างเดียวมันง่ายไงคะ พึ่งเคยทำศัลยกรรมค่ะ ทำรีวิวอย่างนาน ทั้งรูปทั้งพิมพ์ อยากให้ข้อมูลและประสบการณ์ของเราเป็นประโยชน์สำหรับคนอื่นบ้าง มีลงในพันทิปไปแล้วแต่ไม่รู้ทำถูกป่าวนะ  หลังจากค้นหาประโยชน์จากการอ่านและหาข้อมูลจากชาวบ้านมาตลอด อิอิ:O พึ่งรู้ว่าที่เราอ่านๆๆมา ทำยากนะกว่าจะออกมาเป็นรีวิวได้ คือเครื่องแฮงค์ไปหลายรอบ ไหนจะรูปอีก อยากพิมพ์ละเอียดกว่านี้นะคะแต่ไม่ไหวๆ แค่นี้ก็หลายชั่วโมงเลย

เริ่มเรื่องเลยนะคะ  เราเป็นพวกไม่ปลง  อายุอานามปาไป 36 ละ แต่ไม่เคยทำอะไรกะหน้ามากมายมีบ้างแต่ไม่มาก
ล่าสุดไปร้อยไหมล็อคมา  แต่อยากทำจมูกมานามมากกกกก  ใจยังไม่ถึง เนื่องด้วยเป็นภูมิแพ้ตลอดเกรงว่าจะมีปัญหาเวลาหลังทำค่ะ
เพราะทุกวันนี้ก็ล้างจมูกตลอด ยังไม่มีเรื่องปากแต่อย่างใดนะฮะ แต่ก็อย่างว่านะ เมื่อพรหมลิขิตมาช่วยสนับสนุน  เรื่องจึงเกิดขึ้นทันที

เรื่องมีอยู่ว่า
มีน้องสาวที่สนิทคนหนึ่ง มาปรึกษาเรื่องทำหน้าหน้าอก  อยากตึงอยากใหญ่กันทุกคนแหละ ถึงเวลาทำเพื่อตัวเองบ้างไรบ้าง ส่วนตัวเราป็นคนละเอียดนะ ดูข้อมูลหลายๆทาง และไม่ได้เชื่ออะไรง่ายๆ  พูดตรง เลยมีคนมาปรึกษาเรื่องต่างๆมากมาย  ทีนี้นางน้องสาวไปเจอสาวประเภทสองมา  และได้เกิดไปจับหน้าอกที่เสริมเรียบร้อย ได้คำแนะนำเรื่องคุณหมอที่แสนจะปลื้มของพวกนาง  เลยส่งเฟสบุ๊คคลีนิคมาให้เราสแกนให้  เราก็หาข้อมูลลองดูว่าทำเป็นไง ทั้งเว็บทั้งเฟส และพันทิป เค้าเป็นใคร มีเคสหลุดไหม บลาๆๆ  ก็ไม่พบว่ามีอะไรผิดปกติจนต้องตัดออกไปได้  เลยบอกนางว่า ป่ะ  อยากทำก็ไปลองคุยก่อน ไม่ดีก็ไม่ต้องทำ ไปที่อื่น ระหว่างที่รอคิวว่างพร้อมกัน  เราส่องๆๆข้อมูลเยอะเข้า  ก็พบว่าคุณหมอทำจมูกและปากด้วย  ดูรีวิว เออ  สวยดีนะ หรือเราจะลองไปคุยดูบ้างเห็นโปร  ถามตัวเอง ทำไมถูกจัง  จะดีหรา ไม่เป็นไรมั้ง  ลองไปดู แต่แอบหยุดยาทุกชนิดก่อนไปเป็นอาทิตย์เลย ฮ่าๆๆๆๆ[:อมยิ้ม05:]

ด้วยภาพนี้ทำให้เราตัดสินใจอยากทำจมูก แต่ปากนี่ยังไม่อยู่ในหัวเลยนะ  โฆษณาให้คุณหมอสักหน่อย เรามันพวกทำดีต้องชมค่ะ ทำไม่ดีต้องบอกต่อกลัวคนอื่นโดนซ้ำค่ะ  

หลังจากได้ฤกษ์งามตามท้องเรื่อง  สองสาวก็ขับรถไปยัง RCA ที่สมัยก่อนเรามาอ้วกบ่อยๆ 555 ป่าวๆๆจริงๆ คือใกล้บ้านแหละ  ไปถึงก็หาอยู่พักนึง จนเจอคลีนิคเล็กๆ แนวตึกแถวคลีนิคทั่วไป มองดูความสะอาด ก็โอเคนะ  มีรองเท้าจอดหน้าคลีนิคมากมาย อ่อ ใจชื้น ถ้าไม่มีนี่เราแอบจิตตกได้เลยนะ
เปิดประตูเข้าไป อ้อ ลืมเล่า  ก่อนหน้าที่จะมาเรามีโทรถามข้อมูลบ้างแล้ว ได้ข้อมูลว่า ถ้าทำหน้าอกคุณหมอจะทำไม่เกิน 3 เคสต่อวัน  เพราะทำละเอียดไม่รับเยอะ  เพราะน้องเรากะทำเลยไงยังไม่มีคิววันนี้ เราก็อืม  ให้ 1 แต้ม จริงไม่จริงไม่รู้นะน้องเค้าบอกแบบนี้  สำหรับเราไม่ชอบแบบหมอที่รับหมดยั้นเช้า เห็นน้องๆไปทำมาหลายคนตีสองตีสามหมอดังๆ ผลก็ไม่ได้ผลจะสวยอะไร อุตส่าห์หวังไว้เยอะเพราะหมอดัง หมอเค้าก็เหนื่อยเนอะ เลยโอเคถือว่าไม่ได้เห็นแก่รับๆๆๆทำๆๆๆอย่างเดียว  มีกฎในการรับงาน ก็โอเค  ผ่าน

ก่อน1.png (171.03 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 4)

ก่อนทำปากกระจับ

new2-3.png (412.86 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 6)

หลังทำวันที่ 2,3,4

หลังทำวันที่ 2,3,4

new8.png (517.63 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

ครบ7วัน

ครบ7วัน

Newวันที่5.png (531.93 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

หลังทำวันที่5

หลังทำวันที่5

ใหม่ หลังทำทันที.gif (501.68 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

หลังทำทันที

หลังทำทันที

ก่อนๅๅ.png (176.17 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-1-7 18:18:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มาถึงฝ่ายต้อนรับ เราว่าน้องๆเค้าอัธยาศัยดีเลยนะ   พูดจางานบริการได้ดี เราเองก็เป็นเซลล์จึงมีเกณฑ์การให้คะแนนในการตัดสินใจอยู่พอสมควร ไม่มีหน้างอ ตอบทุกคำถามด้วยน้ำเสียงบริการ เราเป็นคนนึงเลยถ้ามาคุยไม่ดีอย่าหวังจะคุยต่อ วีนใส่กลับเลย เพราะถือว่าแค่ด่านแรกนี้ยังทำไม่ดี คุณทำงานบริการต้องมีวิญญาณในอาชีพขณะปฎิบัติงาน  มันบ่งบอกถึงถ้ามีปัญหาจะแก้ให้เราหรือเปล่า รับผิดชอบไหม  และน้องๆเค้าจะจดจำคนไข้ อันนี้ข้อดี บางที่ถามคำตอบคำ กลับค่ะ

เข้าไปถึงเค้าถามชื่อ พอเราบอกชื่อเค้าก็  ร้อง...อ๋อพี่ที่โทรมาถามบลาๆๆๆ ถือว่าใส่ใจ  แต่คลีนิคแอบเล็กไปหน่อย คุยอะไรกันได้ยินหมดเลย 555
เหตุก็มา...ในตอนที่เรานั่งรอตรวจอยู่นั้น  มีสองสาวเข้ามา  น้องๆเค้าก็ทักทายเห็นว่ามาตัดไหม  ด้วยความที่สถานที่เล็กๆเราเลยได้นั่งข้างๆเค้า หันไปถาม เจ็บไหมคะ แทนที่จะถามว่าสวยไหมคะ  คือเป็นคนกลัวเจ็บมากเลย เสียงนางตอบ....”เจ็บแผลหลังทำวันแรกค่ะ  แต่ก็ไม่มากนะคะเพราะคุณหมอมือเบา ผ่าแบบใต้ราวนม”  สตั้น!!!เสียงนาง ไม่ใช่อ่า เลยมองหน้าชัดๆพิจารณาอย่างถี่ถ้วน  เออ  นางสองคนสวยกว่าผู้หญิงอย่างเราอีก  เสียงเจ้าหน้าที่เรียกคิวเราพอดี เราเลยจบบทสนทนาไปชั่วคราว(ข้ามเคสของน้องสาวไปนะ )

3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-1-7 18:19:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ได้พบคุณหมอครั้งแรก อืม ยังหนุ่มๆอยู่เลย  ยิงประโยคแรกโดยสมองสั่งไปว่า  "สนใจทำจมูกค่ะ" (อ้าว แค่กะมาถามเฉยๆ  แต่ปากพูดไปแล้ว อิอิ)  คุณหมอก็มาจับๆจมูกและบอกว่าเนื้อน้อยนะ  มีทรงไหนในใจไหม  เลยเปิดรูปที่คุณหมอทำให้น้องคนนึงในเฟส(รูปข้างบน) บอกอยากได้แบบนี้ค่ะ  
ไม่เอาแบบโด่งไปนะคะ  และไม่เอาแบบธรรมชาติเกินไป  และกลัวทำแล้วรูจมูกแหงนขึ้นมาแบบหมูและแกนตรงหัวตาใหญ่จนเป็นนาเนียร์ค่ะ ไม่ได้เรื่องมากนะ แค่จะชัดเจนกับความต้องการของตัวเอง แหะๆ ดีกว่ามาโทษกันทีหลังว่าทำไมไม่บอกแต่แรก
คุณหมอก็หัวเราะ  แล้วบอกว่า "เข้าใจๆ หมอไม่ทำสไตย์นั้นให้แน่ครับ ปกติก็ไม่ทำแบบนั้นอยู่ละ มันไม่สวย แต่คงโด่งมากไม่ได้นะ เพราะเราเนื้อน้อย" หมออธิบายเหตุผลพร้อมภาพประกอบ เราเลือกสิริโคนแบบนิ่มสุดเกาหลี เพราะเนื้อน้อย ถ้าแข็งน่าจะไม่เหมาะ ราคาเลยเพิ่มจากโปรธรรมดาค่ะ  และถามคุณหมอว่า ทำเลยได้ไหมคะคุณหมอ เพราะจะหยุดปีใหม่หลายวันได้หายทัน  คุณหมอเลยให้เจ้าหน้าที่เช็คคิวให้ค่ะ  เราก็ออกมารอข้างนอก  เอ้า ได้นั่งข้างสองสาวอีกละ  ทีนี้เม้าส์กันสิ ทำอะไรยังไง  นางให้ดูรูปนาง ตอนก่อนทำปากกระจับ  โชว์ใหญ่เลย ดูนางภูมิใจกับปากใหม่มาก เลยนั่งดูเพลินๆไป  อืม หน้านางหวานเปลี่ยนไปเลย แต่ในใจคิดว่ากลัวมันกระจับเยอะไปป่ะ เคยเห็นบางคนในรีวิวที่อื่น แหลมมากๆ  คงเพราะความชอบส่วนตัวมั้ง  ทีนี้เจ้าหน้าที่ได้ยิน บอกพี่คะ  มีโปรอยู่นะ สนใจทำได้นะ  อ้าวววววว  โปรมาอีกแล้ว เออปากเราก็ไม่เป็นทรงนะ นิดนึงจะดีไหม  คุยไปคุยมา ลองถามคุณหมออีกรอบดีกว่า ได้ทำทีเดียวพักทีเดียวเลย

จริงๆปากก็ไม่ใช่ว่าจะขี้เหร่ ก็ปกติดี แต่อยากมีขอบเบาๆ ประจวบเหมาะกับราคาโปร ก็ไม่คิดมากนะ พอดีสองสาวเค้าบอก  ทำเลยพี่ราคานี้ที่อื่นไม่ได้นะ (ไม่มีข้อมูลเลยเรื่องปากมิได้หามา) น้องเค้าบอกอีกว่า นี่หนูเสริมจมูกที่อื่นมา สิริโคนที่นี่นิ่มกว่าเยอะเลยพี่ ถ้าจะมาทำใหม่หนูคงมานี่อ่ะ  หมอใจดี เอ้า โฆษณาเฉย เราก็เออ ออ  ตามสาวๆไปเลย

คุณหมอก็น่ารัก  มาดูให้อีกที หมอบอก "อืม...ทำแค่ข้างบนก็พอนะข้างล่างสวยละ  เลยถาม คุณหมอคะ ทำแบบให้เป็นทรงแต่ไม่ต้องกระจับมากได้ไหมคะไม่ชอบแหลมๆ  คุณหมอก็บอกว่าได้ครับ เดี๋ยวหมอจัดให้ธรรมชาติ เดี๋ยวออกแบบให้เข้าหน้าคนไข้ให้นะ สวยๆรับรอง (ใจมาเต็ม เริ่มมั่นใจนิดนึง ชอบตรงฟังความต้องการของเรา และอธิบายเหตุผล ว่าได้หรือไม่ได้ เพราะอะไร ถูกใจสาววิศวะอย่างเราคือเหตุผลต้องมา จมูกนี่คุณหมอก็บอกนะว่าพื้นฐานของเราเอียงมาตั้งแต่ต้นเลย ชี้ให้เห็นก่อนจะทำ แต่คุณหมอจะช่วยแก้ให้ได้โดยการเหลาสิริโคนช่วย)

เอ้า  งั้นตัดสินใจทำเลยเดี๋ยวนั้น  พอดีคนไข้ที่นัดทำไว้ยังไม่มา เราเลยแทรกคิวคุณหมอทำเลย  ฮ่าๆๆ  วัยรุ่นตลอด

ขั้นตอนการทำก็น่าจะเหมือนทั่วๆไป
ทำความสำอาดหน้าและบ้วนปาก ทีนี้มาถึงตอนจะทำ  ลืมถามเลย  ว่าเจ็บไหม  พอขึ้นมาบนห้องผ่าตัด ก็ทราบว่าต้องฉีดยาชา  ตายละ คิดว่ายานอนหลับ ทีนี้กระวนกระวายละ  เคยร้อยไหมมาอย่างเจ็บอ่ะ แต่นาทีนี้ ขึ้นเขียงแล้วลงไม่ได้  คุณหมอขึ้นมาพอดี เลยถามแกว่า  "ทำอะไรยังไงบ้างคะ" คุณหมอบอกว่า "ฉีดยาชานะและหมอจะให้เจ้าหน้านวดให้ยุบแล้วค่อยผ่า  แป้ปเดียวไม่เจ็บ"  หมอหลอกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกแน่ๆ  ยาชาอะไรไม่เจ็บ ฮ่าๆๆๆไม่ทันละ  ทำใจเลย[:เม่าตาสว่าง:]

มาถึงช่วงยาชาคุณหมอจะบอกตลอดค่ะ  จะฉีดละนะ เจ็บนิดนึงแล้วไม่มีอะไรเจ็บอีกละ  หืมมมมม  ขาชามือเย็นตัวสั่น มาหมด
วินาทีเข็มจิ้มที่ปากนะ  แม่จ้าว น้ำตาไหลเป็นทาง ;( ดีนะที่แป้ปเดียว  ทีนี้เจ้าหน้าที่ก็มาทำการนวดปาก  ความรู้สึกหมือนปากบวมจะแตกเหมือนปากครุฑ ไม่เห็นหรอกนะแต่ความรู้สึกแบบนั้นเลย  นวดอยู่พักนึง  คุณหมอจะคอยเดินมาดูตลอดว่าใช้ได้ยัง  สักพักหมอก็บอกใช้ได้ละ ผ่าเลยนะไม่เจ็บแล้ว  อืมมมม  แอบกลัว แต่พอหมอเริ่มผ่า ไม่รู้สึกไรเลย ลืมตามองหมอตลอดว่าหมอทำอะไร  จนคุณหมอถามว่าไม่กลัวหรอ  มองตลอดเลย 555 เลยบอกว่า"ก็เพราะกลัวนี่ล่ะค่ะเลยมองว่าทำอะไร"  

4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-1-7 18:19:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ยังคงคุยกับคุณหมอได้เรื่อยๆแบบไม่ขยับปาก หมอก็ตัดๆเย็บๆมีเสียงช็อคแผลกลิ่นไหม้ๆคงเป็นวิธีหรือเครื่องมือห้ามเลือดมั้ง  คุณหมอถามตลอด "เจ็บไหมครับ บอกแล้วว่าไม่เจ็บ"  แหม่ๆๆๆ แต่ยาชาหมอนี่โดนลบไปหลายแต้มเลย แอบถามเจ้าหน้าที่ว่าปกติมีคนบ่นไหมว่าเจ็บ เจ้าหน้าที่บอกว่า มีบ้างค่ะแต่น้ำตาไหลเบาๆทุกคน (คือยาชาทุกที่เจ็บหมดล่ะ ฮ่าๆ) ถ้าเป็นยานอนหลับจะให้คะแนนเต็ม100 เลย... แต่คุณหมอบอกผ่าตัดเล็กยาชาปลอดภัยกว่าเยอะครับ  สักพักก็เสร็จ คุณหมอก็ให้ดูกระจก  และชิ้นเนื้อที่ตัดออกมา (อย่าดูภาพเลยเนอะ สยองนิดนึง) อึ้งๆๆๆๆ  นั่นเนื้อปากเราหรอ  5555 แต่ก็ไม่เจ็บนะ  คงชาอยู่อ่ะ และคุณหมอก็จัดจมูกต่อเลย  น้ำตาไหลรอบสองเบาๆ  ไม่เจ็บเท่ายาชาที่ฉีดที่ปากนะ  คือทำจมูกแป้ปเดียวจริงๆ งง  เสร็จแล้ว ปากทำนานอยู่นะ แต่จมูกคุณหมอจะเหลาสิริโคนทาบจนพอใจ  ถึงทำให้  ทีนี้คุณหมอปิดตาละ  เพราะเรามองตลอด คุณหมอคงเกร็ง ผ่านไปได้ด้วยดี  พอลงมาข้างล่าง  คนที่มานั่งรอมารุมมองกันใหญ่ ตามประสาคิวถัดไปอ่ะนะ
นี่หลังทำสดๆเลย
ทางเจ้าหน้าที่ก็มาอธิบายเรื่องการดูแลและให้ยา  เนื่องจากเราเป็นภูมิแพ้จึงรู้จักยาพอสมควร  คุณหมอเลือกให้ยาอย่างดีนะ  ตัวนี้เรากินบ่อย  ราคาค่อยข้างสูงเมื่อเทียบกับยาแก้อักเสบทั่วไป จริงมียาแก้ปวดกะลดบมด้วยแต่กินหมดแล้วแหะๆ นอนหัวสูง กินโจ๊ก ประคบน้ำแข็ง ตามสูตรเลย
วันแรกเจ็บแผลบ้าง  แต่ไม่เยอะนะคะ  ถ้าเทียบปากจะเจ็บกว่าจมูกนิดนึงค่ะ แต่ทานอาหารลำบาก ต้องทานโจ๊กและใช้ช้อนเล็กๆ  คือวันแรกจะทานไม่ลงเลยฮ่าๆดีๆจะได้ผอมลง พอตื่นมาวันที่ 2 ทานได้ปกติเลย แต่แค่อย่าโดนแผลค่ะ ทานขนมทั้งวัน ค่อยๆทาน อิอิ งดของแสลงนะคะ
และปัจจุบันค่ะ ไหมหลุดหมดละ ไม่ต้องตัดเลย เริ่มนวดปากเบาๆ คุณหมอแนะนำให้นวดบ่อยๆจะได้เข้าที่ ได้รูปสวยและไม่เป็นไต
ยังฝึกยิ้มกับปากใหม่อยู่เลยค่ะ ยังไม่ชิน ฮ่าๆๆ
หวังว่าจะมีประโยชน์กับผู้ตัดสินใจจะทำบ้างนะคะ
ส่วนงานนี้ถือว่าเราเลือกหมอไม่ผิดหวัง มีส่งข้อความมาถามตลอดแม้จะหยุดปีใหม่ แอบหักคะแนนยาชาแอบเจ็บ ฮ่าๆ
รอจมูกเข้าที่จะมารีวิวให้ดูนะคะ

สวย ทั้งจมูกและปาก มาอัพเดทอีกนะคะ รอติดตามค่ะ
36 จังอะ พี่น่าเด็กมากเลย หมอหลุยคิวยาวไหมค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้