ดู: 2013|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิว before,after ศัลยกรรมจมูก โดยหมอต้น แห่ง Pmed Clinic

[คัดลอกลิงก์]
ก่อนที่พี่เราตัดสินใจจะทำจมูกนั้น ปัญหาของจมูกเดิมคือ เวลายิ้มปีกจมูกบาน
จมูกเดิมก็สวยอยู๋แล้วนะ

ศัลยกรรมจมูกครั้งนี้ พี่สาวเราทำก็คือ
1. เสริมจมูกขึ้นมาอีกนิดนิง
2. ตกแต่งปีกจมูกให้เล็กลง

เริ่มจากวันที 1 จากการผ่าตัดจะไม่ค่อยบวม

วันที่ 2 สังเกตุได้จะบวมมาก เหมือนโดนตีมาเลย

วันที่ 3 จะเริ่มยุบลงมากกว่าเดิมเยอะเลย

วันที่ 4 อาการบวมเริ่มยุบลง แต่อาการบอบช้ำจะเหลืองๆ สังเกตุได้จากเบ้าตา

วันที่ 5 เริ่มออกไปจากข้างนอกได้แล้ว แต่ก็ต้องสวม mask อาการบวมก็ลดลงไปทีละระดับ
แต่ก็ยังสังเกตุเห็นสีเหลืองๆ เล็กน้อยได้ตรงที่เบ้าตา

วันที่ 6 อาการจะเหมือนกับวันที่ 5

วันที่ 7 ตะแล้นนนน ใกล้สวยแล้ว

วันที่ 8 ออกบ้านได้แล้วค้าา สวยแล้วว

วันที่ 9 อาการบวมบนหน้ายุบไปหมด จะเหลือแต่ตรงปลายจมูกที่ยังบวม ต้องรอประมาณถึง 3 เดือน จึงจะเข้าที่

วันที่ 10 หน้าเริ่มเป็นปกติ รอตัดไหมจากคุณหมอค่ะ

วันที่ 11 สวยมั้ยคะ อิอิ

วันที 12 ตัดไหมแย้วว

รูป Before After

สวยมากกกเลยค่าาา
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-1-6 14:44:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณนะคะ
สวยมากค่ะ ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่คะ
โห จมูกสวยมากเลยค่า ดูโด่งธรรมชาติ ชอบๆๆค่ะ กำลังหาข้อมูลเพื่อทำจมูกค่ะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-1-7 17:09:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
jjphunk ตอบกลับเมื่อ 2016-1-7 14:37
โห จมูกสวยมากเลยค่า ดูโด่งธรรมชาติ ชอบๆๆค่ะ กำลังหาข้อมูลเพื่อทำจมูกค่ะ

ยังไงลองเข้ามาปรึกษากับคุณหมอก่อนนะคะ คลินิกอยู่ตรงตึกอินฟินิตี้ ตรงแยกลาดพร้าว นี่เพจของคลินิกนะคะhttps://www.facebook.com/Pmedclinic/?fref=ts ลองเข้ามาดูก่อนน้า
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-1-7 17:30:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ssinesne ตอบกลับเมื่อ 2016-1-7 03:20
สวยมากค่ะ ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่คะ

ค่าใช้จ่าย 35,000บาทค่ะ แต่ถ้าเราใช้กระดูกอ่อนหลังหูเราจะสวยกว่านี้นะคะ ก็จะเป็นอีกราคานึง 49,900 ถ้าสนใจยังไงลองเข้ามาที่คลินิกปรึกษากับคุณหมอก่อนได้นะคะ ปรึกษาฟรีนะคะ (คุณหมอมือเบามากๆ อิอิ)
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้