ดู: 859|ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิวเสริมจมูก ชิวิตเปลี่ยน ดี๊ดี กับคุณหมอเบียร์ (DeBeers Clinic) ดีเบียร์ส คลินิก

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Ztneisonni เมื่อ 2015-12-28 15:50

สวัสดีคร๊าบ เอาหล่ะเราก็จะมาเม้ามอยถึงการเสริมจมูกให้ฟังน๊า อยากจะบอกว่า นี่คือการเปิดซิงครั้งแรก ในการทำศัลยกรรมเลยนะค๊ะ ถามว่ากลัวมั้ย ??
มันก็เป็นความรู้สึกที่ กล้าๆ กลัวๆ แหละ ก็ครั้งแรกนี่เนอะ ดูและศึกษามาในระดับนึง ไม่ว่าจะเป็นการรีวิว หรือถามคนที่เคยทำ การศัลยกรรมมันก็เหมือน การเสี่ยงดวง มันคือความเสี่ยง เอาน่ะ เราเชื่อมั่นที่นี่ ดูรีวิวเค้ามาก็เยอะ จัดไป 55555

อ๊ะ อ๊ะ อย่าเพิ่งกังวลกันไป อ่านให้จบก่อน แล้วค่อยตัดสินใจนะจ๊ะ

เอาหล่ะๆ เข้าเรื่อง เกริ่นมาซ๊ะยาว ซิลิโคนที่เราทำ คือ ตัวรอง TOP ค่ะ
เราทำกับคุณหมอเบียร์ ที่ดีเบียร์ส คลินิก สยาม ซอย 2

ซิลิโคนของที่นี่ หลักๆ จะมี 4 รูปแบบ คือ

- ตัว TOP จะเป็นซิลิโคนที่ไม่ใช่มาในรูปแบบสำเร็จรูป จะมาเป็นซิลิโคนที่ยังไม่ได้ผ่านการเหลาจัดทรง เหมือนก้อนยางลบใหญ่ๆ ซึ่งคุณหมอต้องใช้ฝีมือในการเหลาซิลิโคน เพื่อให้เข้ากับทรงจมูกของเรามากที่สุด นิ่มมาก สามารถบิดได้ทั้งแท่ง
- ตัวรอง TOP จะเป็นซิลิโคนที่มาในรูปแบบ แบบสำเร็จรูป เป็นรูปเป็นร่างซิลิโคนมาแล้ว นิ่มมาก และสามารถบิดได้ทั้งแท่ง เช่นเดียวกัน
- ตัวต่อมา จะเป็นซิลิโคนที่มาในรูปแบบ แบบสำเร็จรูป เป็นรูปเป็นร่างซิลิโคนมาแล้ว นิ่มมาก เช่นเดียวกัน แต่จะสามารถบิดได้เพียงแค่เล็กน้อยเท่านั้น ตรงช่วงปลายจมูก
- และตัวสุดท้าย ซิลิโคนที่มาในรูปแบบ แบบสำเร็จรูป เป็นรูปเป็นร่างซิลิโคนมาแล้ว แต่จะมีความแข็งกว่าตัวอื่นๆ และไม่มีขา ต่างจากตัวอื่นที่สำเร็จรูป แต่มีขาทั้งหมด

ใครที่ยังไม่มั่นใจ สามารถเข้ามาปรึกษาคุณหมอก่อนได้นะค๊ะ คุณหมอจะทำการประเมินรูปทรงของจมูกให้เหมาะกับรูปหน้าของเรา ความเห็นส่วนตัวนะค๊ะ เราว่าเชื่อหมอจะดีกว่า บางทีรูปแบบที่เราต้องการ พอทำออกมาแล้ว มันอาจไม่เข้ากับหน้าของเราก็ได้ อย่างของเรา คุณหมอก็ทำการประเมินให้ เราก็โอเคตามๆ หมอไป เดี๋ยวไปดูผลลัพธ์ 55555

ป่ะๆ เริ่มทำกันเลยดีกว่า ก่อนอื่น นี่คือรูปก่อนที่จะทำนะค๊ะ

ในเคสของเรา คุณหมอบอกว่า เราเป็นคนมีจมูกอยู่แล้ว แต่สันแบบธรรมชาติของเรา มันดูแกนใหญ่ๆ ทื่อๆ ไปหน่อย คือมีทุนเดิมอยู่แล้ว

ตอนแรกคุณหมอพูดประเมินให้แค่นี้ แค่เรื่องช่วงสันจมูก แต่เราเห็นว่า ไหนๆ ก็ได้ทำแล้ว ก็ทำให้มันจบไปเลยทีเดียว จะเห็นได้ว่า จมูกของเรามีปีกจมูกที่ใหญ่ ปลายจมูกตรงเสมอเท่ากันกับปีกจมูก ไม่ค่อยมีปลายลงมา เลยบอกคุณหมอ ว่าอยากให้ปีกจมูกเล็กลงกว่านี้ และทำให้มีปลายจมูกลงมาด้วย เราเลยมีแผล 2 ที่นะค๊ะ คือ ในจมูกและด้านหลังหู คุณหมอก็ทำการประเมินให้ สรุปว่าทำได้ คุณหมอดีมาก บอกเราตลอดว่าจมูกเราทำอะไรได้แค่ไหนบ้าง และแล้วก็ไปชมกันต่อเลยดีกว่าคร๊าบ 55555

นี่คือรูป หลังผ่าตัดเสร็จเลยทันทีนะค๊ะ มีบวมบ้างเล็กน้อย มีเขียวช้ำเบาๆ  

นี่คือของ วันที่ 1 นะค๊ะ หน้านี่แบบ ไม่ได้ดึงมันตึงเอง 55555  

วันที่ 2 เอาเฝือกช่วงปลายจมูกออกค่ะ  

วันที่ 3 คร๊าบ ยิ้มได้บ้างเล็กน้อย 55555  

วันที่ 4 นะค๊ะ

วันที่ 5 แล้วค่ะ

ครบอาทิตย์นึง ทำการเอาเฝือกออกแล้วค่ะ

นี่คืออาทิตย์ที่ 2 เริ่มแต่งหน้าได้บ้างแล้วค่ะ

อาทิตย์ที่ 3 แล้ว เย้ เย้

นี่คือ 4 รูป 4 วัน ก่อนครบเดือนนึงนะค๊ะ

1

2

3

4

และนี่คือ ครบเดือนนึงแล้วคร่าาาาา merry christmas นะค๊ะ สาวๆ

ไม่ได้เจ็บอย่างที่คิดเลยนะค๊ะ ทั้งก่อนทำและหลังทำ
ดูให้ดี ศึกษาให้ดีก่อนนะค๊ะ เค้ามีรีวิวเยอะหรือเปล่า รีวิวของจริงหรือเปล่า มีหน้าร้านมั้ย สถานที่ตั้งดูท่าแล้วน่าเชื่อถือได้หรือเปล่า ต้องพิจารณาให้ดีด้วยนะค๊ะ มีอะไรปรึกษาเราได้จ้า
สำหรับเรา เราค่อนข้างที่จะพอใจมากค่ะ หน้าดูมีมิติมากขึ้น ถ่ายรูปจะมุมไหนก็จัดไป 55555
ปลื้ม ฟิน >///<

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

สวยมากกกกกกกกกกกกกก เลย
เรียนที่ม.สยาม ใช่มั้ย 55 แอบนอกเรื่อง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้