ดู: 923|ตอบกลับ: 16

[เสริมจมูก] รีวิวเสริมจมูกที่ Fclinic เป็นทางเลือกสำหรับผู้ที่สนใจค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ ขอแนะนำตัวก่อนนะคะ ชื่อบีค่ะ วันนี้บีมารีวิวเสริมจมูกใหม่ครั้งแรกที่ Fclinic เป็นคลีนิคที่เปิดใหม่ไม่นานค่ะ ขอบอกก่อนว่าบีเป็นผู้โชคดีซึ่งได้ร่วมโครงการท้าให้คุณมาสวยให้โลกตะลึง ได้รับรางวัลเสริมจมูกฟรีจากทางคลีนิค คือจากเดิมสนใจหาข้อมูลทำจมูกมาสักพักแล้วค่ะ บังเอิญมาเจอโครงการนี้ก็ลองส่งดู ก็เข้ารอบแรก และมาได้รับคัดเลือกในรอบตัดสินได้รางวัลเสริมจมูกฟรี คือดีใจตื่นเต้นมาก แต่พอใกล้ถึงวันจะทำ บอกตรงๆเลยค่ะว่ารุ้สึกกังวลว่าจะออกมาสวยมั๊ย ทำฟรีจะมีสิทธิ์เลือกมั๊ยว่าเอาแบบไหน ทางคลีนิคจะดูแลเราดีมั๊ย เพราะบีไม่มีข้อมูลอะไรเลยรวมทั้งข้อมูลคุณหมอด้วย ไม่เคยเห็นรีวิวมาก่อน แต่ก็ตัดสินใจยังไงก็ต้องทำโอกาสไม่ได้มีมาง่ายๆเนอะ

วันแรกที่เข้าไปพบคุณหมอ คือประทับใจFclinicมากค่ะ สถานที่ดูหรูหราสะอาดปลอดภัยสมสโลแกนของที่นี้มากค่ะ ทุกอย่างระดับพรีเมี่ยมจริงๆพี่ๆต้อนรับดูแลดีมากค่ะ เอารูปจากในเพจมาให้ดูค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-12-21 03:11:32 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แล้วก็รอเข้าพบคุณหมอ เคสบีเสริมโดยคุณหมอจั๊ม ณัฐพลค่ะ คุณหมอจับจมูกก็บอกเลยค่ะว่าของบีเนื้อน้อยเนื้อบาง ตรงปลายบางนะ บีก็บอกคุณหมอว่าใจจริงชอบโด่งปลายพุ่งแต่ไม่เป็นไรเอาเท่าที่เนื้อจมูกบีรับได้ดีกว่าแล้วแต่คุณหมอเลยค่ะ

ค่ะ มาดูรูปบีก่อนเสริมก่อนนะคะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-12-21 03:26:11 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ค่ะ ถึงวันที่ทำตื่นเต้นมาก ชีวิตนี้ไม่เคยศัลยกรรมใดๆมาก่อนนอกจากฉีดผิว ฉีดโบท็อก เดิมบีเป็นคนมีปลายจมูกบ้างแล้วค่ะ แต่ไม่มีสัน!!!  ถึงเวลาพี่เจ้าหน้าที่ที่คลีนิคก็พาขึ้นห้องเพื่อเปลี่ยนชุด ทำความสะอาดหน้า แล้วให้ทานยาก่อนแล้วนอนรอคุณหมอ พี่ๆในห้องก็ชวนคุยลดความกังวลไปได้เยอะเลยค่ะ คุณหมอมาก็ทำการฉีดยาชาเป็นอันเสร็จสรรพค่ะ คุณหมอใช้ซิลิโคนอเมริกาอย่างดีแล้วก็เหลาซิลิโคนวางทาบจมูก คือตอนนั่นยาชาออกฤทธิ์แล้ว ก็ไม่รู้สึกอะไรแล้วค่ะ เวลาผ่านไปไม่ถึงชั่วโมงก็เสร็จค่ะ ลงมารับยาพร้อมคำแนะนำจากคุณหมอและทางคลีนิค มาดูรูปวันแรกที่เสริมนะคะ เริ่มปวดๆตึงๆอาการบวมเริ่มตามมา  
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-12-21 03:33:24 | ดูโพสต์ทั้งหมด
บีทานน้ำมะพร้าววันละ2-3ลูกค่ะ และทานใบบัวบกเป็นแคปซูล วันที่2ตื่นเช้ามาตาบวมค่ะ บวมๆตึงๆตรงหัวคิ้วและจมูก หน้าก็บวมแต่ไม่มากค่ะ อาการปวดไม่มากเทียบกับวันแรก ก็ประคบเย็นบ่อยค่ะ

เจ้าของ| โพสต์ 2015-12-21 03:40:52 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันที่3-5 อาการบวมลดลงอย่างเห็นได้ชัดค่ะ คนใกล้ตัวบอกของบีบวมน้อยมากจริงๆ รอยช้ำก็ไม่ค่อยมีค่ะ แต่ก็ปวดๆตึงๆนิดๆไม่มากค่ะ ทานยาต่อเนื่องตลอดด้วย ขยันประคบเย็นด้วยค่ะ กลางวันก็ออกไปข้างนอกได้ปกติ วันที่5มีคนทักหน้าเหมือนลูกครึ่ง5555 เกิดมามีแต่คนบอกว่าหมวยตลอดด หน้าดูมีมิติมากขึ้น คือส่วนตัวชอบมากๆๆค่ะ รอเวลายุบเข้าที่
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-12-21 03:46:00 | ดูโพสต์ทั้งหมด
นี้ก้อวันที่6ค่ะ แกะพลาสเตอร์ออกตั้งแต่เมื่อวาน วันนี้ก็เลยลองแต่งหน้าดู คือเปลี่ยนไปอีกคนจริงๆมีคนทัก แต่จมูกก็ยังบวมๆอยู่นะคะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-12-21 03:54:02 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันอังคารนี้รอไปตัดไหมค่ะ ยังไงบีจะเข้ามาอัพเดตรีวิวให้ดูการเปลี่ยนแปลงเรื่อยๆนะคะ รู้สึกเลยว่าคิดไม่ผิดที่ได้ร่วมโครงการนี้ เปลี่ยนชีวิตจริงๆค่ะ นี้ขนาดไม่กี่วันเองก็พอใจผลที่ได้ขนาดนี้ อีกอย่างคุณหมอจั๊มและพี่ๆที่คลีนิคดูแลดีมากอุ่นใจค่ะ  ให้คำปรึกษาตลอดจริงๆ ถ้าใครสนใจลองติดตามดูเพจในเฟซได้เลยค่ะ เสริซชื่อ Fclinic จร้าา
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-2-12 12:22:49 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มาๆค่ะ อัพเดตต่อหลังจากห่างหายไปนาน มาดูรูปวันแรกจนถึงตอนนี้คืออาการบวมยุบลงไปอย่างเห็นได้ชัด แล้วย้อนไปดูรูปก่อนเสริมคือ ก่อนเสริม บีมีจมูกไว้หายใจจริงๆหน้าแบนๆไม่มีมิติเอาซะเลย แล้วที่โชคดีคือจมูกตั้งแต่เสริมมาไม่มีปัญหาอะไรเลย ณ จุดๆนี้ดีใจสุดๆถือเป็นโชคดีของการศัลยกรรมครั้งแรก พี่ๆทางคลีนิคติดตามผลตลอดค่ะ ว่าจมูกเป็นยังไงบ้าง ถ้ามีปัญหาจะนัดคุณหมอให้ การดูแลจากทางคลีนิคทำให้อุ่นใจขึ้นเยอะเลยค่ะ ส่วนเรื่องการดูแลของบีก็ทำความสะอาดจมูกด้วยนำ้เกลือทุกวันค่ะ ใช้คัตเติ้ลบัตทำความสะอาด ไม่แคะจมูกด้วยนิ้ว แผลในจมูกปัจจุบันก็แห้งสนิท จมูกไม่เสี่ยว ไม่ตึง ไม่เจ็บค่ะ ล้างหน้าลูบคลำได้ปกติไม่รุ้สึกปวดหรือเจ็บแล้ว
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-2-12 12:32:37 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มาดูรูปหลังเสริมหลังตัดไหมได้2วันนะคะ คือวันที่8ของการเสริมจมูกนะคะ ถ้าเทียบกับปัจจุบัน ก็ถือว่ายังบวมอยู่แต่ไม่มากค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-2-12 12:40:19 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต่อๆค่ะ จะอัพเดตรูปให้ดูเรื่อยๆนะคะ จะเห็นการเปลี่ยนแปลงได้ชัดเลยค่ะ
นี้เป็นรูปหลังเสริมจมูกวันที่9-11นะคะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-2-12 12:44:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันที่10-11 จมูกเริ่มรัดแกนขึ้นเรื่อยๆนะคะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-2-12 12:51:17 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต่อเลยค่ะ สังเกตุว่าช่วงๆปลายยังบวมอยู่นะคะ แต่ช่วงสันเริ่มรัดแกนเรียวขึ้นแล้ว ไปไหนมาไหน เริ่มมีคนไม่รุ้จัก ย้ำนะคะไม่รู้จัก มาทักทำจมูกมาหรอค่ะ ทำที่ไหน จมูกสวยจัง คือยิ้มแก้มปริคือ ปลื้มปริ่มกันเลยทีเดียว
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-2-12 12:56:05 | ดูโพสต์ทั้งหมด
นี้เป็นช่วงหลังเสริมจมูกวันที่23-25นะคะ ช่วงวันเด็กพอดี มีปาร์ตี้วันเด็กได้โอกาสใส่ชุดนักเรียนแอ็ปเด็กค่ะ จมูกเริ่มดูเรียวขึ้นเรื่อยๆนะคะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-2-12 12:59:41 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Bebe.labale เมื่อ 2016-2-12 13:03

ต่อไปค่ะ ครบ1เดือนพอดี จมูกเริ่มเรียวเข้าที่มากขึ้น สันเป็นสันเลยค่ะ แต่งหน้าไม่ต้องไลท์ดั้งแล้ว หน้าดูมีมิติมากขึ้น อันนี้คือพอใจสุดๆ
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-2-12 13:07:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สันบีเริ่มยุบเข้าที่เรื่อยๆนะคะ ปลายยังบวมๆอยู่นิดนึงค่ะ คิดว่ามันคงเล็กเรียวได้อีก
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-2-12 13:15:56 | ดูโพสต์ทั้งหมด
นี้เป็นรูปก่อนปัจจุบันไม่กี่วันค่ะ แต่งหน้าเริ่มเป๊ะมากขึ้น เคสบีอย่างที่บอกตอนแรกนะคะว่าเนื้อน้อยหมอบอกว่าได้ไม่โด่งมาก บีว่าขนาดนี้ก็ถือว่าโด่งมากแล้วค่ะ แล้วปลอดภัยไม่เสี่ยงทะลุก็ถือว่าโอเคมากๆค่ะ ต้องขอบคุณโครงการดีๆจาก F clinicมา ณ โอกาสนี้ด้วยค่ะ ที่มอบดั้งใหม่ให้ มีความสุขหน้าเปลี่ยน มั่นใจมากขึ้นค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-2-12 13:28:17 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Bebe.labale เมื่อ 2016-2-12 13:30

ตอนนี้มาดูรูปเปรียบเทียบก่อนเสริมและหลังเสริมจมูกกันดีกว่าค่ะ บีให้ดูรูปในแต่ละมุมนะคะ ว่าเปลี่ยนจากชะนี้หน้าแบนมาเป็นชะนีมีดั้ง หน้าดูมีมิติมากขึ้นจริงๆ โครงหน้าก็เปลี่ยนทำให้ดูเรียวขึ้นกว่าเดิมเยอะ เด่วนี้หน้าสดก็ไม่สะพรึงเหมือนเมื่อก่อนแล้วค่ะ แอบคิดในใจรู้งี้ไปเสริมตั้งนานแล้ว มั่วหาข้อมูลกลัวๆกล้าๆอยู่ ฝากรีวิวบีเป็นทางเลือกสำหรับผู้ที่สนใจนะคะ ตอนนี้ทางF clinic มีโปรโมชั่นเสริมจมูกด้วย เสิซดูเพจในเฟซได้เลยค่ะ
แล้วจะมารีวิวการเปลี่ยนแปลงให้ดูเรื่อยๆนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้