ดู: 4166|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตาสองชั้น] Reviwe ศัลยกรรมตา2ชั้น จากอาซิ่ม..กลายเป็นสาวตาโต โดยฝีมือคุณหมอ ธนัญชัย อัศดามงคล ณ รพ.บางมด

[คัดลอกลิงก์]
ดีจ้า^^วันนี้เฟิร์น มาแชร์เรื่องศัลๆ(ศัลยกรรม)เป็นครั้งแรกจะมาแบ่งปันเรื่องราวประสบการณ์ให้เพื่อนๆได้เป็นอีกทางในการเลือกในการตัดสินใจนะจ๊ะ
    ต้องขอเท้าความ(ยาวๆ)ก่อนนะว่าทำไมถึงคิดจะศัลยกรรมตา จากที่เมื่อก่อนบอกเลยว่าปล่อยตัวไม่ได้สนใจเรื่องความสวย ความงามสักเท่าไหร่หน้าเราก็บ้านๆแต่เมื่อโตขึ้น ทุกคนเราเชื่อว่าคงต้องอยากสวยกันเป็นธรรมดา เราก็เช่นกันพยายามอยากทำให้ตัวเองดูดีขึ้น  
มาดูรูปเก่าๆกันก่อนละกัน(เรียงจากขี้เร่มาก ไปหาน้อยละกัน555)

แต่แล้วการที่สวยแบบธรรมชาติก็ไม่ได้ช่วยให้เราออกมาจากจุดด้อยที่เรามีอยู่ เราคอยมองกระจกแล้วเตือนบอกตัวเอง“ว่าสักวัน ฉันจะดูดีขึ้นกว่านี้ให้ได้”
มันเลยกลายเป็นจุดเปลี่ยนให้เราคิดที่อยากจะทำศัลยกรรมคือการโดนล้อ อาซิ่ม หน้าจืด ตาตี่ ใยป้า บอกเลยว่าเจ็บจี๊ด
มาดูรูปหน้าสดๆกันดีกว่า>>>>ดูยังไงๆก็อาซิ่ม

แต่เราก็มีวิธีแก้ตาตี่ๆให้หายไป…เมื่อก่อนเห็นเค้าใช้ๆกันเวลาแต่งหน้าเราก็ใช้บ้างจะใช้สติ๊กเกอร์แปะตาสองชั้นมาติดก็จะทำให้เรามีชั้น
ตาขึ้นมาชัดขึ้น มาดูรูปกันเวลาแปะสติ๊กเกอร์กัน>>>ว่าจะต่างกันขนาดไหน

ดูจากภาพเพื่อนๆจะเห็นว่าชั้นตาเราเริ่มชัดใหญ่ขึ้น
มันไม่ซื่อสัตย์กะเราหรอกไอ้เจ้าสติ๊กเกอร์เนี่ย ติดสูงๆก็ปวดตาเสียเวลากับมันจริงๆ คือเวลาไม่แต่งหน้า ล้างหน้าออกมาก็จะโดนทักแบบนี้ จนบ้างทีรู้สึกไม่มั่นใจตัวเองจนตั้งใจคิดว่าสักวันฉันจะตาโตๆ(เท่าไข่ห่าน)  นั่น!!คือแรงผลักดันได้ดีทีเดียว
จะรอช้าอยู่ใย!!เราก็เริ่มหาข้อมูลตามเพจต่างๆอย่างละเอียด เรากลัวการทำอะไรเกี่ยวกับตามาก เพราะคนเรามีตาเพียงคู่เดียวเราต้องศึกษาข้อมูลดีๆ เราเจอเพจรพ.บางมด ซึ่งจริงๆแล้วก็มีหลายๆที่แต่สนใจ รพ.บางมด เพราะเรามองหาสถานที่ส่วนใหญ่ที่เป็นรพ. อยากได้ความปลอดภัยมากกว่าและจะเสียเงินทั้งทีทำดีๆไปเลย  และก็ได้เข้าไปปรึกษาคุณหมอซึ่งคุณหมอเป็นกันเองมาก ใจดี (แถม หล่อด้วย55) คุณหมอได้ให้ความรู้ข้อมูลว่าการทำตานั้นมันขึ้นอยู่ที่ตาของแต่ละคนว่ามีปัญหาที่จุดไหน บางคนเป็นเพราะกล้ามเนื้อตาอ่อนแรง,มีไขมันตาเยอะ,2ชั้นหลบในเหมาะกับเทคนิคไหนนั้นต้องให้คุณหมอดูและต้องเป็นผู้เชี่ยวชาญเท่านั้น หรือแล้วแต่หนังตาแต่ละคน  แต่อย่างเราเป็นคนตา2ชั้นหลบใน เราเป็นแผลคีรอยด์ง่าย  ซึ่งถ้าเราทำแผลด้านนอกจะทำให้แผลไม่สวยเราก็แอบกังวลเรื่องนี้อยู่เหมือนกัน แต่คุณหมอเข้าใจว่าเราอายุยังน้อยก็ไม่ต้องการไม่ให้เกิดแผลมากที่สุด คุณหมอจะทำให้เต็มที่ตามที่เราต้องการ เราเลย ตกลงที่จะทำตาที่ รพ.บางมด
ทำเมื่อวันที่ 18 พ.ย. 58 นี้
Let Go!!! เริ่มมาดูความเปลี่ยนแปลง

ก่อนทำ
พี่พยาบาลจะวัดความดันชั่งน้ำหนักและก็กินยาที่จัดไว้ให้แต่เรากินยาแคปซูลใบบัวบกกับขมิ้นด้วยนะ(พกไปเอง)และหยอดยาแก้ระคายเคืองตาระหว่างทำตา(แสบนิดๆแปปเดียว)
ระหว่างทำ
คุณหมอเข้ามาพูดคุยให้เราไม่กลัว(กลัวอยู่ดีล่ะ)และคุณหมอก็จะฉีดยาชาเข้าด้านในหนังตาและบนหนังตาด้านนอก(ไม่เจ็บแต่เสียวมากกว่าอะ) เสร็จก็จะใช้เทคนิคการทำโดยการใช้เลเซอร์ช่วย ทำจากด้านในหนังตา และเอาไขมันส่วนเกินออกทางด้านในตา และก็เย็บเรา 4จุดใช้เวลาทำเพียง15-30นาทีบอกเลยว่าบีบลูกส้มยางตลอดตั้งแต่ทำจนจบเลย
หลังทำ
Day 1

(ตานกฮูก)เชียว… ออกมาพี่พยาบาลพาไปประคบความเย็นก่อนกลับบ้านประมาน30นาที
Day 2

Day 3

Day 4

Day 5

Day 6

Day 7

Day 8

รูปตอนแต่งหน้ากับตาคู่ใหม่

แผลเล็ก บวมน้อย หายเร็วขึ้นและดูเป็นธรรมชาติมาก โดยส่วนตัวประทับใจทั้งคุณหมอ เทคนิคการทำ และความน่ารักของพี่ๆนางพยาบาลทุกคนเลย บริการดีตั้งแต่เข้าทำจนออกเลยค่า
นี่ก้อเป็นวิวัฒนาการจากอาซิ่มสู่สาวตาโตจบแล้วนะ  ก็หวังว่าจะเป็นข้อมูลให้กับเพื่อนที่กำลังมองหาตัดสินใจเลือกที่ทำกันอยู่นะ ขาดบุคลิกภาพที่ดี ก็จะทำให้เราพลาดโอกาสดีๆในชีวิตไป  แต่การจะทำอะไรต้องมีสติเพราะมันก็เหมือนดาบสองคม อยู่ที่เราเลือกให้กับตัวเองเป็นกำลังใจให้ทุกคนที่อยากสวย ดูดีขึ้นนะคะ

IMG_9499.jpg (6.86 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 5)

ขอโทษค่ะ ภาพเล็กมากค่ะดูไม่รู้เรื่องเลย  แต่ดูไกลๆสวยมาก คุณหมออะไรคะ
สวยมากเลยค่ะ คุณหมอชื่อ สกุลอะไรคะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-1-11 22:36:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
kulsiri ตอบกลับเมื่อ 2015-12-28 01:40
ขอโทษค่ะ ภาพเล็กมากค่ะดูไม่รู้เรื่องเลย  แต่ดูไกลๆสวยมาก คุณหมออะไรคะ

เราพยายามใส่รูปใหญ่ๆแล้วแต่มันใส่ไม่ได้อะ เลยต้องปรับขนาดให้เล็กลงถึงจะใส่ได้ ต้องขอโทษทีน้า ขอบคุณมากนะคะ
คุณหมอ ธนัญชัย อัศดามงคล คะ
ขอบคุณค่ะ จขกท.น่ารักมากค่ะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kulsiri เมื่อ 2016-4-7 02:21
fernny.m ตอบกลับเมื่อ 2016-1-11 22:36
เราพยายามใส่รูปใหญ่ๆแล้วแต่มันใส่ไม่ได้อะ เลยต้อง ...

ขอบคุณมากจ้า เข้าไปดูในพันทิปแล้วค่ะ จขกท.ทำสวยมากจริงๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้