ดู: 3391|ตอบกลับ: 13
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] รีวิวทำตาหวาน ฝีมือ หมอโอ๋ ธนพันธ์ (ธนพันธ์ คลีนิก)

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ บอมทำตาสองชั้นกับหมอโอ๋ ธนพันธ์ มา 10 วันแล้ว วันนี้อยากมารีวิวความสวยให้เพื่อนๆได้ชมกันบ้างค่ะ ติดตามคุณหมอท่านนี้มาเกือบ 1 ปี ที่เพจ หมอโอ๋ ธนพันธ์ เพจส่วนตัวคุณหมอ เห็นคุณหมอธรรมะธรรมโมดีค่ะ ท่าทางใจเย็น และ เห็นคนใกล้ตัวไปทำ เลยมั่นใจ และโดยส่วนตัวอยากได้หมอที่ทำคลีนิกตัวเอง เป็นเจ้าของเอง เผื่อมีปัญหาอะไรจะได้ติดต่อได้ง่าย (อันนี้คิดเองนะคะ)
**ก่อนทำนะคะ หนังตาเยอะ ไขมันเยอะ แต่โหนกคิ้วต่ำ บอกคุณหมอว่าเอาตาหวานๆ กลมๆ สดใส จะทำได้มั้ย คุณหมอก็เอาไม้จิ้มฟันมาจิ้มๆที่เปลือกตา ทำชั้นตาให้ดู และให้เราถือกระจก ดูไปพร้อมๆกัน ว่าเราชอบแบบไหน ดีมากๆเลยค่ะ เพราะได้เห็นเลยว่าตาเราทำแล้วจะเป็นยังไง คุณหมอใจดี ถามความคิดเห็น และตามใจด้วย เพราะบอมบอกว่าไม่เอาแบบธรรมชาติเกินไป จากนั้นคุณหมอก็เอาเมจิกมาวาดที่เปลือกตาประมาณ 1 เซนค่ะ แล้วแจ้งว่า โหนกคิ้วน้องบอมต่ำ เราจะไม่ทำชั้นสูงมากนะครับ เด่วตาจะลึกไป ไม่หวานแบบที่ต้องการ ก่อนจะทำชั้นตาให้ดูอีกที แล้วถามว่าโอเคมั้ย และให้ใส่ชุดคลุมสีเขียว เข้าห้องผ่า
** ใช้เวลาทำประมาณ 40 นาทีค่ะ คุนหมอฉีดยาชาที่เปลือกตา แต่คุณหมอมือเบามากๆ ประทับใจเลยค่ะ เคยทำโบทอกบริเวณรอบดวงตาฉีดเจ็บกว่านี้ ทำเสร็จแล้วออกมานอนพักและประคบเย็นประมาณ 15 นาที แล้วลงมารับยาค่ะ พี่ๆที่คลีนิกน่ารักดี อธิบายวิธีการดูแลหลังผ่าตัดแบบละเอียด คลีนิกคุณหมอใหญ่โตและสะอาด รู้สึกสบายใจมากค่ะ หลังทำทันทีไม่เจ็บไม่ปวด แต่ตึงๆ แผลเล็กนิดเดียวค่ะ แค่ 10 วัน ก็เปลี่ยนไปมาก คนรอบตัวทักทุกคน ว่าทำแล้วดี ทำแล้วสวยหวานขึ้น ยิ่งประทับใจเข้าไปใหญ่เรยค่ะ ถือเป็นการเปลี่ยนแปลงที่ลงตัวมาก เพื่อนๆคนไหนสนใจลองแอดไอดีไลน์ไปปรึกษาที่ yuminmakeover เพราะบอมได้พูดคุยแล้ว พี่เค้าน่ารัก และดูแลดีทั้งก่อนทำหลังทำ ติดต่อได้ตลอด ต้องจบรีวิวเพียงเท่านี้แล้ว ขอบคุณค่ะ
สวยขึ้นครับ
สวย หวานขึ้น ยินดีด้วยค่ะ หมอเดียวกันเลย
สวย หวานขึ้นค่ะน้องบอม
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-1-22 15:51:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ขอบคุณมากค่ะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-1-22 15:52:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
bebekate ตอบกลับเมื่อ 2015-12-20 22:28
สวย หวานขึ้น ยินดีด้วยค่ะ หมอเดียวกันเลย

ขอบคุณมากค่ะ ประทับใจคุนหมอที่สุดเลย
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-1-22 15:52:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-1-22 15:53:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Imiki ตอบกลับเมื่อ 2016-1-8 23:30
สวย หวานขึ้นค่ะน้องบอม

ขอบคุณมากค่ะ ไม่หงุดหงิด ตีกับอายไลน์เนอร์แล้วค่ะ
สวย หวาน มากเลยค่ะ คุณตำรวจ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-6-22 13:14:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
yingyaiy ตอบกลับเมื่อ 2016-1-30 22:06
สวย หวาน มากเลยค่ะ คุณตำรวจ

ขอบคุณคร้าาา
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-6-22 13:14:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

น่ารักมากค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้