ดู: 1450|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปากบาง] ปากกระจับหมอเอส วีนัส คลีนิกค่ะ เป๊ะๆๆๆๆ

[คัดลอกลิงก์]
วัสดีค่ะเพื่อนๆทุกท่าน ชื่อณัฐค่ะ วันนี้ ณัฐ จะมารีวิวการทำปากกระจับ ที่วีนัส คลีนิกค่ะ จริงๆอยากจะบอกว่าเห็นรีวิวมานานเเล้ว
เเต่ก็ยังไม่ได้ศึกษาอะไรหรือเข้าไปดูเป็นพิเศษ เเต่บังเอิญค่ะ เห็นเพื่อนไปทำมา เเล้วทางไลน์คลีนิกเค้าโพสรีวิวรูปเพื่อน เฮ้ย สวยอ่ะ อยากได้เเบบนี้ เลยสอบถามเพื่อน
ว่าทำเป้นไงบ้าง เจ็บไหมต้องวางยามั้ย นุ่นนี่นั่น สรุป ณัฐ เลยโทรถามทางคลีนิกเองเลยค่ะ เรื่องราคา เเละให้ไอดีไลน์กับทางคลีนิกไป ส่งภาพปากให้พี่เค้าดู หรือประเมิน ว่าจะต้องทำทั้งบนล่างมั้ย
พี่เค้าเห็นก้อบอกว่าอาจจะทำทั้งบนล่าง ให้เตรียมเงินมาก่อน เพราะต้องให้คุณหมอดูอีกทีว่าจะทำได้ไหม สรุป คุยกันรู้เรื่องเเล้วเราโอนเงินจอง นัดวัน ทำ คือวันที่   16 พ.ย. 58
ได้คิวเเรกจะเป็น อย่างไรบ้างนะ เด่วมาดูกันเลย
โดยส่วนตัวปากณัฐ เป็นเเบบนี้ค่ะ หนาๆ พอมาถึงหมอก้อปรึกษา เเละก้อถามเราว่าอยากได้ทรงที่เปนรูปแบบไหน เราเข้าห้องผ่าตัด คุณหมอก็ทำการวาดทรงปากที่เราอยากได้ เเต่ว่า
หมอบอกว่าปากล่างเราไม่น่าจะเอาออกเเล้วเพราะถ้าเอาออกจะไม่พอดีกับปากบน  หมออธิบายดีมากว่าเพราะอะไรไม่ควรตัดปากล่าง โดยส่วนตัวณัฐคิดว่า คุณหมอโอเครนะ
ชี้เเจงว่าเพราะอะไร ไม่ใช่อยากได้เเค่เงิน มีจรรยาบรรณเเพทย์ที่ดีมาก พอดุปากที่วาด
นี่คือปากที่หมอจะตัดออกนะครับ ให้ดูกระจก เราก้อนอนลง ทำความสะอาดหน้า คลุมผ้า โอ้ยยยยยยยยย ตื่นเต้น จะเจ็บมากมั้ยหน้อออออออ
เเต่นเเตนเเต้นนนน นอนไปน่าจะประมานหนึ่งชัวโมงได้ เสร็จออกมาเป็นเเบบนี้เลยค่ะ รอยเย็บละเอียด ตอนทำเจ็บตอนฉีดยาชาค่ะ คุณหมอจะบ็อกตรงข้างเเก้มไกล้กับปีกจมูก
สองข้างก่อน ทิ้งไว้5นาที เเล้วฉีดที่ริมฝีปากค่ะ ก้อรู้สึกจี้ดจ๊าดนิดๆ ไม่ถึงกับเจ็บมาก พอฉีดเสดเเล้วทิ้งไว้น่าจะสัก10นาทีได้เห็นนั่งคุยกับพี่ผู้ช่วยนานนิดนึง เเละพอได้เวลา คุณหมอก็เเจ้งว่า หมอจะลงมีดเเล้วนะครับ
สบายยยยไม่รุ้สึกเลย เเละก้ออกมาอย่างที่เหนคะ นี่คือหลังเสดทันทีเลย คุณหมอสอนการดุเเลรักษาเเผล การทำเเผล เเละถึงจะเข้าห้องประคบเยนค่ะ ก้อไม่บวมมากเท่าไร

นี่คือภาพวันเเรก ประมานสายๆ พี่ที่คลีนิกเค้าไลน์มาถามอาการ ว่าเป็นอย่างไรบ้าง เจ็บไหมอย่าลืมทานยานะคะ เราก้อส่งรูปให้พี่เค้าดู ว่ามีเลือดซึมๆออกมา พี่เค้าก้อบอกวิธีเเก้ไขให้เรา
เฮ้ยยย  ตามเช็คตลอด เตือนเรื่องยาทาน เรื่องอาหารการกิน เรื่องทำเเผล ประคบเย็น ดีมาก น่ารัก รู้สึกว่าไม่โดนทอดทิ้ง

วันที่สอง บวมเป่ง เลือดหยุดซึม เเต่ว่าไม่เจ็บนะ เเค่รู้สึกตึงๆ เหมือนจะทานอะไรไม่ค่อยถนัดเเค่นั้น ก็ส่งรูปให้พี่เค้าดูเลย พี่เค้าถามอาการอีก เเละเตือนเรื่องเดิมๆ

วันที่สามค่ะ เต็มที่ เเต่ว่าตึงๆ ไม่เจ็บ

วันที่สี่ ก้อเดินไปเที่ยว บวมนิดหน่อย ลดบวมไวมาก บวมเต้มที่สามวัน นี่วันที่สี่เริ่มเป็นทรงเเล้ววววว เเละดีใจมากที่กินข้าวทานอาหารได้ พี่เค้าก้อไลนืถามอาการอีกเช่นเดิม

วันที่เจ็ด ก่อนไปตัดไหม ดีใจ ตัดไหมเเล้ว

ปัจจุบันทุกวันนี้ ยังไม่ครบหนึ่งเดือน เเต่โดยรวมชอบมาก เพื่อนทักหลายคน เริสค่ะ
ก็ยังต้องประคบอุ่ยอยู่บ้าง บวมนิดๆเเละก้อมีการนวดปากเเถมมาอีก เพื่อไม่ให้ปากเราเป้นไต

ค่ะหากเพื่อนๆพี่ๆท่านใดสนใจ ก็สามารถโทรไปสอบถามพี่เค้าได้ค่ะ ที่เบอร์ 086-3955394
ร้านอยูที่ ฟิวเจอร์พาร์ครังสิต ชั้น 1 โซนเซ็นทรัล เราทำกับคุรหมอ เอส ค่ะ พี่ๆน่ารัก หมอก็น่ารัก ใจดี
หลังบริการดีมาก อัพเดทอาการตลอด คอยเตือนเรื่องทานยา การปฏิบัติตัว ถึงร้านนี้รีวิวจะไม่ค่อยเยอะเเต่ยอมรับว่า
หมอฝีมือ เริสค่ะ ชอบๆ ของณัฐ ปากบนราคา 20,000บาทค่ะ เท่าที่จำได้ว่าตอนที่พี่เค้าบอก บนเเละล่าง 30,000บาทค่ะ เเต่เราได้เงินคืนมา
10,000ค่ะเพราะหมอทำเเค่บนอย่างเดียวค่ะ ถ้าใครสนใจก้อตามข้อมูลที่ณัฐให้ไปเลยค่ะ บอกเลยว่าดีมาก ไม่เสียใจที่คิดทำตามเพื่อนค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้