ดู: 683|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] แชร์ประสบการณ์ทำจมูก 2 ครั้ง กับหมอแหววค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
       สวัสดีค่า  ขอแนะนำตัวก่อนเลย  ชื่อ คริส  หรือเรียกสั้นๆว่า  จิ๋ง  ละกัน 555 (ติดthe face มากไปหน่อย)  คือจะมาแชร์ประสบการณ์ทำจมูก 2 ครั้ง รวมถึงตัดปีกจมูกด้วย     อ่ะให้ดูเบ้าหน้าก่อนเลยดีกว่า5555

คือตอนนั้นมั่นหน้ามากก คิดว่าตัวเองสวยมาตลอด จนวันนึงรู้สึกหายใจไม่ออก 55555 อ่ะไม่ช่ายย  จริงๆคือส่องกระจกแล้วรู้สึกว่าจมูกเราทำไมมันดูบานและแหมบมากกก !!!!  ก็เลยตัดสินใจจะทำจมูก หาข้อมูลนู่นนี่  จนสุดท้ายไปถามเพื่อนว่าทำที่ไหนกัน เพราะเห็นเพื่อนทำกันหลายคนแล้วออกมาดูดี  เผื่อเราจะสวยขึ้นมั่ง (จากที่สวยอยู่แล้ว)  เพื่อนมันก็บอกว่า ทำที่ เอเม่ คลินิก คือมันไปทำด้วยกันสองคน  แล้วออกมาดูดีทั้งคู่  ราคาไม่ได้สูงมาก คริสก็เลยตัดสินใจทันทีเลยว่าที่นี่ละกัน  
    เริ่มจากโทรไปนัดปรึกษาคุณหมอก่อนเลย วันแรกไปเจอคุณหมอคือ คุณหมอแหววหน้าเด็กมว้ากกกกกก บอกกับหมอแค่อยากเดียวเลยว่า  “หมอคะ เสริมทรงไหนก็ได้ให้หนูสวยยย5555 “แล้วก็อยากตัดปีกด้วย   แต่ตอนนั้นคุณหมอยังไม่แนะนำให้ตัดก่อนเผื่อเวลาเสริมซิลิโคนมันจะดึงปีกขึ้นไปให้เล็กลง   ปรึกษาปุ๊ปตัดสินใจวางมัดจำในวันนั้นเลย (รีบมากก)
    วันที่มาทำตื่นเต้นมากกกกก  กลัวมากกก ไม่ได้กลัวเจ็บนะ แต่กลัวไม่สวย555  หมอเริ่มจากฉีดยาชาก่อน พอช้าแล้วหมอก็ลงมือเลย ระหว่างทำคริสรู้สึกตัวตลอด แต่ไม่รู้สึกเจ็บนะเพราะมันชา   ทำเสร็จคุณหมอก็จะถามว่าโอเคไม๊? เอากระจกมาให้ส่องดูว่าเราพอใจรึป่าว  ตรงนี้คริสชอบนะที่หมอจะถามว่าคิดเห็นของตัวเราก่อน   หลังจากทำเสร็จก็รีบกลับบ้าน  และอย่างแรกที่ทำคือถ่ายรูป  ถ่ายๆๆๆ แล้วก็ถ่าย 555555   มาดูรูปกันดีกว่า

หลังจากเสริมจมูกมาประมาณ 1 อาทิตย์กว่าๆรู้สึกว่าจมูกมันก็ยังบานอยู่ ก็เลยติดสินใจไปปรึกษาคุณหมอแหวว ว่าอยากตัดปีกจมูกเพราะมันยังดูใหญ่โตเหมือนเดิม  คุณหมอก็โอเคนัดวันมาตัดปีก    ครั้งนี้ไม่ค่อยตื่นเต้นเท่าครั้งแรก  ไปแบบชิวๆเลย555   

รูปหลังจากตัดจากตัดปีก

หลังจากทำประมาณ 1 เดือน  ยังบวมอยู่นิดหน่อย

หลังจากครั้งแรกไปแล้ว คนรอบข้างก็เริ่มทักว่าดูดีขึ้นนะ  เห้ยสวยๆ  อะไรประมาณนี้  พอมีคนชมมากขึ้นคริสก็มั่นหน้ากว่าเดิม เวลาเดินนี่เชิดหน้าสุดๆ555555   แต่ๆๆๆๆๆๆ ยังค่ะ คริสยังไม่พอใจในความโด่งของจมูกตัวเอง  คืออยากสวยมากขึ้นๆ ง่ายๆคือ โลภ อยากสวย อยากให้มีคนชมมากขึ้นอีก  5555  ก็เลยตัดสินใจไปปรึกษาคุณหมอแหวว (อีกครั้ง)  คุณหมอบอกว่าโอเค ยังใส่ให้โด่งกว่าเดิมได้เพราะเนื้อจมูกคริสเยอะ ใส่แล้วทะลุ  และแล้วคริสก็วางเงินมัดจำในวันอีกเช่นเคย 55555

มาดูรูปหลังจากทำครั้งที่ 2 กันดีกว่า

หลังจากทำประมาณ 1 อาทิตย์

ปัจจุบัน

พอใจมากกับเบ้าหน้าปัจจุบัน ตอนนี้ไม่มีใครมั่นหน้ากว่าคริสแล้ว พูดเลย!!!

จบแล้ววววว  ขอบคุณค่าาาา

ปล.เอเม่ คลินิก มี 5 สาขา คริสทำที่สาขาห้วยขวาง เพราะเค้าเปิดตอนกลางคืนค่ะ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้